• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

QuangThang89

Mình định mua 1 cái phone của con O2 Xda IIs rồi lấy giắc của nó nối vào phone của con O2 Mini, ko bít là giắc khác thì dây nó có khác nhau ko nhỉ

Anhtoitb

Mình định mua 1 cái phone của con O2 Xda IIs rồi lấy giắc của nó nối vào phone của con O2 Mini, ko bít là giắc khác thì dây nó có khác nhau ko nhỉ

Giắc cắm thì có thể khác nhau nhưng dây và cấu tạo thì giống nhau thui.
Mình mới Mod cái headfone cắm vô con O2S mà nghe nhạc như đúng rồi. Sướng quá!

QuangThang89

Bạn có thể chỉ cho mình cách nối dây được ko, hình như 1 sợi dây thì bên trong nó có đến 2 dây đồng bên trong phải ko bạn, mình đã nối nhìu lần giắc cắm loa PC nhưng chưa thử nối trên headphone, vậy nó có giống với dây của loa PC ko bạn

hoactaithien

có rất nhiều bài và headphone cho O2 IIs rồi, nhưng tản mạng quá. có cao thủ nào tổng kết lại thành một bài không?
Mình co con O2 iis, tính kiếm một cái headphone của thằng khác mà cấm vào có thể vừa nghe nhạc hay vừa nói điện thoại được, mong các cao thủ cho ý kiến? không biết tai nghe của N95 có dùng được không nhỉ?

visaoyeu

Theo Long thì đối với tai nghe dành cho o2,minh nên mua cái giắc đổi từ 2mm sang 3mm và mua mấy cái phone dành cho vi tính nghe mới khủng,âm thanh lớn khủng khiếp.theo các bác thì sao?

cái nguồn ra của dt có 3.7v......
nguồn vào phone vi tính nằm khoảng 9 đến 15v
so sánh đơn giản thì cái này ko thực hiện dc, và âm thanh cũng ko khủng vì phone ko đạt tới P định mức

visaoyeu

Mình đang ở Quy Nhơn, đã thử nhiều cách và hiện giờ mình đang dùng tai nghe sony w810 bass ầm ầm cho exec, bạn nào muốn mod lại thì cứ đem phụ kiện wa đây cho mình, đảm bảo ko tới 10p ssẽ có 1 cái phone khủng! ^^ anh em PV nên rảnh thì mod giùm, xong rùi làm bữa cf làm wen

vubach

pda ơi cho em hỏi O2II của em nó mất loa trong vá cả ngòai rồi em muốn chế chỗ cắm tai làm tai nghe để goi và nghe nhưng khi em gọi đi thì nghe vẫn bình thường khi người ta goi đến thi em nghe nó nhỏ lắm pda cho em hỏi có cách nào dể người ta goi đến nghe to hơn được không

hlp

mình đang kiếm giắc chuyển từ chân mini usb sang chân 3.5, nếu bác nào có cách sơ đồ chân nối và hướng dẫn cách chuyển cho em thì hay quá...thanks

tiendungkt4

Các bác nói nhiều vấn đề quá, nhưng em xin phép hỏi mấy bác thợ vài câu nhé:
Em dung Atom life bị mất cái tai zin nên giờ muốn chế một con để dùng, bác thợ nào chỉ giúp em xem 4 nấc cua cái chân zin 2,5 đó, chân nào la mát, chân nào la mix, chân nào la left, right!!! và co phải phối hợp thêm trở gì không.
chắc nhiều bác cũng muốn biết cặn kẽ cơ cấu của nó như em! thanks all.

theinnocent

Các bạn cho mình hỏi là trong các dòng điện thoại nghe nhạc thì dòng nào là khá nhất?
Sony Ericsson Walkman có phải hay nhất khi nghe với tai nghe kô?
Nếu O2 mà mod tai nghe như các bạn hướng dẫn ở trên nghe nhạc có hay hơn SE Walkman kô?
Hình như SE kô thấy nói về những kỹ thuật mod tai nghe thế này, sao kô mod có phải nghe hay hơn kô?

theinnocent

theo kinh nghiệm nghe nhiều tai nghe minh thấy tai nghe SONY nghe bass ở tần số cực thấp(siêu trầm) rất kém chỉ mạnh về phần trung trầm thôi,tai nghe dòng W nhét lọt thỏm trong tai ko được dễ chịu cho lắm,nhất là khâu vệ sinh tai của mỗi người khác nhau

Vậy tai nghe loại nào thì có bass siêu trầm tốt nhất hả bác? Có phải của thằng e398 kô, mới lại tính cả chíp điều khiển âm thanh thì PPC so với SE Walkman thế nào hả bác?

PNHVNYH

mình từng sử dụng qua O2 mini với tai nghe sony mdr7506 thì cho âm thanh rất hay cộng thêm chương trình bass&treble nữa nghe rất tuyệt.giờ thì mình đang sử dụng n70 nên không biết mấy con htc sau này âm thanh ra sao nữa.đây chỉ là ý kiến của mình thôi nhé

theinnocent

Con HTC touch viva đi kèm tai nghe nào thì tốt hả các bác? Em định tậu con đấy nhưng kô biết nên mua tai nghe loại nào.

navafolk

Các bác giúp em với. Em đang kiếm cái jack chuyển từ 2.5 (của o2 Atom) ra 3.5 mà có mic, có chỉnh đc volume thì càng tốt. Bác nào biết chỗ mua thi chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều.

navafolk

Em có một đề nghị thế này nhé, em muốn mod tai zin của atom thành tai 2 khúc (có thể cắm đc tai 3.5) Bằng cách giữ lại phần từ chân cắm đến mic của tai zin, còn phần 2 tai nghe thay bằng một jack 3.5 cái.
Em nghĩ làm vậy cũng không khó lắm, chỉ là vấn đề thẩm mĩ.
Bác nào mod đc báo cho em biết với nhé, tha hồ nghe với tai nào cũng đc.

navafolk

Ve tai nghe thi neu bac nao thich em che cho. Dau convert tu jack O2-> 3,5 có mic và nút đàng hoàng thậm chí cả volume nếu có yêu cầu.Rồi các bác thích làm gì tiếp thì làm.Với lại sau khi có jack cứ vc vác máy đi test tai nghe, cái nào ưng thì lấy, đúng ko nào, Vậy có good hơn ko ?

Thế bác chế giùm em cái cho con o2 atom nhé. Liên lạc với bác thế nào ạ? Bác đọc đc tin này thi báo cho em biết nhé Henmendess@yahoo.com em tìm cái này lâu lắm rồi đấy ạ.

navafolk

Bác nên nói rõ gu nhạc của bác thế nào thì mọi người mới góp ý cho bác được chứ tai nghe chất bây giờ quá nhìu nhưng nó có các trường âm thanh khác nhau.Theo mình thì nếu nghe nhac chung chung thì bác kiếm một cái Sennheiser hoặc Sony Dòng E8.x.x rùi về Ra tiệm Mod lại nút nhận cuộc gọi hoặc dùng jack chuyển là OK.
Chúc bác kiếm được một em như ý:)

Mod ở đâu vậy bác?