• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Không có chứa năng ghi âm cuộc gọi nhưng có phần mềm đó bạn! Bạn vào download trong phần 30 phần mềm cho UIQ3 đó. Mình chưa được down nên không gửi được cho bạn.

HI ca nha! Minh dung duoc p990i cung 4 thang roi. h chang muon doi no ra. Minh co tham gia dien dan, doc cac bai viet va da down mot so phan mem. Minh xin hoi mot chut la:
1. Minh da co cable va phan mem PC suite cai ra may tinh roi, minh da ket noi va may bao ra o C va D nhung ko the nao thay o Z ca. Minh muon MOD sound de tang chat luong am thanh. Co ai huong dan minh nhe!
2. Minh cai mot so phan mem ve chat va nhan Email nhu Vitalk,ola, fring... day la phan mem Java, ko hieu sao may minh lai khong the chay duoc. Thuong la bao loi do ket noi. Ban nao biet thi huong dan cho minh cach su dung nhe. Giup minh cai dat luon cac thong so phan mem Push mail,IM+.... May cua minh chi nhan duoc mail nhung gui di thi ko duoc. Email cua minh la nguyenhungdung83@yahoo.com
3. May cua minh ko co ban phim flip nen mot so game java ko the choi duoc, ma cac ky tu <,> minh bam nhu cac ban bao ka Jogdown* nhug van ko duoc. Giup minh nhe.

Thank a lot!!!
3.

XiaoGui

HI ca nha! Minh dung duoc p990i cung 4 thang roi. h chang muon doi no ra. Minh co tham gia dien dan, doc cac bai viet va da down mot so phan mem. Minh xin hoi mot chut la:
1. Minh da co cable va phan mem PC suite cai ra may tinh roi, minh da ket noi va may bao ra o C va D nhung ko the nao thay o Z ca. Minh muon MOD sound de tang chat luong am thanh. Co ai huong dan minh nhe!
2. Minh cai mot so phan mem ve chat va nhan Email nhu Vitalk,ola, fring... day la phan mem Java, ko hieu sao may minh lai khong the chay duoc. Thuong la bao loi do ket noi. Ban nao biet thi huong dan cho minh cach su dung nhe. Giup minh cai dat luon cac thong so phan mem Push mail,IM+.... May cua minh chi nhan duoc mail nhung gui di thi ko duoc. Email cua minh la nguyenhungdung83@yahoo.com
3. May cua minh ko co ban phim flip nen mot so game java ko the choi duoc, ma cac ky tu <,> minh bam nhu cac ban bao ka Jogdown* nhug van ko duoc. Giup minh nhe.

Thank a lot!!!
3.

Trả lời từng vấn đề.
1. Bác có thể dùng X-plorer hoặc Swiss Mgr Pro để xem được ổ Z. Vì ổ Z là ổ hệ thống nên nó sẽ không hiện trong PC suite đâu. Những chương trình này đều có trong diễn đàn rồi đó.
Mod sound thì bác có thể xem ở đây
2.Bác phải kiểm tra lại GPRS của máy xem sao. Bác đang dùng mạng nào?
3.Lăn theo qui tắc lên 1 cái bấm * xuống 2 cái bấm * xuống cái nữa bấm *
Em kinh nghiệm ít nên chỉ biết gì nói đấy thôi,bác thông cảm

Son_Nguyen

Thank a lot!!!
3.
Lần sau bạn chú ý viết bài có dấu tiếng Việt nhé, ko là bị del bài đó..:(

vuongtrungduong

@SEp990i22 : bạn nhớ viết tiếng Việt nha,ko là chưa kịp nhận trả lời đã bị del bài rùi đó.mấy vấn đề bạn nêu ra mình xin giải đáp như sau :
1.PCSuite ko thể giúp bạn thấy đc ổ Z và cũng ko thể cho phép bạn thao tác trên các file và folder ẩn của cả 3 ổ C,D,Z.muốn mod và cài các pm unsigned thì bạn làm theo bài hướng dẫn tổng hợp cách hack máy nhanh của bác Việt Duck trong mục Thảo luận sử dụng nhé!bạn làm đúng theo hướng dẫn là coi như có chìa khóa để mở các bước tiếp theo như cài pm vô tù,àh quên vô tư :D ,mod sound...v.v.
2.Máy của bạn nếu ko kết nối GPRS trực tiếp với các pm chat Java,nhưng nếu bât OperaMini của máy lên rồi ra chat lại connect đc, tức là GPRS của máy bạn mặc định là Mannual On/Off,bạn vào Connection>InternetAccount>Option>PreferedConnection>Automatic là lần sau sẽ vào thẳng Net qua các Pm đó luôn,ko phải qua trình duyệt web mắc định của đt nữa.
3.Bạn phải bấm và thao tác khi đã thoát ra đến màn hình chờ ngoài cùng của đt,nếu nút * trên bàn phím QWERTY của bạn ko có hiệu lực thì bạn vào màn hình Phone của máy (hiện lên giao diện dùng bấm số gọi điện đó) và thao tác như tbinhf thường (bánh xe lên, * , xuống xuống , * , lên , * ) với * là nút ảo trên màn hình gọi điện,là sẽ đc thôi bạn àh.Còn 1 số game java ko chơi đc trên bàn phím chữ thì đó là 1 sự bất tiện của hệ bàn phím này,bạn có thể tìm tải các bản game đã đc convert để chơi trên màn cảm ứng thì sẽ có thể dùng bút Stylus thay thế cho các phím navigator,nhưng bạn vẫn sẽ thấy hơi bất tiện(đó cũng là 1 trng các lí do chính khiến nhiều người dùng P990i thích gắn Flip vào hơn).
đây chỉ là những kiến thức mình nhớ đc từ hồi còn dùng UIQ3,có thể có những sai sot,mong các bạn đọc và chỉnh sửa giúp mình nữa nhé!

P990i của em bây giờ thì liệt mất dãy phím(ALT,Shift,right,left,space), đồng thời màn hình cảm ứng có 1 chấm tròn đen đen(nên ko dùng cảm ứng dc nữa).giờ tính sao đây các bác.có phải thay ko,nếu mình thay thì hết bao nhiu tièn vậy.(thay bên ngoài chứ ko phải vào hãng sony )

cuong_funny

các pro ơi ! em đang dùng P990i . Cho em hỏi xíu . HÌnh như bây giờ SEUS ko update được đúng khônng ạ ? E đã đổi CDA (P990i_R9F011_R5A01_R5A17_CDA162007_2(GW2)_R5A13) . Vậy mà khi dùng SEUS lúc nó báo là "không nhận dạng được điện thoại" lúc thì "phần mềm của bạn là mới nhất". Vậy là sao a ?
Giúp em với ! Thanks các pro nhiều !

tinh_la_gi

Administrator
Câu hỏi bạn có 2 ý
+ Không nhận dạng được điện thoại là do kết nối lổi
+ Còn phần mềm mới nhất có thể do quá trình change CDA có lổi

cuong_funny

e change thành công CDA rồi mà. Có phải là do SEUS bjo ko cho update nữa không nhỉ các Pro ? Giải đáp giúp em với .

buratino1703

Trình độ tiếng Anh của mình dở lắm, mình muốn học thêm và mình đã copy các file của giáo trình Headway vào máy P990i và sử dụng phần mềm Media của máy và Lcg jukebox2[1].40 để nghe. Nhưng bất tiện ở chỗ là khi thoát ra lần sau bật lên nghe tiếp thì nó lại về đầu bài nghe, mỗi lẫn như vậy lại nhấn nút tua đi để tìm đến đoạn cần nghe rất bất tiện. Các bạn đã dùng các soft nghe nhạc khác có bạn nào thấy soft nào khi đang nghe nhạc thoát ra, rồi bật lại nó vẫn ở đoạn mình đang nghe dở ko?

NokuaN70

Well-Known Member
Trình độ tiếng Anh của mình dở lắm, mình muốn học thêm và mình đã copy các file của giáo trình Headway vào máy P990i và sử dụng phần mềm Media của máy và Lcg jukebox2[1].40 để nghe. Nhưng bất tiện ở chỗ là khi thoát ra lần sau bật lên nghe tiếp thì nó lại về đầu bài nghe, mỗi lẫn như vậy lại nhấn nút tua đi để tìm đến đoạn cần nghe rất bất tiện. Các bạn đã dùng các soft nghe nhạc khác có bạn nào thấy soft nào khi đang nghe nhạc thoát ra, rồi bật lại nó vẫn ở đoạn mình đang nghe dở ko?

Xài Power MP3 đi bạn, đáp ứng dc yêu cầu của bạn đấy.

Posted via Mobile Device

P990i123

Các bác giúp em với . Làm sao tao được các five resuorce & sys & private & five Z cùa P990i vậy các bác, em đã hack nhanh bằng X-plore va Capsswtich . Em mới sử dụng UIQ lên rất gà mong các bác giúp đỡ em . Em cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Các bác giúp em với . Làm sao tao được các five resuorce & sys & private & five Z cùa P990i vậy các bác, em đã hack nhanh bằng X-plore va Capsswtich . Em mới sử dụng UIQ lên rất gà mong các bác giúp đỡ em . Em cảm ơn rất nhiều.
Mình ko hiểu bạn hỏi gì cả? Bạn viết lại cho rõ ràng 1 chút để anh em hiểu thì mới giúp bạn được chứ..:|

shadow141206

Đó là các thư mục hệ thống của máy, không tự tạo ra đc đâu !!!! Bạn dùng X-Plore, chỉ cần vào Menu --> Tools --> Configuration rồi đánh dấu stick ở Show system files/folders là đc !!! ;););)

phatquang

bạn nào Peo P990i chỉ mình với

Em ko biết làm Biểu tượng Icon ở ngoài màn hình nhìn trong suốt được,nó cứ có viền trắng ko à,chĩnh hoài ko nếu anh em nào bít thì chỉ dùm mình nha:|

eternal_vnn

Em ko biết làm Biểu tượng Icon ở ngoài màn hình nhìn trong suốt được,nó cứ có viền trắng ko à,chĩnh hoài ko nếu anh em nào bít thì chỉ dùm mình nha:|

bạn chỉnh ở đâu?nếu ý bạn là theme bạn xài ko làm cho các icons cơ bản ngoài màn hình hiện lên trong suốt mà cứ vướng cái thanh ngang ở đằng sau thì đó là do theme,bạn tìm và cài các theme có phần icons ngoài đã đc hiệu chỉnh bỏ thanh ngang đằng sau (rất nhìu bên UIQ Style đó bạn nhé) là đc thôi mà.nếu bạn thích tìm hiểu sâu hơn về vấn đề tự chỉnh sửa file,thiết kế theme thì có thể hỏi thêm các pro designer của diễn đàn,các bạn ấy cũng rất sẵn sàng giúp đỡ bạn đó.
chúc bạn vui!

shadow141206

Bạn chụp cái màn hình lại rồi gửi lên cho mọi người cùng tìm cách giải quyết nhé !!!

bạn chỉnh ở đâu?nếu ý bạn là theme bạn xài ko làm cho các icons cơ bản ngoài màn hình hiện lên trong suốt mà cứ vướng cái thanh ngang ở đằng sau thì đó là do theme,bạn tìm và cài các theme có phần icons ngoài đã đc hiệu chỉnh bỏ thanh ngang đằng sau (rất nhìu bên UIQ Style đó bạn nhé) là đc thôi mà.nếu bạn thích tìm hiểu sâu hơn về vấn đề tự chỉnh sửa file,thiết kế theme thì có thể hỏi thêm các pro designer của diễn đàn,các bạn ấy cũng rất sẵn sàng giúp đỡ bạn đó.
chúc bạn vui!

chà, lâu quá mới thấy eternal_vnn tạt wa diễn đàn đó nga :D:D:D. Sao, tích cóp gần xong chưa ??? Về với UIQ thôi :D

XiaoGui

chúc bạn vui!

Hehe,phải mấy tháng rồi mới thấy bạn đấy nhỉ. Tưởng bỏ anh em trên forum lun rùi cơ...

eternal_vnn

Hehe,phải mấy tháng rồi mới thấy bạn đấy nhỉ. Tưởng bỏ anh em trên forum lun rùi cơ...

hi,hồi mình mất máy thì Quý mới tham gia diễn đàn,vậy mà bây giờ đã là VIPmem rùi,chứng tỏ bạn là 1 thành viên tích cực của box mình =D> chúc mừng bạn nhé!
àh hình như bạn cũng đang học ở Trung Quốc?có ở gần bạn Bachletuyet và bác Congvoi ko hả Quý?

XiaoGui

hi,hồi mình mất máy thì Quý mới tham gia diễn đàn,vậy mà bây giờ đã là VIPmem rùi,chứng tỏ bạn là 1 thành viên tích cực của box mình =D> chúc mừng bạn nhé!
àh hình như bạn cũng đang học ở Trung Quốc?có ở gần bạn Bachletuyet và bác Congvoi ko hả Quý?

Trùi ui,Gui là Quỷ chứ không phải Quý. Dấu hỏi chứ không phải dấu sắc. Nói nhầm tên t rồi. T học cùng tỉnh với a Congvoi nhưng không cùng thành phố. Nói chung cũng cách xa. Còn Bachletuyet là ai vậy? T không biết.hihi. Thế bây giờ bạn trở lại với forum rồi chứ. Có biến mất nữa không>?