• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

liping

Nếu máy của bạn khác chân chỉ việc mua cái zắc chuyển đổi về nghe là ok thôi....

Nhưng máy của em bị hỏng mất chân cắm jack 2.5mm rồi (bị vỡ mất phần nhựa tròn tròn trong lỗ cắm), giờ em muốn tận dụng cái chân usb để nghe.

Orbit85

Nếu máy của bạn khác chân chỉ việc mua cái zắc chuyển đổi về nghe là ok thôi....

Mình đã dùng jack chuyển đổi rồi, loại chuyển từ cổng miniUSB của Orbit ra 3.5 nhưng không nghe đc stereo, thậm chí âm thanh bị méo nghe rất dở. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã dùng jack chuyển đổi rồi, loại chuyển từ cổng miniUSB của Orbit ra 3.5 nhưng không nghe đc stereo, thậm chí âm thanh bị méo nghe rất dở. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

Có lẽ cái jack chuyển đó của bạn có vấn đề mình đã thử lấy cái jack của con mogul trước mình dùng dùng cho máy có chân tai nghe USB vẫn ok mà....

Cho mình hỏi: Có bác nào đã chuyển ra lổ 3.5mm của O2 Stealth chưa ạ? Mình tìm đỏ mắt mà k thấy nơi nào cung cấp cái jack chuyển này. Bác nào đã chuyển dc xin chỉ giáo ạ! Mình ở SG.

liping

Bác ChuHuyHoan đâu rồi trả lời cho em cái, hoặc có bác nào biết trả lời giùm. Thks!

zerocool000

Em đang xài o2 stealth (Con này ít người xài ) tai nghe tự nhiên bị điếc 1 bên (không va đập hay bị rớt nước gì cả ) , đang thắc mắc là không biết hỏng tai nghe hay hỏng "chân cắm" tai nghe nhỉ ? cũng đang định mod cái tai nghe Moto V3i sang, nhưng mà cũng hơi phân vân . Xin các bác cho lời khuyên ạ ! cảm ơn !

Bạn phải lấy 1 cái tai nghe khác thử mới biết là nó bị hư phần nào chứ! Còn tai Moto cái chân nó có vừa với o2 stealth k mà sử dụng? Tốt nhất là mang ra tiêm kiểm tra lại, nếu bị chân jack thì sửa, còn nếu hư tai nghe thì chế qua tai moto sài(vì thích gì sài đó mà)

ancola66

Super V.I.P
Bác ChuHuyHoan cho em hỏi là có nghe được qua jack usb không ạ?

Bác ChuHuyHoan đâu rồi trả lời cho em cái, hoặc có bác nào biết trả lời giùm. Thks!
Giắc USB thì làm gì có Audio out (audio out để nghe được bằng tai nghe là phải qua khuyếch đại âm thanh chứ không phải là tín hiệu audio đơn thuần) mà nghe được:-?

thanhcong27

làm ơn cho hỏi. mình có con softbank xo1ht cua nhật, nhưng vì mua lại không có tai nghe, làm ơn cho mình hỏi mua tai nghe của dòng này ở đâu vậy, mình ở Thái nguyên. cám ơn các bạn nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
làm ơn cho hỏi. mình có con softbank xo1ht cua nhật, nhưng vì mua lại không có tai nghe, làm ơn cho mình hỏi mua tai nghe của dòng này ở đâu vậy, mình ở Thái nguyên. cám ơn các bạn nhiều!

Qua khu vực TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI để tham khảo và hỏi nhé! Không hỏi vấn đề này ở đây!:D

anhkien

Với nhiều lần điều chế tai nghe cho nhiều dòng máy mình cũng có một chút kn bạn nào có thắc mắc gì pm cho mình xem mình có giúp gì được ko.

QuangThang89

Mình đang xài con O2 Xda II Mini, nếu ai ở Huế có thể liên lạc với mình để mình cho nghe cái headphone máy mình, ko phai khoe chứ nó nghe còn hơn tai của Ipod nữa, mấy bạn cho mình hỏi là máy mình xài giắc nhỏ mình ko bít là bao nhiêu ly nhưng có thể là 2ly, mình lấy cái headphone của máy khác cùng giắc như máy mình mà cắm vào chỉ nghe có 1 bên tai àh, rồi mình lấy cái headphone của máy mình cắm vào con O2 Xda IIs thì chỉ nghe có 1 bên tai trong khi nghe ở máy mình thì vẫn bình thường, vậy ai có bít nguyên nhân là gì ko và có thể nói rõ cho mình bít ko, thanks nhìu

bom0110

Tai nghe của Eten đúng là độc luôn. Ko phải vì hay mà là vì quá khó tìm mà lại ko dùng chung tai với con khác đc, dù cùng là 2,5. Tớ có cái tai Q-mobile cắm vào Nokia, O2 đc tuốt, nhưng cắm vào Eten ko nghe đc. Tai Nokia, O2 + đủ loại jack chuyển cũng ko nghe đc lun. :D
Mấy cái jack chuyển 10k 1 cái nghe ghê lắm, treble chói tai mún vỡ đầu lun, âm thanh rè rè ko ah. Tớ dùng tai nghe của Q-mobile Q61, hàng VN đặt hàng Taiwan thui, nhưng rất khá, bọn cùng lớp toàn mượn tai của tớ để nghe, dùng chúng nó dùng Nokia 6300 mí Blackberry 8100, kêu là tai của tớ nghe hay hơn.

ancola66

Super V.I.P
Mình đang xài con O2 Xda II Mini, nếu ai ở Huế có thể liên lạc với mình để mình cho nghe cái headphone máy mình, ko phai khoe chứ nó nghe còn hơn tai của Ipod nữa, mấy bạn cho mình hỏi là máy mình xài giắc nhỏ mình ko bít là bao nhiêu ly nhưng có thể là 2ly, mình lấy cái headphone của máy khác cùng giắc như máy mình mà cắm vào chỉ nghe có 1 bên tai àh, rồi mình lấy cái headphone của máy mình cắm vào con O2 Xda IIs thì chỉ nghe có 1 bên tai trong khi nghe ở máy mình thì vẫn bình thường, vậy ai có bít nguyên nhân là gì ko và có thể nói rõ cho mình bít ko, thanks nhìu
Đơn giản là nó bố chí các chân, trấu khác nhau thoai để nếu bạn mất hoặc hỏng thì phải mua chính hãng :D

QuangThang89

Đơn giản là nó bố chí các chân, trấu khác nhau thoai để nếu bạn mất hoặc hỏng thì phải mua chính hãng
Mình cũng đã nghĩ đến trường hợp đó rồi, mình dùng 1 tai có giác cắm giống tai cua máy mình luôn (có 4 nấc) nhưng khi cắm vào máy mình nó cũng chỉ ra có 1 bên, đang định đổi con O2 IIs để lướt Wifi mà nếu bán con O2 Mini và cái headphone thì tiếc quá sợ ko kiếm được cái thứ 2 như thế, hix :(

chucuoihp

Mình cũng đã nghĩ đến trường hợp đó rồi, mình dùng 1 tai có giác cắm giống tai cua máy mình luôn (có 4 nấc) nhưng khi cắm vào máy mình nó cũng chỉ ra có 1 bên, đang định đổi con O2 IIs để lướt Wifi mà nếu bán con O2 Mini và cái headphone thì tiếc quá sợ ko kiếm được cái thứ 2 như thế, hix :(

Bác làm con O2S với cái tai nghe P900 cũng nghe hay lắm. Trước xài thử rồi :D

hunter

Ko cần phải mua thêm gì cả, nếu dùng Oiis thì bạn đến các tiệm ngày xưa của HT mobile mua cái phone của con Motorola W170 (đời đầu màn hình trắng đen nghe FM) bảo đảm âm thanh streo và Mic ổn cực kỳ nếu vừa nghe vừa gọi thấy đã lỗ nhĩ thì than'k phát nhá...chúc bạn vui..!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Bác chưa nghe cái headphone con O2 mini của em thì sao bít được em quý nó như thế nào, nói chung là như đang nghe trên giàn máy chuyên nghiệp vậy, bass stereo đều good cả, sao lại đem đi so với cái headphone của máy màn hình đen trắng được :(

hunter

Bác chưa nghe cái headphone con O2 mini của em thì sao bít được em quý nó như thế nào, nói chung là như đang nghe trên giàn máy chuyên nghiệp vậy, bass stereo đều good cả, sao lại đem đi so với cái headphone của máy màn hình đen trắng được :(
Sao dám đánh giá thấp tai nghe của con Moto W170 thế ? Chú đã nghe thử chưa mà lại nói vậy ? Hôm rồi (sau khi chỉnh bộ lọc dùng trình Imusic để nghe) có đem ra nghe thử với con SL45 tai HP(120USD) của chú Hoàng thấy xem xem (hiện tại con SL45 tai HP xịn là đẳng cấp nhất nhé Iphone của ku Tuấn phải gọi bằng bác đấy) =));;)...
Một ưu điểm nữa là có mic hỗ trợ gọi phone nhé...