• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Gozilla85

mình down soft đuổi muổi và power mp3 khi cài vào máy nó báo ( this version of the installation file is no longer supported ) vậy có cách nào để cài không ? còn game fifa 2007 khi giải nén o thấy file sis chỉ thấy file .class và .mbn .... vậy có cài được o ? các bạn chỉ dùm

Những soft này chưa hỗ trợ cho UIQ 3.0 bạn ơi :-??

Son_Do

Well-Known Member
SE gọi đó là công nghệ SAR thì phải, không biết thực hư như thế nào.

hiepsiquen

Pin cho P990i vấn đề đau đầu

mình mới rước em P990i hàng xách tay, nhưng pin sao chỉ dùng > 4 h 1 tí (chỉ nghe nhạc, lâu lâu chọt chọt 1 tí). pin của mình made in china dung lượng 950mah, mình muốn mua pin SEP1i (dung lượng 1150 mah) để cải thiện thêm có được không? ở TPHCM chỗ nào bán hàng chính hãng?
Thanks các bác trước

sibulabu

Cái này mình đã thử dùng rồi bạn ui, sau 1 lúc thì màn hình cũng tối đen nên muốn coi giờ vẫn phải đụng 1 nút nào đó

h2media

Đã thử cài nhưng ko được anh em nào biết support hộ ở trang chủ của Viettel có bảo là có cấu hình tự động của M6100 nhưng thấy Sony ko có loại máy này chắc là họ ghi nhầm thử dùng cấu hình tự động của loại máy đó xem sao
Hướng dẫn cụ thể
Soạn tin : GPRS1 ( hoặc GPRS2 tùy gói cước bạn sủ dụng) gửi 191
Sau đó mạng gửi về 1 tin nhắn yêu cầu bạn xác nhận thì bạn soạn tin
Yes gửi 191
Xác nhận cài đặt thành công thì mạng sẽ gửi đến 1 tin nhắn yêu cầu bạn cjo biết tên máy để cài đặt cấu hình tự động
Soạn tin : GPRS M6100 gửi 191
Sau đó mạng lại gửi tiếp 3 tin nhắn là 3 cấu hình tự động của MMS,WAP,GPRS bạn lưu 3 tin nhắn này lại bằng cách xem tin nhắn rồi chọn SAVE máy đòi nhập mã PIN thì nhập 1111
Thế là xong

h2media

Trợ giúp cho M600i

Em đang xài con m600i hàng xách tay từ Pháp về,máy này của Hãng Orange nên Firmware trong máy ko biết có nâng cấp được ko,Em muốn hỏi khi Update Firmware có ảnh hưởng gì không ạ ? Bàn phím không phải theo thứ tự QWERTY mà là AZERTY em sợ cập nhật Firmware thì thứ tụ các phím đảo lộn mất.
AI có thể chỉ giúp em được ko ạ ?
Em đã check CDA mà ko thấy có CDA của em thông số máy em như sau
Phone
CXC 162037 R9A002
Bluetooth
CXC 162058 R3A01
Oganizer
CXC 162071 R4C01
CDA
CDA 0162016/10 R3A13

NoNaMe1984

Em đang xài con m600i hàng xách tay từ Pháp về,máy này của Hãng Orange nên Firmware trong máy ko biết có nâng cấp được ko,Em muốn hỏi khi Update Firmware có ảnh hưởng gì không ạ ? Bàn phím không phải theo thứ tự QWERTY mà là AZERTY em sợ cập nhật Firmware thì thứ tụ các phím đảo lộn mất.
AI có thể chỉ giúp em được ko ạ ?
Em đã check CDA mà ko thấy có CDA của em thông số máy em như sau
Phone
CXC 162037 R9A002
Bluetooth
CXC 162058 R3A01
Oganizer
CXC 162071 R4C01
CDA
CDA 0162016/10 R3A13

Mình nghĩ cứ update bình thường đi ko sao đâu mỗi dòng CDA khác nhau sẽ có Firmware khác nhau tương thích với nó ...................
Mà sao CDA lại là 0162016 ?:-?

Mà khi bác update thì chương trình nó sẽ tự nhận ra dòng máy phiên bản của bác mà ............................ nên cứ an tâm

Gozilla85

mình mới rước em P990i hàng xách tay, nhưng pin sao chỉ dùng > 4 h 1 tí (chỉ nghe nhạc, lâu lâu chọt chọt 1 tí). pin của mình made in china dung lượng 950mah, mình muốn mua pin SEP1i (dung lượng 1150 mah) để cải thiện thêm có được không? ở TPHCM chỗ nào bán hàng chính hãng?
Thanks các bác trước

Pin P1i có thể dùng được cho P990i, nhưng giá pin P1i hơi cao đó

ToanPDA

Giá pin!

----------------------------
Cao là bao nhiu bạn có thể nói rõ cho minhdd]ợc không, đang máu cục pin P1i đây!:mad:)

Giá khoảng từ 250k-300k tùy theo chất lượng và dung lượng của pin bạn ah, đấy là nếu bạn mua bên ngoài.Còn mình recommend bạn cứ ra hãng mà mua, vừa đảm bảo chất lượng vừa bảo hành tốt. Giá cao hơn một chút nhưng yên tâm! Pin không nhanh bị chai và sụt pin!
Have fun!:D

hungit007

ừ, mình đang sử dụng 1 chú P990i , tuy nhiên thấy sóng rất tốt.. thỉnh thoảng chỉ còn 1 vạch đỏ, vẫn nghe/ gọi rất rõ.

phuvangia

Tôi đang dùng SonyEricsson P1i

Tôi đang dùng SonyEricsson P1i ,nhưng chưa cài được ứng dụng, khi cài vào luôn bị báo lổi, chỉ cài được các game Java ,sư huynh nào biết xin chỉ giáo .Cảm ơn nhiều

namthebell

Pin p990 của mình cũng chỉ xài được >4h ( khoảng 4h35p) nghe nhạc web mình đã sạc 100% pin nhưng chỉ khoảng 1p sau là nó xuống 99% mặc dù mình không xài ji cả không biết pin có vấn đề ji không ( mình rước ở vienminh về) p990 này Hao Pin quá trời

Son_Do

Well-Known Member
Pin P990i là thế đó, bạn giảm độ sáng màn hình xuống 40% hiển thị vẫn rõ mà đỡ hao pin nhiều lắm đó.

ane90

Ặc ặc, e đang tính mua p990i mà pin của nó chỉ dùng được chưa tới 1 ngày chắc phải chơi cái khác wé

doananh

4h mà bạn cứ xem phim hoặc để màn hình sáng choang khoảng 90% thì chẳng pin nào chịu nổi đâu bạn ah, màn hình nó lớn thế cơ mà, nếu dùng bình thường nghe gọi thỉnh thoảng chọc chọc thì cũng được gần 2 ngày.
Nếu pin không dùng gì mà 4h hết thì chia buồn cùng bạn là chuẩn bị tiền mua pin mới thôi

codockhach

Nhờ tư vấn về SE w950i!

Xin lỗi admin, em ko biết post cái này vào đâu nên đành post ở đây.Chả là em định sắm con w950i nhưng ko biết nó có xài tốt ko. Có hay bị lỗi về phần cứng ko (đặc biệt là ổ cứng của nó có hay bị hỏng hóc ko). Với lại phần mềm tương thích với nó có nhiều ko. Cuối cùng, em định mua hàng xách tay mới với giá 3.660.000 đ liệu có cao ko.
Cảm ơn các bác nhiều!

togiavi

Hi ! Mình đang xài đây , chức năng phone tốt , ổ cứng kết nối usb với PC ngon , xài 3 tuần nay o thấy bị treo gì cả ! Hệ ĐH uiq 3.0 cài thêm cũng được vài ba phần mềm nghe nhạc , xem AVI , ebook ,game ... Nói chung là so với giá bạn nói thì đây là lựa chọn hợp lý nhất ! ( theo tôi )
Khuyết điểm : Bàn phím nhỏ và o ngon lắm , o có nút call và end phải bấm trên softkey cảm ứng , màn hình ra ngoài sáng khó nhìn , o có camera ( Đây là điều tôi lại thích nhất ! )