• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

dung_sawaco

Mình mới chuyển qua G900 nhưng xài Phần mềm gõ Tiếng Việt của Anh Tài ko đc, Anh Tài c1o thể fix lại phần mềm này để xài cho G900 đc ko. Cám ơn anh Tài nhiều

NoNaMe1984

Hic hic sign hộ mình với cho mình xin file .cer luôn nhé Imie của mình là 35388702-123811-1 (G700 nhé) ;)

duchan2020

Sign

Bác sign giúp em phần mềm gõ tiếng việt của bác Tài với, IMEI của em là:
35959300-348431-9

hoangxuancanh

em không hiểu lắm về các phần mềm tại sao lại phải sign thì mới dùng được mong các bác chỉ giùm cho em nhé

Caohieu88

Bác sign giúp em phần mềm gõ tiếng việt của bác Tài với, IMEI của em là:
35959300-348431-9

e đang dùng p990i có số IMEI la 359593009652182 mail của em là sauthienthu2007@yahoo.com Mong sớm nhận đươc hồi âm của bác

em không hiểu lắm về các phần mềm tại sao lại phải sign thì mới dùng được mong các bác chỉ giùm cho em nhé

Bây giờ ko cần phải Sign hay lấy file cer nữa đâu bạn ah, chỉ cần làm theo bài này là cứ thế mà cài thôi ^ ^ http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501

cocpro91

Anh ơi em có ý kiến như thế này.anh update thêm chức năng gõ dấu tự do đc không anh

khanhdt1

Các bác ơi em cài rùi phần tin nhán thì gõ dc tiếng Việt nhưng vào QuickOffice thì gõ toàn ra ô xuông thì làm sao nhỉ! bro nào giúp em với! Em dùng p990i!!!

cocpro91

Chắc là do bạn chưa có font unicode cho P990 đây mà.bạn tải file đính kèm ở dưới về bỏ nó vào thư mục resoucer/fonts trong thẻ nhớ.sao đó khởi động lại để máy cập nhật nhé.chúc bạn vui vẻ

khanhdt1

Em cài font rùi nhưng vẫn ko dc! Phần tin nhắn vẫn gõ dc tiếng việt mà bác chỉ mỗi phần QuickOffice là ko dc thui!!!!! giúp em với!

Nguyen_Minh

sao mình đã cài font unicode nhưng ở messenging chữ t.việt cứ đc thay bằng các ô vuông nhỉ? Ai bik xin trả lời hộ mình nha!

Nguyen_Minh

Bạn nhấn phím số "0" để bỏ dấu nhé, nhưng trước đó bạn phải lăn jogdial cho nó hiện lên icon "tv" đã.

Nhưng máy em Khi đóng flip ko gõ đc "ó á é..." Dẫu sao cũng thank anh Son_do đã trả lời hộ em.

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Mình đã test đủ mọi kiểu trên con SE G900, nhưng chỉ có cách dùng ngay bàn phím ảo của chương trình thì gõ được tiếng Việt (nhưng thiết kế thiếu nhiều ký tự, hơi bị nhỏ...), còn dùng bàn phím ảo, phím cứng của máy thì bó tay.
Bạn có thể fix đc ko?
Cám ơn!

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

boysevenlove

anh Đoàn AnhTài ơi, sao e tét trên con P1i thấy cũng ok. Nhưng lúc máy đang ở màng hình ngoài e sử dụng bàn phím số không đc. ví dụ như: muốn nhấn số để gọi ko đc.
Anh có phiên bản cách nào khắc phục sự cố đó không ? giúp em với nha.

alphabet

Ko bit mọi ng đã nói đến chưa.Em vừa dùng hôm qa và có ý kiến:
-Theo em nên đổi icon và tên soft và bỏ màn hình lúc mới khởi động
- Khi ấn nút mũi tên để chuyển qa lại giữa các tab trong shmessenger thì bị nhảy cóc.
- Nếu có thể thì thêm tùy chọn tự bật khi khởi động máy để đỡ phải dùng thêm phần mềm :D

Chỉnh sửa cuối: