• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

bitzjay

p990i
imei : 35959300- 893747-7
thanksssssss
mà cho tui hỏi tại sao ko down được chương trình up firmware cho p990i vậy ??????

bonmat1

Bác Tài ơi. Sign dùm em với.
Em dùng SN P990i
imei: 35959300-899192-0. Thanks bác nhiều.

doananhtai

hoàn chỉnh phần mềm gõ tiếng Việt

Chào tất cả các bạn.

Từ nay đến Tết. Mình sẽ tranh thủ hoàn thiện sớm phần mềm gõ tiếng Việt
có thêm hai chức năng.

1. Lưu lại những thông tin mà bạn đã chọn (tắt/bật TV, cách gõ, vị trí Icon) để khi gọi lại chương trình thì bạn không cần phải chọn lại nữa.

2. Bật tắt chế độ SYSTEM. khi bật chế độ system, chương trình sẽ là chương trình hệ thống, khi đó sẽ không bị giải phóng mất khi giải phóng bộ nhớ (không xuất hiện trong task list nữa).

Chú ý: phiên bản 01-01-2008 bị một lỗi nhỏ là gõ Ẳ sẽ ra ẽ. có lẽ ít ai gõ chữ này nên chưa có ai phát hiện. sẽ cập nhật trong phiên bản kế.

Thân Chào.

phongcl

Chào Anh Tài, cám ơn Anh đã viết PM này cho anh em sử dụng viết được TV, nhưng tôi cũng có một chút vấn đề về nó. Khi gõ những chữ như ố, ơ, ấ... là hay bị lên ô vuông, vậy Anh xem lỗi tại đâu, cám ơn Anh.

vietdog

cho em xin voi

cho em hoi co dung dc cho O2 Atom ko? IMEI: 357553007010934
Cam on anh.

Chú ý gõ tiếng việt có dấu nha bạn
Nhân dịp Năm mới 2008,
Xin kính chúc toàn thể thành viên PDAViet một năm mới
An Khang - Thịnh Vượng.

Ngày 01 tháng 01 năm 2008
Sẽ chính thức phát hành phiên bản 01-01-2008

Last edited by a moderator:

doananhtai

Chào Anh Tài, cám ơn Anh đã viết PM này cho anh em sử dụng viết được TV, nhưng tôi cũng có một chút vấn đề về nó. Khi gõ những chữ như ố, ơ, ấ... là hay bị lên ô vuông, vậy Anh xem lỗi tại đâu, cám ơn Anh.

Lỗi là font bạn đang dùng không có mấy chữ đó. Bạn tìm font khác đi.....

doananhtai

cho em hoi co dung dc cho O2 Atom ko? IMEI: 357553007010934
Cam on anh.

O2 Atom dùng hệ điều hành windows mobile mà bạn, chương trình này dành cho hệ điều hành Symbian UIQ 3.0. Không xài được....

Thân

doananhtai

Phần mềm gõ tiếng Việt 01-01-2008++ và 12-01-2008++

Đây là hai bản cập nhật cho hai phiên bản
01-01-2008 và 12-01-2008

Thêm hai chức năng:

1. Lưu lại thông số mà bạn đã chọn (bật/tắt TV, Cách gõ, Vị trí Icon, System) để khi gọi lại chương trình không cần phải chọn lại.

2. Bật / Tắt SYSTEM: khi bật system chương trình sẽ là chương trình hệ thống và không bị giải phóng mất khi giải phóng bộ nhớ.

Đối với 01-01-2008++:
Đã sữa lỗi gõ Ẳ thành ẽ.
không hiện icon khi đóng nắp vì không có chức năng gõ phím số.

Đối với 12-01-2008++:
Đã hiện icon khi đóng nắp.
Tuy nhiên khi chuyển sang chế độ chụp hình, icon vẫn hiện, tuy không ảnh hưởng gì đến hình chụp, nhưng nếu ngứa mắt quá, các bạn chỉ việc lăn con lăn lên và xuống để tắt icon. Và khi trở về màn hình bình thường muốn hiện lại icon chỉ việc lăn con lăn lên và xuống....

Chúc mọi người ăn TẾT vui vẽ.

Đoàn Anh Tài.

Chỉnh sửa cuối: