• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN/ICONS CHO SPB POCKET PLUS

lamcuong

Skin Meter cho Spb Pocket Plus v4.0.0

Phiên bản mới Spb Pocket Plus v4.0.0 bổ sung thêm khá nhiều tính năng mới, đặc biệt trong đó có tính năng tùy chọn các bộ Skins cho Meter mà không phụ thuộc vào các Themes (.tsk) tạo sẵn của Spb như trước nữa. Có nghĩa là bây giờ bạn có thể sử dụng các Themes mà mình thích nhưng vẫn có thể chọn các bộ icons Meter mà mình muốn hiển thị - COOL
Sau đây là các bộ Skins Meter cho nó, các bạn thích Skins nào thì chỉ việc nhấp chuột vào hình đó để tải về cài đặt.
Chúc vui! :)

nguyennhaca

Bạn ui nhìn cái Themes mà bạn post mình thèm nhỏ dãi luôn ặc ặc, mình đang tải nhưng không biết WM2003 cò hoạt động được không nữa, nếu mà được thì chắc đêm nay mình sướng vô kể.
Anyway Thanks alot!

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Oxy nói:
Hỗ trợ: Các HĐH và Màn hình.

Lần sau bạn muốn cảm ơn thì hãy Click nút Thanks để thay cho lời cảm ơn của bạn, và có Quote thì đừng Quote nguyên cả hình ảnh như vậy, người khác vào đọc rất lâu.

kio

cho mình hỏi tại sao mình làm nhww vậy:"copy các file *.png vào thu mục Files\PocketPlus\Icons" mà vẫn hok được.nhờ mấy bác giúp dùm!!!

connguab

Bộ iPhone-like icons cho Spb Pocket Plus mà bạn hooliganboy up ở trên dành cho các máy sử dụng màn hình VGA. Còn các máy xài màn hình QVGA thì sẽ không hiển thị được.
Các bạn có thể tải bộ iPhone-like icons ở trên dành cho các máy xài màn hình QVGA ở dưới này nhé.

máy mình là màn hình VGA mà bạn !

lamcuong

máy mình sài QVGA nhưng dùng bị mất 3 icon trong số icon của lamcuong up

:-/ 3 icon nào vậy bạn? :-/

cho mình hỏi tại sao mình làm nhww vậy:"copy các file *.png vào thu mục Files\PocketPlus\Icons" mà vẫn hok được.nhờ mấy bác giúp dùm!!!

Bạn phải xem file *.png đó là dành cho máy QVGA hay VGA bạn nhé!

máy mình là màn hình VGA mà bạn !

Vậy thì bạn chỉ cần copy file 999-64.png vào Programs Files\PocketPlus\Icons là được.

kio

rồi.minh copy cả file *-64 lẫn file *-32 vào mà vẫn hok được,chẳng hỉu ra làm sao cả....

thientu1981

sao toi cài bộ theme Spb Charming Day:thì phần máy tinh mặc định của windows lai bị lỗi ko chạy được.toi dang dung wm6.ai biet xin chi giao hoac gửi lại cho tôi file mặc định đó thank.

a3t

rồi.minh copy cả file *-64 lẫn file *-32 vào mà vẫn hok được,chẳng hỉu ra làm sao cả....

Mình giống y như bác này, đang dùng O2s và SpbPocketPlus 4.0, mặc dù đã copy cả 16,32 và 64 vào thư mục Icons
Bác nào chỉ giùm với

connguab

Vậy thì bạn chỉ cần copy file 999-64.png vào Programs Files\PocketPlus\Icons là được.

mình đã làm theo như bạn hướng dẫn nhưng vẫn k thấy gì cả, ac ac...:( :( :(:

Mình đã chép những file có định dạng .png vào pocketplus\icons nhưng cũng chẳng thấy gì có cần cài thên pm nào nữa không vậy bạn.

quangtran

Bản pocket plus 4.0 trở lên icon dạng *.dat mấy bác copy mấy cái *.png thì làm sao mà xài được

lamcuong

Mình giống y như bác này, đang dùng O2s và SpbPocketPlus 4.0, mặc dù đã copy cả 16,32 và 64 vào thư mục Icons
Bác nào chỉ giùm với

ko sài đc cho W2003 à , em copy vào vẫn ko thấy icon nào mới cả

mình đã làm theo như bạn hướng dẫn nhưng vẫn k thấy gì cả, ac ac...:( :( :(:

Mình đã chép những file có định dạng .png vào pocketplus\icons nhưng cũng chẳng thấy gì có cần cài thên pm nào nữa không vậy bạn.

Các bạn lưu ý tất cả các icons (.png) đã up trước đây chỉ xài được cho Spb Pocket Plus v3.x nên nếu bạn đã cài phiên bản mới nhất Spb Pocket Plus v4.0.0 trở lên thì không còn xài được những icons này nữa vì phiên bản mới này xài các icons dạng file .dat.

lamcuong

Bộ icons IPhone cho Spb Pocket Plus v4.x (QVGA - VGA)

:D Trọn bộ icons IPhone cho Spb Pocket Plus v4.x đã được đóng gói lại dưới dạng file cài đặt .cab nên các bạn khỏi cần phải lo copy vào đâu nữa mà chỉ cần click vào nó một cái là nó sẽ tự cài vào đúng chổ của nó :D.

Lưu ý: không dùng được cho Spb Pocket Plus v3.x

a3t

Hic hic, mới vào forum của SPB để tải trọn bộ về rồi. Mà bác nào muốn đỡ tốn ổ thì khi cài file cab của bác lamcuong xong thì vào thư mục skin xóa hết mấy cái thừa đi, vì khi cài nó cài cả 3 loại 16, 32 và 64 pixel