• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

navafolk

Với nhiều lần điều chế tai nghe cho nhiều dòng máy mình cũng có một chút kn bạn nào có thắc mắc gì pm cho mình xem mình có giúp gì được ko.

Thế bạn ở đâu vậy ạ? Mình đang rất cần biết về điều chế tai nghe đt.

hoadainhan70

Active Member
Theo mình thì nên dùng tai nghe của SE P910i (mình đang dùng Neo). Tai nghe nhạc chất lượng rất tốt, tiếng bass nghe ấm hơn rất nhiều so với tai nghe của O2. Được cái tiện nữa là mình dùng tai nghe này vẫn nghe gọi bình thường. Ke ke :D
Thêm nhận xét là nghe theo Pác .... tớ cũng kiếm một cái kết quả là thằng QTECK 9100 chỉ nghe được nhạc còn thì không nhận các cuộc goi , nếu đang nghe nhạc có người call thì phải rút nó ra mới nghe được ! Dùng ngay tai nghe của Nokia loại 2,5 thì rất tốt nghe nhạc tiếng trầm hay hơn hẳn , nhưng đi ngoài đường thì công xuất tai nghe không đủ để át đi tiếng máy động cơ và tiếng còi xe

kiwi_qn

Theo Long thì đối với tai nghe dành cho o2,minh nên mua cái giắc đổi từ 2mm sang 3mm và mua mấy cái phone dành cho vi tính nghe mới khủng,âm thanh lớn khủng khiếp.theo các bác thì sao?

Mình hiện có 1 tai nghe HS-23 của Nokia, loại chân dẹp đấy. Bây giờ muốn chế nó thành tai nghe 2.5 (gọi điện được) cho con O2, bạn nào có thể hướng đẫn kỹ cho mình được không, càng chi tiết càng tốt, nhất là sơ đồ chân cẳng của nó. Thank trước nha.

ghostonline

Mình hiện có 1 tai nghe HS-23 của Nokia, loại chân dẹp đấy. Bây giờ muốn chế nó thành tai nghe 2.5 (gọi điện được) cho con O2, bạn nào có thể hướng đẫn kỹ cho mình được không, càng chi tiết càng tốt, nhất là sơ đồ chân cẳng của nó. Thank trước nha.

Thế này là cắt hẳn dây nối lại chân khác e rằng không làm được đâu vì hệ thống dây điện (bé như đúng rồi ấy) nó khác nhau. Mà cắt ra rồi dây nào trông cũng giống dây nào nối sao được. Sao không kiếm 1 cái tai 2.5mm cho nó lành. Mà đằng nào chả phải kiếm không thì lấy đâu ra chân 2.5mm

kiwi_qn

Thế này là cắt hẳn dây nối lại chân khác e rằng không làm được đâu vì hệ thống dây điện (bé như đúng rồi ấy) nó khác nhau. Mà cắt ra rồi dây nào trông cũng giống dây nào nối sao được. Sao không kiếm 1 cái tai 2.5mm cho nó lành. Mà đằng nào chả phải kiếm không thì lấy đâu ra chân 2.5mm

ha, tự làm khó mình tí thôi, có tai nghe N6500 rồi, còn dư cái tai nghe hs-23 ko biết làm j nên lấy ra phá chơi. thank!

LongXuyenBoy

Ko cần phải mua thêm gì cả, nếu dùng Oiis thì bạn đến các tiệm ngày xưa của HT mobile mua cái phone của con Motorola W170 (đời đầu màn hình trắng đen nghe FM) bảo đảm âm thanh streo và Mic ổn cực kỳ nếu vừa nghe vừa gọi thấy đã lỗ nhĩ thì than'k phát nhá...chúc bạn vui..!

Làm sao biết tiệm nào của HT ngày xưa anh :| Mấy tiệm đt thường có bán ko? Ở xì gòn thì mua ở đâu nhỉ :|
Đang tìm 1 cái headphone cho IIs vừa nghe nhạc đc ( 2 tai nghe stereo ), vừa nghe gọi đc để chạy xe ( có mic, nút nhận cuộc gọi ). Mà vẫn chưa tìm đc cái nào vừa ý ( ko đắt wá thì lại ko đạt yêu cầu ) :(

Có ai cho mình biết IIs dùng tai nào thì đạt yêu cầu của mình ko? :((

Làm sao biết tiệm nào của HT ngày xưa anh :| Mấy tiệm đt thường có bán ko? Ở xì gòn thì mua ở đâu nhỉ :|
Đang tìm 1 cái headphone cho IIs vừa nghe nhạc đc ( 2 tai nghe stereo ), vừa nghe gọi đc để chạy xe ( có mic, nút nhận cuộc gọi ). Mà vẫn chưa tìm đc cái nào vừa ý ( ko đắt wá thì lại ko đạt yêu cầu ) :(

Có ai cho mình biết IIs dùng tai nào thì đạt yêu cầu của mình ko? :((

Ra Tiến Thành đường 3/2, hay Viễn Minh đường Trần Quang khải có mà đầy

LongXuyenBoy

Bạn cho mình cái địa chỉ chính xác 2 chỗ đó dùm, mình ko rành đường, đi hết 3/2 chắc mình chết mất

Bạn cho mình cái địa chỉ chính xác 2 chỗ đó dùm, mình ko rành đường, đi hết 3/2 chắc mình chết mất
Tiến thành thì nằm trên 3/2 k nhớ địa chỉ cụ thể nhưng nằm ngay góc một ngã 3, gần khúc giao lộ Nguyễn kim. Còn Viễn Minh thì là 82 Trần Quang Khải thì phải
!!!

boythathoc

Mình đang đùng Atom Life sau một thời gian sử dụng tai nghe Zin cảm thấy không ưng ý cho lắm, các bạn có thể tư vấn cho mình nên mua loại tai nghe nào phù hợp với máy và cải thiện được chât lượn âm thanh so với tai ZIn ko
Mình thấy các bạn có nói nhiều về tai nghe W810 nghe nhạc hay,tai nghe này có cắm trực tiếp vào AL có dùng được kô,hay phải mod lại jack cắm ?
xin tư vấn dùm, thanks nhiều

lonebeast

Mình đang đùng Atom Life sau một thời gian sử dụng tai nghe Zin cảm thấy không ưng ý cho lắm, các bạn có thể tư vấn cho mình nên mua loại tai nghe nào phù hợp với máy và cải thiện được chât lượn âm thanh so với tai ZIn ko
Mình thấy các bạn có nói nhiều về tai nghe W810 nghe nhạc hay,tai nghe này có cắm trực tiếp vào AL có dùng được kô,hay phải mod lại jack cắm ?
xin tư vấn dùm, thanks nhiều

Có hai cách để cho bạn chọn:
1. Dùng giắc chuyển từ 2,5mm sang 3,5mm hoặc loại chân giắc khác rồi tìm loại tai nghe điện thoại phù hợp để thử. Cách này có thể giúp bạn nghe nhạc đỡ tốn pin hơn, nhưng về chủng loại tai nghe của điện thoại có vẻ hơi ít.
2. Bạn có thể dùng tai nghe bluetooth để nghe nhạc. Trên thị trường hiện nay có những loại tai nghe bluetooth có thể thay thế được tai nghe nhạc cho nên vấn đề của bạn là chỉ cần kiếm cục phát và đi tìm tai nghe nhạc nào phù hợp là được. Cách này giúp bạn được tùy chọn tai nghe theo ý thích nhưng trong quá trình sử dụng máy sẽ nhanh hết pin, ngoài ra nó còn tương đối tốn kém nữa:D.
Nếu dùng theo cách thứ hai mình có thể gợi ý cho bạn dùng tai nghe của hãng itech hoặc là jabra.
Chúc bạn chọn được tai nghe ưng ý!

Có hai cách để cho bạn chọn:
1. Dùng giắc chuyển từ 2,5mm sang 3,5mm hoặc loại chân giắc khác rồi tìm loại tai nghe điện thoại phù hợp để thử. Cách này có thể giúp bạn nghe nhạc đỡ tốn pin hơn, nhưng về chủng loại tai nghe của điện thoại có vẻ hơi ít.
2. Bạn có thể dùng tai nghe bluetooth để nghe nhạc. Trên thị trường hiện nay có những loại tai nghe bluetooth có thể thay thế được tai nghe nhạc cho nên vấn đề của bạn là chỉ cần kiếm cục phát và đi tìm tai nghe nhạc nào phù hợp là được. Cách này giúp bạn được tùy chọn tai nghe theo ý thích nhưng trong quá trình sử dụng máy sẽ nhanh hết pin, ngoài ra nó còn tương đối tốn kém nữa:D.
Nếu dùng theo cách thứ hai mình có thể gợi ý cho bạn dùng tai nghe của hãng itech hoặc là jabra.
Chúc bạn chọn được tai nghe ưng ý!
Đây mới là bài viết có chất lượng!