• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

namlt

các bác cứ dùng tai nghe của nokia jack 2.5mm nghe cũng tuyệt lắm, nhưng phải đấu nối lại cho nó thành tai nghe stereo mới hay.

hamdzuivn

nhưng sao mình có con eten xài tai nghe 2,5 của nokia cắm vào nghe được có 1 tai, phải để hở ra 1 chút mới nghe được 2 tai, nhưng mà hơi rè

HuuTien

nhưng sao mình có con eten xài tai nghe 2,5 của nokia cắm vào nghe được có 1 tai, phải để hở ra 1 chút mới nghe được 2 tai, nhưng mà hơi rè
Do khác sơ đồ đấu dây của tai nghe thôi,có lẻ tai nghe của moto thì được :D

thichmammam

Nếu dùng giác cắm tiêu chuẩn của PC để chuyển đổi thì âm thanh nghe tuyệt vời, nhưng mình báo trước là dễ sốc điện lắm đấy, nhất là nếu bạn để máy trong túi vừa nghe vừa di chuyển khiến giác cắm lung lay.

kokomo

Mình dùng tai nghe Sennheiser PX100 qua dây đổi 2.5 sang 3.5 để nghe với O2 Neo trước đây và Atom Exec bi giờ thấy chất lượng âm thanh rất tốt. Để nghe nhạc không chê vào đâu được như bị một cái là Atom Exec rất mau hết pin.

khoiks

vừa rồi tôi dùng tai nghe của Sony Discman (loại Zin) qua jack chuyển thử qua Atom Exec, nhưng chất lượng hầu như không thay đổi đáng kể. Có lẽ do chip xử lý âm thanh của dòng này không tốt lắm. Trước đây tôi dùng Motorola E680, nghe phải nói là hay tuyệt vời!

happylife810

các bạn làm ơn chỉ mình làm sao để sử dụng tai nghe của máy đĩa ( tai Sony) cho O2mini? mình đã mua đầu chuyển nhưng nó nghe được 1 tai thôi

Hungpdahl

Well-Known Member
có khả năng do tai hựac đầu chuyển của bạn thôi.Nếu là tai P900 thì k cần đầu chuyển cắm vào ăn ngay mà.

DucLinh

các bạn làm ơn chỉ mình làm sao để sử dụng tai nghe của máy đĩa ( tai Sony) cho O2mini? mình đã mua đầu chuyển nhưng nó nghe được 1 tai thôi
Lỗi này 99% là ở jack cắm đó bạn,nếu là jack cắm thường có chân cắm màu trắng thì rất dễ bị,bạn kiếm loại tốt có chân màu trắng sẽ ok.Chúc vui!

kenpham

làm sao để phân biệt chân cắm xịn hay thường nhỉ? mình có cái jack giá 15000, chắc hàng dỏm rồi, nên chất lượng nhạc nghe cũng ko được hay lắm

changbuon

Hồi xưa có con A1000 bị mất còn lại cái tai nghe zin cắm thử vào O2s --->>> Sự kết hợp tuyệt vời! Tai nghe zin O2 phải lạy!
Nhưng theo mình thì tốt nhất là mod lại tai nghe zin ra zắc 3.5 rồi kiếm cái tai nghe xịn gắn zdô --->> Hoàn mĩ!

djtommy

Bạn mình có ý định dùng jack ad-49 của Nokia,sau đó chế lại jac cắm vào điện thoại,kô hiểu như thế có đc kô nhỉ,vì cái ad-49 cho ra âm thanh rất hay(jack 3,5m output) nên có thể dùng nhiều loại tai nghe,kô biết có bác nào làm thử chưa nhỉ?

southsun

Hồi xưa có con A1000 bị mất còn lại cái tai nghe zin cắm thử vào O2s --->>> Sự kết hợp tuyệt vời! Tai nghe zin O2 phải lạy!
Nhưng theo mình thì tốt nhất là mod lại tai nghe zin ra zắc 3.5 rồi kiếm cái tai nghe xịn gắn zdô --->> Hoàn mĩ!

tai nghe zin của o2s nghe dở ẹt làm sao mà hay được híc

HHGER

mình có con O2 Neo, đã dùng zắc chuyển từ 2.5mm sang 3.5mm nhưng bị tình trạng sốc điện dẫn đến máy phải đem đi bảo hành hehe.. Không biết là có phải tại zắc cắm gây ra hay không, vì mình dùng tai nghe AKG với trở kháng khá thấp..

Bro nào biết về vấn đề này xin cho ý kiến chỉ giáo nhé !!

DucLinh

vấn đề nằm ở em Neo của bác đấy,tất cả các loại jack chuyển ko hề gây ra sốc điện được trừ trường hợp bác gắn để chuyển vào amply hay ra loa ngoài có điện áp lớn.

ronie

Mình dùng MiniS + tai nghe zin P910 --> quá đã, nghe điện thoại vô tư không cần mod hay jac gi cả cho vướng víu. Chân đã có 3 cạnh, nghe nhạc dance thì hết ý.

Tuy nhiên mình thấy miniS + jac chuyến sang 3.5 + creative thì cũng quá tuyệt khi nghe nhạc trẻ và các loại khác trừ dance. Mỗi tội không nghe được điện thoại thôi.

Các bác góp ý giúp mình nhé!!

Tks in advance!

khanhgt

Mình dùng MiniS + tai nghe zin P910 --> quá đã, nghe điện thoại vô tư không cần mod hay jac gi cả cho vướng víu. Chân đã có 3 cạnh, nghe nhạc dance thì hết ý.

Tuy nhiên mình thấy miniS + jac chuyến sang 3.5 + creative thì cũng quá tuyệt khi nghe nhạc trẻ và các loại khác trừ dance. Mỗi tội không nghe được điện thoại thôi.

Các bác góp ý giúp mình nhé!!

Tks in advance!
Dùng tai nghe Creative ko hay bằng dùng MX500 đâu bạn ạ , dùng tai nghe MX500 này cho chất lượng Bass rất cao ! Mình dùng tai nghe xịn của Mini S rồi nhưng vẫn cảm thấy không thể hiện được tiếng Bass ấm như của MX500 , khi dùng tai nghe các bạn nên dùng thêm 2 đệm bông cho tai nghe , như thế bạn sẽ thấy tiếng ấm và ít tạp âm hơn rất nhiều :D

DucLinh

Senheiser MX500 tiếng Bass quá lớn nhưng lại rất thiếu trebb và Mid,thích hợp nhất là nghe Rock và dùng với SL bác ạ.Nếu đầu tư vào MX500 cho em Minis thì theo mình là ko mấy hợp lý.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bạn muốn nghe nhạc chất lượng âm thanh tốt và có thể đàm thoại được mà rẻ thì nếu ai ở Hà Nội có thể đến chợ Trời Phố Huế mà mua một tai MotoE398 rởm có 10k thôi và mua thêm 1 tai nghe phone Sony xịn khoảng 80k về chế tai phone Sony vào dây Moto là OK. Nghe vừa hay lại có thể nói chuyện được mà giá chỉ xấp xỉ 90K. Mình đang dùng 1 tai chế như vậy rất ổn