• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

shadow141206

Nhưng mình nghĩ nếu các bạn sử dụng loa chạy bằng pin (loại 4 cục AA) sử dụng jack 3.5mm thì không sao đâu :-? ! Vì hiệu điện thế của các loại loa chạy pin này rất nhỏ, khoảng 6V ! Không đủ để làm sock điện đâu ! Hiện nay, ngoài thị trường có nhiều loại loa mini với giá khá mềm, khoảng (100k-300k) nghe vẫn rất hay ! Nhưng nếu muốn chắc ăn thì nên mua loa chính hãng (giá khá cao) :((. Tiêu biểu nhất có lẽ là loa dành cho N95 (loại loa ba chân) đang được bán trên thị trường, giá của nó vào khoảng 250k =D>.
P/S: và ... âm lượng loa chắc đủ dùng cho một căn phòng rộng rãi để mọi người đều có thể nghe được từng âm nhỏ nhất :p

Chỉnh sửa cuối:

conanlinh

DivX bị pause trên P1i

Máy P1i mình cài DivX 0.89 xem phim được khoảng 1 phút thì màn hình tối đi bị pause dừng lại muốn xem tiếp phải bấm play. Mình đã tắt Power saver và Auto keylock nhưng vẫn bị tình trạng này, bác nào biết cách khắc phục để xem bình thường chỉ mình với, thanks...

CongVoi

Super V.I.P
Máy P1i mình cài DivX 0.89 xem phim được khoảng 1 phút thì màn hình tối đi bị pause dừng lại muốn xem tiếp phải bấm play. Mình đã tắt Power saver và Auto keylock nhưng vẫn bị tình trạng này, bác nào biết cách khắc phục để xem bình thường chỉ mình với, thanks...

Đó là chuyện bình thường bạn à.Chương trình DivX này nó có nhược điểm đó là hok khắc phục được.Bạn có thể dùng các chương trình Powermovie hay coreplay này để thay thế.Bạn hãy vào đây tham khảo nhé,Pro lắm: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24825

nguyenphong0

mình đang đùn bản power mp3 đây bạn thử up máy lên phiên bản mới rồi cài lại là ok , bản moi nhất là v.2005

huynhminhhung

các bác ơi cho mình hỏi tý thôi . mình dùng p990i đã được máy tháng nhưng ko biết chức năng đóng và mở nắp khi nhận và kết thúc cuộc gọi. xin các bác nào biết chỉ cho cách cài đặt mình cảm ơn nhiều nhiều

kainz

Các bác cho em hỏi không biết vì sao rất nhiều lần máy P990i đang dùng vào xem tin nhắn mới hoặc mở nắp kích hoạt chức năng chụp hình là máy em bị khởi động, em đã Hard reset mới và ko cài bất cứ PM nào nhưng vẫn bị, các bác giúp em xử lý nó với !

dinhquy

Các bác cho em hỏi không biết vì sao rất nhiều lần máy P990i đang dùng vào xem tin nhắn mới hoặc mở nắp kích hoạt chức năng chụp hình là máy em bị khởi động, em đã Hard reset mới và ko cài bất cứ PM nào nhưng vẫn bị, các bác giúp em xử lý nó với !

Nếu bạn reset master rồi mà vẫn bị thì bạn update lai FW xem sao,nếu update FW rồi mà vẫn bị thì vác cục cưng đi BH :D:D:D

freeman2203

mình đang sài p1i , cho em hỏi có cách nào xoá mấy cái shortcut ở ngoài màn hình không vì minh add sai số cái , xin các bro giúp ......

demonntl

Active Member
mình đang sài p1i , cho em hỏi có cách nào xoá mấy cái shortcut ở ngoài màn hình không vì minh add sai số cái , xin các bro giúp ......

add sai thì bạn way cái bánh xe đến cái icon đó . gòi dô more / replace

demonntl

Active Member
mình muốn xoá luôn cái shortcut đó thì phải làm sao ????

mặc định của uiq là 1 hàng icon gòi - dù ko xài nó cũng nằm đó
nếu mún tắt nó đi ( ko còn icon nào ) thì bạn vô control panel / device / stanby app tắt nó đi

dongnh

cho em hỏi làm cách nào để p990i có thể chuyển cuộc gọi tới người khác được?

thientai_kt

Mình down chương trình tử vi, sổ tay đàm thoại, m-mess nhưng không hiểu dùng như nào, copy vào đâu. Mong các bạn hướng dẫn.
Mà hôm trước có do chương trình auto mess của Bác Congvoi về nhưng không biết cách dùng down bằng tiếng trung. Bạn nào có bản tiếng anh hoặc hướng dẫn sử dụng thì bảo mình luôn.

thientai_kt

cho em hỏi làm cách nào để p990i có thể chuyển cuộc gọi tới người khác được?

Bạn dùng ngay chức năng divert của Máy P990i là có sẵn mà.Mình dùng viettel, đã thử divert sang các máy có mạng khác (vina, mobi)đều rất ngon. vào divert có 3 cách divert:
Khi không trả lời
khi không nhấc máy
khi ngoài dùng phủ sóng
và còn chuyển tất cả các cuộc
Bạn chọn số máy chuyển, chờ cho dịch vụ mạng up là được.
Trên đây là mình dùng cho mạng viettel.Chưa thử mạng khác.