• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

vuongtrungduong

Trùi ui,Gui là Quỷ chứ không phải Quý. Dấu hỏi chứ không phải dấu sắc. Nói nhầm tên t rồi. T học cùng tỉnh với a Congvoi nhưng không cùng thành phố. Nói chung cũng cách xa. Còn Bachletuyet là ai vậy? T không biết.hihi. Thế bây giờ bạn trở lại với forum rồi chứ. Có biến mất nữa không>?

đề nghị Quỷ nhường Vương,Vương xí Eternal trc' nhé!keke

XiaoGui

Ôi trời ơi,ai làm j đâu mà xí kinh thế. Tớ vô tội nhá,không có ý đồ j đâu nhá. Chẳng qua lâu lắm mới thấy bạn ấy vào diễn đàn,vào chào hỏi tí.hix. Phải chào mừng các thành viên cũ trờ lại diễn đàn chứ,nhất là box UIQ này,hehe

gatevalve

Đọc thấy nhiều người pro về UIQ quá, em đang đợi chú G900 xách tay bên Châu Âu về, mấy pro chỉ giúp em mấy vấn đề thắc mắc nghen (tại vì nhiều topic trong forum quá, đọc không hết) :-??
1. làm sao up firmware cho máy vậy?
2. CDA của máy là gì, có ảnh hưởng đến việc up frimware không ?
3. Nên dùng phần mềm nào để quản lý máy? (đọc thấy mấy anh chị xài X-Explorer chi đó).
4. làm sao để xâm nhập vào file hệ thống của máy.

Em hỏi nhiều quá, mong các anh chị thông cảm nghen.

vuongtrungduong

Đọc thấy nhiều người pro về UIQ quá, em đang đợi chú G900 xách tay bên Châu Âu về, mấy pro chỉ giúp em mấy vấn đề thắc mắc nghen (tại vì nhiều topic trong forum quá, đọc không hết) :-??
1. làm sao up firmware cho máy vậy?
2. CDA của máy là gì, có ảnh hưởng đến việc up frimware không ?
3. Nên dùng phần mềm nào để quản lý máy? (đọc thấy mấy anh chị xài X-Explorer chi đó).
4. làm sao để xâm nhập vào file hệ thống của máy.

Em hỏi nhiều quá, mong các anh chị thông cảm nghen.

gì mà nhiều bạn,hỏi chừng đó còn ít so với tớ :D
xin đc trả lời các câu hỏi của bạn lần lượt :
1.Upfirm thì phải sử dụng PCSuite để up online,nếu thích nhanh hơn thì đem ra SEcare có box chuyên dụng chạy pm cho các đời máy.
2.CDA của máy như kiểu 1 loại "giấy phép","chứng từ" để máy của bạn có thể up firm theo các phiên bản GW (GenericWorld) của các vùng như là Âu hay là Á...cái này thì có thể dùng công cụ chuyển giữa các loại GW,bạn vào topic Upfirm và ChangeCDA để tìm hiểu rõ hơn nhé!
3.Nên dùng 1 số pm tiêu biểu nhất là SwissManagerPro,hoặc Xplore là các pm quản lí hệ thống thông dụng và hiệu quả nhất hiện nay.
4.để "xâm nhập các file hệ thống" tức là đồng nghĩa với việc hack máy,ban tìm đọc topic "Cách hack phone nhanh" của mem VietDuck là sẽ rõ ràng hết thôi,3 bước rất nhanh và gọn.

ngoài ra trong diễn đàn còn có chuyên mục thảo luận sd G900,bạn vào đọc để thêm kinh nghiệm nữa là ổn.

phatquang

bạn nào Pro P990i chỉ mình nha

Các bác ơi con P990i của em lúc thay đổi hết Icon trong máy thi` phần Mediaplayer đổi thành IPod,nhưng lúc vào phần IPod thì nó báo " Floder Not Found " chẳng nghe nhạc đc j` hết à.Bác nào rành thì ráng giúp dùm em :(:)(:)((

tinh_la_gi

Administrator
Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.ro1 là ok. Seo không đoc hướng dẩn sử dụng trước khi dùng nhì ?!

phatquang

P990i

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.ro1 là ok. Seo không đoc hướng dẩn sử dụng trước khi dùng nhì ?!

Hihi thank Bác Tình Là Gì nha:):)tại vì bản tải về nó ko có hướng dẫn cụ thể,chỉ kêu Copy về thôi.vậy cho mình hỏi thêm lúc đổi Icon xong rồi thì phần Gọi Điện Thoại đó nó cũng hiện ra như vậy lun " Not Found " thì mình phải làm sao vậy Bác.thank bác 1 lan nữa:p

Hihi thank Bác Tình Là Gì nha:):)tại vì bản tải về nó ko có hướng dẫn cụ thể,chỉ kêu Copy về thôi.vậy cho mình hỏi thêm lúc đổi Icon xong rồi thì phần Gọi Điện Thoại đó nó cũng hiện ra như vậy lun " Not Found " thì mình phải làm sao vậy Bác.thank bác 1 lan nữa:p

phân gọi điện nào. ICON ngoài màn hình hả.nếu thế thì dùng Proceed explore temirate cái thằng phone đi. rồi copy lai cái Icon đó thế là xong

phatquang

Mong các bác chỉ dẫn thêm P990i

phân gọi điện nào. ICON ngoài màn hình hả.nếu thế thì dùng Proceed explore temirate cái thằng phone đi. rồi copy lai cái Icon đó thế là xong

là sao bạn nói cụ thể hơn dc ko?mình còn gà lắm.ý mình là cái Icon thì vẫn thấy được nhưng khj vào bấm gọi đt cho người khác thì nó hiện lên bản " Not Found " và bên dưới là Continue,ko còn hình thằng nhóc Yahoo nghe đt nữa......ai rành thì chỉ giúp mình nha.Mình cài bộ Icon nào cũng bị vậy hết huhu:(:)(:)((

Caohieu88

Bạn chụp cái màn hình lại rồi gửi lên cho mọi người cùng tìm cách giải quyết nhé !!!

chà, lâu quá mới thấy eternal_vnn tạt wa diễn đàn đó nga :D:D:D. Sao, tích cóp gần xong chưa ??? Về với UIQ thôi :D

Hehe,phải mấy tháng rồi mới thấy bạn đấy nhỉ. Tưởng bỏ anh em trên forum lun rùi cơ...

hi,hồi mình mất máy thì Quý mới tham gia diễn đàn,vậy mà bây giờ đã là VIPmem rùi,chứng tỏ bạn là 1 thành viên tích cực của box mình =D> chúc mừng bạn nhé!
àh hình như bạn cũng đang học ở Trung Quốc?có ở gần bạn Bachletuyet và bác Congvoi ko hả Quý?

Trùi ui,Gui là Quỷ chứ không phải Quý. Dấu hỏi chứ không phải dấu sắc. Nói nhầm tên t rồi. T học cùng tỉnh với a Congvoi nhưng không cùng thành phố. Nói chung cũng cách xa. Còn Bachletuyet là ai vậy? T không biết.hihi. Thế bây giờ bạn trở lại với forum rồi chứ. Có biến mất nữa không>?

Ôi trời ơi,ai làm j đâu mà xí kinh thế. Tớ vô tội nhá,không có ý đồ j đâu nhá. Chẳng qua lâu lắm mới thấy bạn ấy vào diễn đàn,vào chào hỏi tí.hix. Phải chào mừng các thành viên cũ trờ lại diễn đàn chứ,nhất là box UIQ này,hehe

Mấy em spam hơi siêu đó nha... để anh Kojiro thấy mà bị làm sao thì đừng trách anh ko nhắc trước :-/... dạo này hiền quá chưa del bài nào :D

rachard_tran

Mấy Anh Chị ui gúp em với cái con p1i của em cài ứng dụng opera mini S40 và Face warp nhưng không xài được, bây giờ unintall cũng không xong có cách nào tháo nó ra mà không cần Format máy lại chỉ giùm thank!

shadow141206

Mấy Anh Chị ui gúp em với cái con p1i của em cài ứng dụng opera mini S40 và Face warp nhưng không xài được, bây giờ unintall cũng không xong có cách nào tháo nó ra mà không cần Format máy lại chỉ giùm thank!

Sao lại không dùng dc bạn ?! Nó có hiện lên thông báo gì không. Bạn cài app đó vào ổ D hay C, nếu cài vài ổ D, khi uninstall, vẫn còn image của app lưu lại trong D. Bạn nên dùng App này để remove nó nhé !! ;););)

phatquang

giúp mình với

P990i của mình lúc thay bộ Icon khác thì phần gọi điện thoại ko gọi được là sao vậy các bạn.ý mình là cái Icon thì vẫn thấy được nhưng khj vào bấm gọi đt cho người khác thì nó hiện lên bản " Not Found " và bên dưới là Continue,ko còn hình thằng nhóc Yahoo nghe đt nữa......ai rành thì chỉ giúp mình nha.Mình cài bộ Icon nào cũng bị vậy hết huhu:(:)(:)((

P990i123

các bro ơi cho em hỏi em đã hack phone thành công = phương pháp hack nhanh . Nhưng khi em vào Swissmanager để tìm ổ Z thì không thấy . Bác nào giúp em đươc không a , hay phải tạo ổ Z hướng dẫn em với . Em cảm ơn

handsome_goat

To P990i123
nếu dùng Swissmanager mà ko hấy ổ Z
Cậu làm thế này nhé: (Đang trong SwissManager)
More -> Settings
Chuyển sang tab File, đánh dấu chọn Show ROM device + Show system folders
Xong, ra xem có chưa nhé ^ ^

xenosensi

cho em hỏi W950i có cài được chương trình đọc ebook ko vậy.. ( chương trình mobie reader đó) thx..

sonckt

khi update không dùng Sus được đâu. Bạn phải down một softwwave về và cài trên máy tính thì mới up được. Minh có File này nhưng để ở máy cơ quan nếu có nhu cầu bạn cho mail cho mình