• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

xuanhoa178

Có loại tai nghe không dây nào dùng cho O2mini không hả các bạn sài cho đỡ vướng

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có loại tai nghe không dây nào dùng cho O2mini không hả các bạn sài cho đỡ vướng

Bạn dùng tai nghe với mục đích chỉ nghe gọi hay còn cả nghe nhạc nếu nghe nhạc thì còn tuỳ thuộc vào bản rom của bản có hỗ trợ không nữa đó. Thân!!!

poiuy

Nếu để nghe ĐT thì cũng đỡ vướng một chút chứ để nghe nhạc thì chẳng đỡ vướng chút nào, lại còn lằng nhằng hơn và tốn pin n ữa. Chơi cho hay thì được

Ea007i

Hic! mình vừa mới chính thức bị hư cái tai nghe của con O2IIS, giờ chán ngấy, loa ngoài nghe tệ hại quá. Mình muốn có 1 tai nghe khác mà lại ko biết mua đâu đây? Ai có thể chuyển nhượng lại cho mình ko, cũng chả biết phone cho O2IIS thì gồm những loại nào, có thể lấy từ tai nghe của các máy điện thoại hãng khác ko và loại cho O2IIS là bao mm?

Bạn đang sử dụng nó và làm hư cái tai nghe vậy mà bạn còn k biết là nó bi nhiêu mm?????

Bạn có thể ra chợ Nhật tảo, đường 3/2 hay Trần Quang Khải. Mấy nơi đó bán đầy ra. O2IIS phụ kiện thông dụng mà!!! O2 Stealth mới là khó đấy, mình đang tìm cái Jack chuyển ra lổ 3.5mm mà tìm mãi chẳng thấy đâu bán. Thật là thất vọng!!!

batuocbongdem

Mấy bác chỉ e chổ bán jack chuyển mini USB ra 3ly ko,Mình xài con O2 trion lúc trước có mua trên HBT 1 đầu chuyển sang 3ly nghe rất hay...nhưng làm mất rồi..bây giờ tìm mua lại thì ko còn chổ nào có.Bro nào biết chỉ mình ..cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Hic! mình vừa mới chính thức bị hư cái tai nghe của con O2IIS, giờ chán ngấy, loa ngoài nghe tệ hại quá. Mình muốn có 1 tai nghe khác mà lại ko biết mua đâu đây? Ai có thể chuyển nhượng lại cho mình ko, cũng chả biết phone cho O2IIS thì gồm những loại nào, có thể lấy từ tai nghe của các máy điện thoại hãng khác ko và loại cho O2IIS là bao mm?

Bạn đang sử dụng nó và làm hư cái tai nghe vậy mà bạn còn k biết là nó bi nhiêu mm?????

Bạn có thể ra chợ Nhật tảo, đường 3/2 hay Trần Quang Khải. Mấy nơi đó bán đầy ra. O2IIS phụ kiện thông dụng mà!!! O2 Stealth mới là khó đấy, mình đang tìm cái Jack chuyển ra lổ 3.5mm mà tìm mãi chẳng thấy đâu bán. Thật là thất vọng!!!

Mấy bác chỉ e chổ bán jack chuyển mini USB ra 3ly ko,Mình xài con O2 trion lúc trước có mua trên HBT 1 đầu chuyển sang 3ly nghe rất hay...nhưng làm mất rồi..bây giờ tìm mua lại thì ko còn chổ nào có.Bro nào biết chỉ mình ..cám ơn nhiều

Các Bạn qua bên "Trung tâm thương mại PDAVIET" để tham khảo và hỏi nhé! Hỏi mua bán ở đây là sai qui định roài!;;):-?

hdtuankhai

Mình đang xài con Atom Exec, tai nghe theo máy bị hư rùi, bây giờ đang định mua 1 tai nghe khác, kô biết có bro nào xài rùi tư vấn cho mình 1 cái tai nghe phù hợp với Atom Exec, nghe hay hay tí...
Thanks!!!

hoangtrung123

em cần mua jack chuyển cho dopod M700

em co chú dopod M700 cần tìm jack chuyển sang tai nghe thường mà khó qua anh nào biết chỉ cho em dược không à.em ở Hà Nội

batuocbongdem

con M700 xài jack gì vậy bạn..ko biết có giống con Doopod 838 pro cua mình ko ..loại của mình xài cổng USB mini mình ở HCM mua dc rất nhiều đầu chuyển này

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang xài con Atom Exec, tai nghe theo máy bị hư rùi, bây giờ đang định mua 1 tai nghe khác, kô biết có bro nào xài rùi tư vấn cho mình 1 cái tai nghe phù hợp với Atom Exec, nghe hay hay tí...
Thanks!!!

bạn chỉ cần mua một cái Zắc chuyển từ 2,5 sang 3,5 là mọi việc đơn giản rồi vì tai 3,5 rất dễ kiếm mà có nhiều loại nghe phê theo mình bạn nên kiếm chiếc philipM500 đang có tai đó nghe cũng phê lắm đó. Thân!!!

em co chú dopod M700 cần tìm jack chuyển sang tai nghe thường mà khó qua anh nào biết chỉ cho em dược không à.em ở Hà Nội

Bạn thử qua chợ trời mình thấy ở đó có rất nhiều loại chuyển zắc đó hoặc qua các cửa hàng bán linh kiện điện thoại cũng bán rất nhiều loại này đó (nếu bạn ở HN) thân!!!

PPC2002

Mình dùng O2i, mới xin được cái tai nghe bluetooth Nokia HS-11W. Dùng với nokia 6310 thì ổn nhưng dùng với O2i thì connect được nhưng ko nghe được (chỉ nghe thấy tiếng rè rè nhỏ). Máy mình dùng bluetooth BT-PPC/PE version 1.0.0 build 3900. Bác nào biết cách khắc phục xin được chỉ giáo.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng O2i, mới xin được cái tai nghe bluetooth Nokia HS-11W. Dùng với nokia 6310 thì ổn nhưng dùng với O2i thì connect được nhưng ko nghe được (chỉ nghe thấy tiếng rè rè nhỏ). Máy mình dùng bluetooth BT-PPC/PE version 1.0.0 build 3900. Bác nào biết cách khắc phục xin được chỉ giáo.

Tùy thuộc vào bản Rom có hỗ trợ hay không? Thường thì tai nghe của nokia không tương thích với ppc mấy, nếu có chỉ là dùng khi thoại mà thôi, còn nghe nhạc thì chịu!:-?

PPC2002

Mình chỉ dùng để thoại thôi, khi gọi đến vẫn nghe thấy chuông,bấm answer vẫn connect nhưng ko thoại được.

hdtuankhai

bạn chỉ cần mua một cái Zắc chuyển từ 2,5 sang 3,5 là mọi việc đơn giản rồi vì tai 3,5 rất dễ kiếm mà có nhiều loại nghe phê theo mình bạn nên kiếm chiếc philipM500 đang có tai đó nghe cũng phê lắm đó. Thân!!!

Nếu chuyển sang 3,5 thì vẫn nghe phone được chứ hả bạn? Có biết chỗ nào bán PhilipM500 kô chỉ mình với, giá khoảng bao nhiêu?
Thanks!

Tuan1412

Nếu chuyển sang 3,5 thì vẫn nghe phone được chứ hả bạn? Có biết chỗ nào bán PhilipM500 kô chỉ mình với, giá khoảng bao nhiêu?
Thanks!
Muốn thoại đc thì tai phải tương thích với máy bạn à,tai 3,5 nếu bạn mua ngoài hầu như là 0 thoai đc vì đó là các tai chuyên nghe nhạc đâu phục vụ thoại,và cũng 0 có mic nữa:D.tốt nhất muốn thoại nên dùng tai gin theo máy có cả nút nhận và từ chối cuộc gọi đó

trungkt

các bác ơi có bán loại giắc chuyển từ 2,5 hoặc 3,5 sag tai nghe của sony ko? e có đôi loa và tai nghe của sony W810 ma ko dùng đc, hôm trc lên chợ trời hỏi thì nó không có loại chuyển sag sony:( chỉ có chuyển sang nokia :(

minh_zonM

có bác nào cho mình xem hình của hai loai tai phone dó dược ko monh2 sỏ mua fai hàng gia

dcn488

có bác nào cho mình xem hình của hai loai tai phone dó dược ko monh2 sỏ mua fai hàng gia

2 loại đó là sao bạn? bạn nói chung chung quá sao mình giúp được, nhưng đa số tay nghe BL cho ppc trên thị trường hiện nay đều là CHINA hết nha bạn