• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

doananh

Có cách nào xem con máy của mình sản xuất ngày, tháng, năm nào không các bác nhỉ? Mình đang dùng P990i

thefriends

Các bạn ơi, giúp với.

Xin được các cao thủ chỉ giáo.
Mình thấy thông tin về con P990i trên tất cả các website đều nói là độ phân giải của P990i là TFT 256k. Nhưng hiện tại, khi mình dùng chương trình Swiss Pro ở máy mình thì chỉ thấy có 65k, và mình không thể tìm thấy chỗ chỉnh độ phân giải. Máy của mình là loại CDA2, đã up lên R6E28.
Như thế là thế nào nhỉ ? Có bạn nào bít chỉ mình với, hay là mình chưa biết chỉnh độ phân giải .
Mong các bạn giúp đỡ . Thx

doananh

Xin được các cao thủ chỉ giáo.
Mình thấy thông tin về con P990i trên tất cả các website đều nói là độ phân giải của P990i là TFT 256k. Nhưng hiện tại, khi mình dùng chương trình Swiss Pro ở máy mình thì chỉ thấy có 65k, và mình không thể tìm thấy chỗ chỉnh độ phân giải. Máy của mình là loại CDA2, đã up lên R6E28.
Như thế là thế nào nhỉ ? Có bạn nào bít chỉ mình với, hay là mình chưa biết chỉnh độ phân giải .
Mong các bạn giúp đỡ . Thx
Chắc nó đọc tùm lum đấy bạn ah, bạn đang dùng Swiss Pro phiên bản nào vậy, bạn cài phiên bản mới nhất đi 1.61 đó. Mà bản này nó cũng báo là 16777216, bạn chả cần quan tâm tới nó đâu, chứ như máy mình báo vậy thì 16triệu màu rồi.
P990i không có điều chỉnh mầu đâu chỉ điều chỉnh độ sáng tối thôi. Yên tâm đi bạn
Chúc bạn vui với em P990i tuyệt vời này

quatban

Chính thị, mình thấy SWP trên máy mình cũng báo là 16 triệu màu mà. Tuy nhiên, nhìn dưới nắng không rõ ràng bằng E61 của Nokia, chắc do màn hình cảm ứng.

doananh

Nó báo tùm lum đó bạn ah, 16tr màu thì quá tuyệt rồi, nhưng chỉ 256k màu thôi, hí hửng mất công bạn ah. Con này nhìn dưới nắng thì bó tay chả nhìn thấy khỉ gì hết.

nvkhoi

Đúng rồi thì thấy máy nào cũng báo 16 triuệu màu mà. Làm gì có chuyện 65000 màu cơ chứ

ntky

Mình đang dùng con P990i. Mình mới mua hơn 1 tháng rùi. Đôi khi có người gọi đến, điện thoại rung, nhấn nút trả lời để nghe, nhưng chế độ rung vẫn cứ rung kể cả khi hết cuộc gọi nó vẫn rung liên tục. Chỉ có tắt nguồn mới hết thui. Ban nào biết chỉ mình với. Thanks!

doananh

Mình đang dùng con P990i. Mình mới mua hơn 1 tháng rùi. Đôi khi có người gọi đến, điện thoại rung, nhấn nút trả lời để nghe, nhưng chế độ rung vẫn cứ rung kể cả khi hết cuộc gọi nó vẫn rung liên tục. Chỉ có tắt nguồn mới hết thui. Ban nào biết chỉ mình với. Thanks!
Thế thì cú đấy bác nhỉ? Bác thử master restart xem sao? Tiện up FW mới luôn, không được thì mang đi bảo hành thôi bác ah.

bluesight

vậy bác nào đã mua máy xách tay mà xài thấy tốt thì giới thiệu địa chỉ cho em được ko?em tìm được vài chỗ rao 3tr6-3tr8 nhưng ko biết máy tốt xấu thế nào!mong các bác cho em vài lời khuyên.thanx

nvkhoi

Màn hình P990

CÁc bro cho mình hỏi cái màn hình P990 của mình mới mua mà sao thấy nó mềm mềm sao đó. Khi chọt vào thấy nó hơi lún vào nữa. Ngày trước mình sử dụng con E680i và O2IIi mình thấy màn hình nó cứng lắm mà. Các bro cho mình chút ý kiến nha. Có phải nó bị hư không?

ane90

Chắc là máy bạn chưa dán tấm bảo vệ màn hình đó, bạn mua về dán thử xem sao sẽ cứng ngay thui ấy mà (mà nhớ mua loại 3 lớp đó), nhưng nếu nó mềm mà chỉ bút vẫn chính xác thì ko có gì đáng lo đâu bạn.

quatban

Mình đã thử (tốn hết 60 ngàn) bằng cách gỡ cái miếng dán màn hình ra và chọt thử -> cứng quá trời luôn. Sau đó dán miếng khác và chọt thử -> hơi mềm tí nhưng vẫn OK, cảm ứng chính xác.

doananh

Con P990i của mình màn hình cũng mềm mềm vậy, dán lớp bảo vệ màn hình rồi vẫn thế thôi. Nhưng mình thấy mềm mềm cũng hay tại nó cho mình cảm giác hơn, chỉ hơi lo là chất lượng cái màn hình mềm và màn hình cứng có khác nhau không thôi.
Còn miếng bảo vệ của mình ấy , dùng mới được mấy hôm mà đã xước tùm lum rồi, khi nào lại phải mua cái mới thôi.

doananh

Các bác cho em hỏi về cái danh bạ của P990i cái nhé:D
Khi em coppy danh bạ từ sim sang máy thì nó cứ tự tách tên ra làm hai phần là First name và Last name nên danh bạ cứ hiện thêm dấu phẩy.
VD như trong danh bạ có tên A anh Hung thì nó sẽ lấy chữ A làm Last name còn lại là Fist name, nên trong danh bạ thì hiện là A, anh Hung. Còn khi người ta gọi tới( VD là A anh Hung gọi tới đi) thì nó hiện là anh Hung A.
Bạn nào biết giúp mình nhé chứ thế này khó chịu quá. Mình chỉ muốn cả tên trong sim chuyển thành hết Fist Name luôn cho tiện. Cám ơn nhiều nhiều

bluesight

giá cả vùa phải chấp nhận được,màn hình sáng đẹp xem phim nét hơn trên p990,loa ngoài không lớn lắm nhưng chất lượng walkman của w950 đứng đầu đấy,HDH UIQ 3.0 hơi ít ứng dụng nhưng dùng tốt bạn cài và tìm hiểu thêm là được,tai nghe có bộ điều khiển rất pro tôi rất thích nó và vẫn đang dùng nó,vì ko có nhiều yêu cầu nên không cài nhiều ứng dụng chỉ nghe ,gọi xem phim và nghe nhạc thôi:D

bác mua máy hàng chính hãng hay xách tay?nếu là hàng xách tay thì bác mua ở đâu có thể giới thiệu cho em biết được ko?

Linh_t885

CÁc bro cho mình hỏi cái màn hình P990 của mình mới mua mà sao thấy nó mềm mềm sao đó. Khi chọt vào thấy nó hơi lún vào nữa. Ngày trước mình sử dụng con E680i và O2IIi mình thấy màn hình nó cứng lắm mà. Các bro cho mình chút ý kiến nha. Có phải nó bị hư không?
Không sao đâu, chỉ làm cho mình cảm thấy cay cú là đã bị mua phải máy loại B của china sản xuất thôi! (chính tui cũng bị dính con P910) con này các phụ kiện đi kèm (nếu nguyên box) thì quá chán luôn, chán nhất là tai nghe, còn những cái khác thì ok!. loa ngoài cũng chán hơn nếu đem 2 máy cùng loại cùng 1 bài hát để so sánh!. Nếu đổi được thì nên đổi!

quatban

Các bác cho em hỏi về cái danh bạ của P990i cái nhé:D
Khi em coppy danh bạ từ sim sang máy thì nó cứ tự tách tên ra làm hai phần là First name và Last name nên danh bạ cứ hiện thêm dấu phẩy.
VD như trong danh bạ có tên A anh Hung thì nó sẽ lấy chữ A làm Last name còn lại là Fist name, nên trong danh bạ thì hiện là A, anh Hung. Còn khi người ta gọi tới( VD là A anh Hung gọi tới đi) thì nó hiện là anh Hung A.
Bạn nào biết giúp mình nhé chứ thế này khó chịu quá. Mình chỉ muốn cả tên trong sim chuyển thành hết Fist Name luôn cho tiện. Cám ơn nhiều nhiều
Em cũng bị thế bác ạ, không biết làm cách nào chỉ đành chuyển sang ngành nghề thủ công thôi.

doananh

Không sao đâu, chỉ làm cho mình cảm thấy cay cú là đã bị mua phải máy loại B của china sản xuất thôi! (chính tui cũng bị dính con P910) con này các phụ kiện đi kèm (nếu nguyên box) thì quá chán luôn, chán nhất là tai nghe, còn những cái khác thì ok!. loa ngoài cũng chán hơn nếu đem 2 máy cùng loại cùng 1 bài hát để so sánh!. Nếu đổi được thì nên đổi!
Thông tin này không biết có đúng không ta? Bạn đọc thông tin ở đâu vậy, lại còn có loại A và B hả? Mình tưởng chỉ phân loại nơi sử dụng thôi chứ?

doananh

Theo mình bạn cứ làm con xách tay đi, con này chính hãng tới 8tr cơ mắc lắm, còn xách tay có 3,6tr thôi, bạn mua hàng ở Châu Nguyễn hoặc Hnam đó, ở Châu Nguyễn thì bảo hành 2 năm luôn. Theo mình thì chất lượng cũng rất ok. Chỉ ghét con này khôg có Camera thôi, chứ có Camera là mình cũng chơi ngay.
Ah còn chỗ mua nữa là cửa hàng của SM Bakid đó, là SM nên chắc bán hàng ngon lắm. Chúc bạn chọn được em ưng ý
Thân