• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

bienxanhconson

E đang xài con Qtek S200 nhưng ko có tai nghe. Các pác có thể chỉ cho e bít xài tai nghe loại nào thì nghe hay nhất ko và giá cả ra sao. E đang ở SG. Cám ơn các pác

djtrungkien

mình thử dùng tao E680 rồi nhưng chỉ nghe được 1be6n, còn bên kia tịt luon.nếu kéo hở ra 1 tí thì nghe 2tai nhỏ lắm.làm sao đây pro?

xin lỗi vì mình ko nói với bạn là phải thay dây,nếu ko bạn mua dây của 02 IIs làm theo hướng dẫn của mình bài 352 trang 36 =D>=D>=D>

minhtruc

Hỏi về tai nghe O2i

MÌnh có 1 tai nghe lúc trước mua ở Mai Nguyên, dùng cho O2 mini thì nút nhận cuộc gọi vẫn sử dụng được nhưng cắm vào O2i thì không sử dụng được nút này. Mình đã thử lại với O2 mini thì nút này vẫn còn hoạt động. Các bạn biết vì sau không chỉ mình với. Thank

rockone1909

MÌnh có 1 tai nghe lúc trước mua ở Mai Nguyên, dùng cho O2 mini thì nút nhận cuộc gọi vẫn sử dụng được nhưng cắm vào O2i thì không sử dụng được nút này. Mình đã thử lại với O2 mini thì nút này vẫn còn hoạt động. Các bạn biết vì sau không chỉ mình với. Thank

vấn đề là ở cái tai nghe đấy bạn, khôngpahri cứ của o2 là có thể thay cho nhau được bạn ạ, vì cấu tạo bên trong mỗi tai nghe nó không giống nhau đâu,

DTP

Xin chào, Mình đang xài con O2 Xda II mini, lúc ra đường đông xe cộ thì đàm thoại hơn khó nghe, vì tiếng hơn nhỏ. Vì vậy Mình cần tìm 1 tai nghe ( không phải Blutuut - vì hơi ớn tiền ), yêu cầu là chỉ dùng cho nghe & nói ( nghe nhạc thì mình đã có tai nghe khác, nhưng mỗi lần muốn nhận cuộc gọi phải rút tai nghe ra, hơn bất tiện ), nếu có loại tai nghe có dây mà chỉ 1 bên tai thì càng gọn, Các Bác tư vấn giúp Mình với, Mình đang ở Sài Gòn. Thanks !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin chào, Mình đang xài con O2 Xda II mini, lúc ra đường đông xe cộ thì đàm thoại hơn khó nghe, vì tiếng hơn nhỏ. Vì vậy Mình cần tìm 1 tai nghe ( không phải Blutuut - vì hơi ớn tiền ), yêu cầu là chỉ dùng cho nghe & nói ( nghe nhạc thì mình đã có tai nghe khác, nhưng mỗi lần muốn nhận cuộc gọi phải rút tai nghe ra, hơn bất tiện ), nếu có loại tai nghe có dây mà chỉ 1 bên tai thì càng gọn, Các Bác tư vấn giúp Mình với, Mình đang ở Sài Gòn. Thanks !

Hiện tại chưa thấy loại dây nào như bạn nói chỉ có nhờ thợ mosd riêng như yêu cầu của mình thôi bạn ạ. Thân!!!

Thanhnguyen

Mình đang dùng O2 Exec, tr­­uoc đây dùng tai nghe theo máy cảm thấy nghe ko đã! Mình thích dòng nhạc nặng về Bass, khi nghe giới thiệu dòng sản phẩm của Altec Lansing nghe rất hay! mình mua 1 cái tai nghe AHP 712i (55$) và loa GT5051 - 5.1 (139$). Âm thanh rất ấn t­ượng! tiếng Bass chắc, đầy và thể hiện vùng âm cao rất tốt! có lẽ đây là SP tót để các bạn l­ựa chọn! O2 Exec -> PM Pocket music 4 -> Giắc chuyển2.5/3.5 -> Altec Lansing AHP 712i + Altec Lansing GT5051 - 5.1 -> OK!

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Em thì thấy con tai nghe P3300 bất tiện nhất, cắm qua cổng mini USB và lại tích hợp anten Radio nữa. Bác nào dư con tai nghe hú em cái nhé.

DTP

Em đang xài O2 Xda II mini, Em định tìm mua 1 tai nghe có thể vừa nghe nhạc được, vừa đàm thoại được, Các Bác có kinh nghiệm, tư vấn cho Em với, nên mua loại nào, giá bao nhiêu, mua ở đâu ? Em đang ở Sài Gòn, Thanks ! Xém chúc Em quên, loại Em tìm là loại nhét vào tai chứ loại úp lên đầu thì Em có rồi, nhưng rờm rà quá, với lại Em hay đi xe gắn máy đường xa, Úp lên không đội nón bảo hộ được !

tmn

DTP: Có 2 cách.

Tìm mua tai nghe gốc của các dòng O2I, O2II, O2s, nó có tích hợp micro + nút phone.
- Tìm mua giắc tai nghe chuyển 2,5 > 3,5 hoặc ngược lại có tích hợp cả micrro + nút phone.

Mua ở Hà nội thì mình sẽ chỉ cho nhé :)

DTP

Bác TMN ơi, nếu áp dụng theo cách 1 thì chất lượng âm thanh thế nào và giá khoản bao nhiêu, Em ở Sài Gòn,

o2xda2i

Mình mới được để lại O2i cũ. Giờ mình muốn sắm cái tai nghe của P900 (vì rẻ hơn:) ), mình có thể dùng tai của P900 để nghe, nhận cuộc gọi ko. Liệu có phải mod lại ko.

rockone1909

Mình mới được để lại O2i cũ. Giờ mình muốn sắm cái tai nghe của P900 (vì rẻ hơn:) ), mình có thể dùng tai của P900 để nghe, nhận cuộc gọi ko. Liệu có phải mod lại ko.

theo như mình nhớ thì có thẻ nghe đuợc chứ không nhận cuộc gọi bằng nút trên tai nghe đựoc đâu bạn ạ

o2xda2i

theo như mình nhớ thì có thẻ nghe đuợc chứ không nhận cuộc gọi bằng nút trên tai nghe đựoc đâu bạn ạ
Vậy mình muốn nghe, nhận đc cuộc gọi thì ngoài dùng tai nghe theo máy O2i còn cách nào nữa ko. Đọc mấy trang đầu của topic mình thấy tai nghe theo máy nghe ko đc hay và chuẩn, lại còn rất mắc nữa chứ

rockone1909

Vậy mình muốn nghe, nhận đc cuộc gọi thì ngoài dùng tai nghe theo máy O2i còn cách nào nữa ko. Đọc mấy trang đầu của topic mình thấy tai nghe theo máy nghe ko đc hay và chuẩn, lại còn rất mắc nữa chứ

đúng là tai nghe theo máy thì không nghe nhạc hay, còn tai nghe ngoài lại không nghe đt được, --> mod chúng lại với nhau thôi, bạn nên nhờ mấy bác mod trong diễn đàn để được hỗ trợ nhé, hình như bác duclinh làm đựuoc đấy,

DTP

Xin chào cả nhà ! Mình xài O2 mini, vừa mới tậu 1 bộ tai nghe của O2s, nghe gọi rất rõ, nhưng nghe nhạc thì chất lượng quá kém. Mình đang tìm 1 tai nghe hay để mod chúng lại với nhau, mình thích nghe nhạc dance quốc tế và nhạc nhẹ VN ( Trịnh Công Sơn, Ngô Thị Miên..., đôi lúc nghe tân cổ giao duyên nữa ). Ra tiệm mua tai nghe ipop về nghe cũng không ưng ý lắm nên không mod. Các bác tư vấn giúp mình tìm 1 tai nghe để mod nhé ! Thanks !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin chào cả nhà ! Mình xài O2 mini, vừa mới tậu 1 bộ tai nghe của O2s, nghe gọi rất rõ, nhưng nghe nhạc thì chất lượng quá kém. Mình đang tìm 1 tai nghe hay để mod chúng lại với nhau, mình thích nghe nhạc dance quốc tế và nhạc nhẹ VN ( Trịnh Công Sơn, Ngô Thị Miên..., đôi lúc nghe tân cổ giao duyên nữa ). Ra tiệm mua tai nghe ipop về nghe cũng không ưng ý lắm nên không mod. Các bác tư vấn giúp mình tìm 1 tai nghe để mod nhé ! Thanks !

Bạn thử dùng tai của Philip M500 xem tai đó nghe bass phê lắm (nhưng nhớ phải kiếm được tai zin chứ tai nhái nghe chán lắm). Mình đang dùng con đó nghe cũng phê phê ra phết :)):)):)). Thân!!!

vanhelsing

Hiện tại EVNTelecom dang bán dòng may Ubiquam U300 hoặc CDMA PCMCA, đi kèm với nó là tai nghe hoàn toàn tương thích với O2S, mình đã thử rồi, có accept call, adjust volume và mic, và quan trong nữa mấy ông dùng máy này không bao giờ dùng tai nghe và vứt xó, các bác thử tìm hiểu xem

DTP

ChuHuyHoang ơi, tai nghe Philip M500 Zin thì khảon bao nhiêu tiền ? Phải chi được Bác Vanhelsing chỉ giáo sớm thì tốt quá, mới mua 1 con xài mạng của EVN nhưng không phải 2 con Bác nói, nên không có tai nghe !

Moon_River

MDA pro nên dùng tai nghe nào hả các anh??? Tầm 300 đổ lại liệu có kiếm được 1 tai ngon ko??? Em cần loại tai nghe dc Classic!!!! EM cảm ơn!!!!