• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

sosntn

Bạn ơi xem lại dùm số IMEI của bạn nhé.Sao lại có đến 17 số???Thường chỉ là 15 số thôi.Thân

>.< Đúng là chỉ có 15 số thế này thôi 351965001953669, cám ơn bác congvoi nhé !

tungh

Giúp em với anh Tài ơi!

Em dùng M660i ma co gắng sign rồi nhưng mãi không được. Anh giúp em với. IMEI: 35931500-407498-4. email: boomerangtung@yahoo.com.
Thanks bác nhiều!!!!!!!!!!!

CongVoi

Super V.I.P
Em dùng M660i ma co gắng sign rồi nhưng mãi không được. Anh giúp em với. IMEI: 35931500-407498-4. email: boomerangtung@yahoo.com.
Thanks bác nhiều!!!!!!!!!!!

Lần sau bạn đừng tự lập topic riêng như thế này nhé.Muốn sign phần mềm gõ tiếng viết của Đoàn Anh Tài thì bạn vào"PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT 01-01-2008 CẢI TIẾN " nhé.Bài của bạn sẽ bị các Mod xóa đấy.

phongcl

Bạn congvoi ơi, tôi install phần mềm gõ tiến Việt không được máy báo "Component failed security check
Cannot install". Bạn sign lại giúp, IMEI: 35959300-092003-4. Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

poly

Bác congvoi ơi sign lại dùm poly cái,cái poly cài bị lỗi ko gõ m được . Số IMEI em là 35286301-336931-4 . Thx nhìu :)

CongVoi

Super V.I.P
Bác congvoi ơi sign lại dùm poly cái,cái poly cài bị lỗi ko gõ m được . Số IMEI em là 35286301-336931-4 . Thx nhìu :)

Bản này là mới nhất của bác Tài rùi nhé.Nếu mà bị lỗi típ thì mình cũng chịu :( (Đưa cho bạn file *.cer luôn nhé)

phongcl

Bạn congvoi ơi, tôi install phần mềm gõ tiếng Việt không được (Hôm trước tôi nhờ các bạn sign rồi) máy báo "Component failed security check

CongVoi

Super V.I.P
Bạn congvoi ơi, tôi install phần mềm gõ tiếng Việt không được (Hôm trước tôi nhờ các bạn sign rồi) máy báo "Component failed security check

Làm lại cho bạn nhé,thêm cả file *.cer nữa nha

sosntn

>.< Đúng là chỉ có 15 số thế này thôi 351965001953669, cám ơn bác congvoi nhé !

Hix ... hình như em bị ... bỏ sót >_>
Bác congvoi thà giết nhầm chứ đừng bỏ sót nhé :p
Giúp em với !!!
Thanks bác nhiều !

poly

Huhu sao poly uninstall bản cũ,xong rồi install bản bác congvoi đưa thì nó báo lỗi ko install được,nó báo là Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceeded. Giúp poly với mọi người.

doananhtai

CUNG CHÚC TÂN XUÂN: Phần mềm gõ tiếng Việt Phiên bản 12-01-2008

CUNG CHÚC TÂN XUÂN

Nhân dịp năm Mậu Tý sắp tới.
Phát hành phiên bản 12-01-2008.

Thêm chức năng gõ tiếng Việt bằng Phím Số

Đặc biệt chỉ dành cho W950i.
(ai xài P1i và M600i hoặc P990i đã tháo nắp thì đừng cài bản này - vì đâu có phím số đâu mà gõ).

còn P990i có nắp vẫn gõ được tiếng Việt băng phím số. Nhưng không có icon hiển thị trạng thái, vả lại cũng hơi bất tiện hơn gõ bằng phím QWERTY, nếu muốn các bạn vẫn có thể cài để xài, nhưng icon hiển thị trạng thái chỉ xuất hiện khi mở nắp - lại là lúc không cần xài nó mới chết....
(Tôi mò mẫm hoài mà không ra được cách hiển thị icon trên màn hình khi đóng nắp - do vậy P990i muốn biết phím số tiếng Việt có bật hay không chỉ có cách gõ thử - hoặc mở nắp,rồi đóng nắp :-??.)

- Cách gõ phím số như sau:

Lăn con lăn bên trái Lên - Xuống ==> bật/tắt chế độ tiếng Việt bằng phím số. Nếu bật trên màn hình (P990i - mở nắp) sẽ xuất hiện chữ tv.

Khi bật tv thì phím số không còn gõ được số nữa........ chỉ dùng để gõ chữ tiếng Việt mà thôi.

Phím số 1: không thay đổi.
Phím số 2: a -> ă -> â -> b -> c -> lập lại a -> ...
Phím số 3: d -> đ -> e -> ê -> f -> lập lại d -> ...
phím số 4: g -> h -> i -> lập lại g -> ....
phím số 5: j -> k -> l -> lập lại j -> ....
phím số 6: m -> n -> o -> ô -> ơ -> lập lại m ->....
phím số 7: p -> q -> r -> s -> lập lại p -> ....
phím số 8: t -> u -> ư -> v -> lập lại t ->....
phím số 9: w -> x -> y -> z -> lập lại w -> ...
phím số 0:
Nếu trước đó là nguyên âm ===> sắc -> huyền -> hỏi -> ngã -> nặng
-> lập lại sắc -> ...
Nếu trước đó không là nguyên âm ===> không thay đổi.
Phím *: chuyển thành Hoa (icon đổi thành TV) hoặc thường (icon đổi thành tv).
phím #: không thay đổi.

CHÚ Ý: Vì với 1 mã phím hệ thống can thiệp quá nhiều chức năng nhằm thay đổi theo ngữ cảnh, nên tạm thời chưa thể can thiệp sâu vào để nhập được số khi bật tv, do vậy các bạn chịu khó tắt tv trước khi muốn nhập chữ số.

Thân chào
Đoàn Anh Tài.

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
cám ơn bác nhiều... chúc bác luôn may mắn

Huhu sao poly uninstall bản cũ,xong rồi install bản bác congvoi đưa thì nó báo lỗi ko install được,nó báo là Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceeded. Giúp poly với mọi người.

Của bạn đây nhé:(Bạn dùng máy w950i,nên máy bản kia hok chủn,đây là bản mới dành cho máy bạn nè)