• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

halogen

bác nào có CDA bản GW2 dành cho M600i và W950i cho em xin với.bản GW1 em thấy loa thoại nghe bé quá

cnt1909

Làm thế nào để làm cái màn hình tối khi sạc pin mà tắt máy nhỉ.Có bro nào biết chỉ giùm với.Về nhà ngại nghe điện thoại nên hay tắt máy để sạc.Mà cứ tắt để sạc thì màn hình sáng chói như đèn bàn ấy.Lâu không biết có hỏng màn không nhỉ.Làm nào để màn tối như mấy khi sạc pin mà tắt như mấy con Nokia hay samsung đó.

kisianhtrangls

Tình hình là Viettel nó chặn hết đường ( cổng - port ) của các chương trình chat qua gprs - mình đã thử nhiều phần mềm và nhiều máy khác nhau đều không được nhưng có 1 chương trình được đó là Ebuddy ( ebuddy.com )
Lý do được - vì Viettel nó đã hợp tác với 1 bọn để người dùng Viettel dùng Ebuddy - và mất tiền 9000 / tháng --> mình dùng Ebuddy bản của nước ngoài mà ko phải bản do Viettem cung cấp nên bản này cũng được "quyền" vào mạng bình thường nên thế .
Mình dùng p1i, mạng viettel, vẫn chat bằng slick hay ola được mà ???

smiler

Well-Known Member
Làm thế nào để làm cái màn hình tối khi sạc pin mà tắt máy nhỉ.Có bro nào biết chỉ giùm với.Về nhà ngại nghe điện thoại nên hay tắt máy để sạc.Mà cứ tắt để sạc thì màn hình sáng chói như đèn bàn ấy.Lâu không biết có hỏng màn không nhỉ.Làm nào để màn tối như mấy khi sạc pin mà tắt như mấy con Nokia hay samsung đó.

Hem tắt được đâu bro. Cái nì mặc định của nhà sản xuất rùi.
Khi sản xuất các kỹ sư của SE đã tính toán rất kỹ trước khi để đèn sáng khi sạc rùi. Bạn cứ an tâm mà dùng, hem sợ hỏng đâu.
Thân

lucky000

các sư phụ ơi! em mới mua con P990i ở nhật cường! nhưng không hiểu sao cứ khởi động lại máy là bàn phím bị mất đèn luôn! phải khởi động lại 2 lần đèn bàn phím mới sáng lên! máy dùng có cảm giác nóng nóng ở đằng sau nắp pin! liều có cách nào để khắc phục lỗi này không ạ?

haininh

giúp em con p1i với

.: tôi hỏi tý nhé
tại sao khi tui doawload các phần mềm về.
giả nén ra, sigt ra rồi
nhưng khi cài vào máy thì ko được ong nhỉ
nó ko install được
nó báo là:
unrecognized format
no viewer can be found on your phone to open this file.
co cai thi intall duoc
co cai thi lai bao la
cannot install
installation file is corrupt
the la sao ha bac
bac chi cho em voi
và bác có biết cách copy kiểu markall tất cả danh bạ trên thẻ nhớ vào máy ko bác
em tìm ko thấy nó chỉ cho copy từng cái 1
và bác cho em hỏi thêm nhé
em muốn fomat lại máy
ko phải là reset mater đâu
em làm theo hướng dẫn trên diễn đàn ấn * rồi lên xuống gì đó nhưng ko có được bác a.
bác giúp em với nhé
cảm ơn các bác

Black_Metal

bạn ko nói rõ là các file mà bạn ko install đựoc thuộc thuộc định dạnggì khi báo là unrecognized format? có đuôi thế nào! nhưng file báo là corrupt thì chắc có lẽ là bị hư rồi

Taki7610

Unlock_GSM
.: tôi hỏi tý nhé
tại sao khi tui doawload các phần mềm về.
giả nén ra, sigt ra rồi
nhưng khi cài vào máy thì ko được ong nhỉ
nó ko install được
nó báo là:
unrecognized format
no viewer can be found on your phone to open this file.
co cai thi intall duoc
co cai thi lai bao la
cannot install
installation file is corrupt
the la sao ha bac
bac chi cho em voi
và bác có biết cách copy kiểu markall tất cả danh bạ trên thẻ nhớ vào máy ko bác
em tìm ko thấy nó chỉ cho copy từng cái 1
và bác cho em hỏi thêm nhé
em muốn fomat lại máy
ko phải là reset mater đâu
em làm theo hướng dẫn trên diễn đàn ấn * rồi lên xuống gì đó nhưng ko có được bác a.
bác giúp em với nhé
cảm ơn các bác

Hard reset là khi máy khởi động tới phần chọn Phone on và Fight mode->lúc này bạn mới nhấn :Lên * xx * x*

myp990i

Hard reset là khi máy khởi động tới phần chọn Phone on và Fight mode->lúc này bạn mới nhấn :Lên * xx * x*

Không cần phải khi khởi động, mà lúc nào cũng có thể làm thao tác đó để hard reset cả bác ạ. Tui làm rồi nè.

kazeron2003

Mọi người cho em hỏi:

máy em P1i:

PHONE: CXC162037 R9K009
RĂNG XANH: CXC162143 R1D
ORGANIZER: CXC162108 R6G04
CDA: CDA162024/87 R5A

Nghĩa là máy em là FW mới nhất, CDA của Sing latin đúng ko mọi người. Như vậy em có cần change CDA ko? em thấy máy vẫn nghe gọi bình thường, em ko biết change CDA thì sẽ thay đổi cái gì? sóng tốt hơn? hay cái gì khác ạ? Em mới xài máy đc vài ngày nên mong mọi người chỉ dùm em ! e xin cảm ơn trước :D

nguyendoanto

Chào các bác em muốn mua mới con P990i để sử dụng mà ít tiền :( muốn mua hàng xách tay ở Hnam(89 Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1) nhưng sợ chất lượng máy không ổn với lại đọc thấy có CDA của Hồng Kông, Taiwan hay gì đó không update được.
Vậy các bác cùng em thảo luận xem nên mua hàng ở đâu ( mua chính hãng thì không nói rùi) và kiểm tra thế nào ? Cách kiểm tra CDA như thế nào và thế nào? như thế nào là ngon lành canh. Và GW1, GW2 là gì?
Em mới thích P990i nên không biết nhiều nên các bác chỉ dạy nhé để em cùng những người mới có chút kiến thức.
Cám ơn các bác nhìu nhìu:D
p990i het roi ban oi. mua p1i di. ma qua ben VIEN MINH gan do mua bao hanh 3 nam. ben hnam bao hanh 1 nam ma cung bang gia tien. may chua cai vietkey ko go dau dc

lucky000

Nếu đã kết P9 thì nên mua P9 đi! đừng quá quan trọng hóa chuyện má ảnh chụp đẹp hơn,ram mạnh hơn với nhỏ hơn--->nghe buồn cười lắm! Con P1i ấy mua về dùng 3 ngày là hối hận ngay! nó là cái điện thoại thể hiện sự bí bách,cùng cực của Sony trong việc tìm ra một cái gì đó hơn P9 nhưng kết quả là cho ra đời 1 con điện thoại chả giống ai!

quochai_012

kiu em voi cac su huynh oi.may em bi sao ay. khoi dong ma bat song len thi ko dc nua.chi khi tat song moi khoi dong dc.nhu the con dung dien thoai lam j nua.voi lai bay h ko nghe nhac cung nhu ko xem phim dc lun.giup em voi !!!!!!!

Taki7610

Unlock_GSM
kiu em voi cac su huynh oi.may em bi sao ay. khoi dong ma bat song len thi ko dc nua.chi khi tat song moi khoi dong dc.nhu the con dung dien thoai lam j nua.voi lai bay h ko nghe nhac cung nhu ko xem phim dc lun.giup em voi !!!!!!!

Lưu Ý Viết Tiếng Việt Có Dấu!!!

Máy bạn là máy gì vậy? Hiện tại tình trạng nó ra sao,chớp tắt màn hình,hay bị treo?

boyhuycd

các Pác ơi......Hình như máy p990i ko sữ dụng được màng hình chờ động đúng ko???sao em tìm và cài mãi cũng chẳng cài đc màn hình chờ mà nó động đc.các bác nào cài đc thì chỉ giúp mình nhé.Thask nhiều

smiler

Well-Known Member
các Pác ơi......Hình như máy p990i ko sữ dụng được màng hình chờ động đúng ko???sao em tìm và cài mãi cũng chẳng cài đc màn hình chờ mà nó động đc.các bác nào cài đc thì chỉ giúp mình nhé.Thask nhiều

Chắc chắn p990 có thể dùng ảnh động cho màn hình chờ bạn nhé. Bạn kiểm tra :
Cài đặt hệ thống - Thiết bị - Bảo vệ màn hình - Lựa chọn ảnh trong kiểu bảo vệ màn hình. Có mỗi thế thôi.
Posted via Mobile Device

Black_Metal

cho mình hỏi sao khi cài đặt fring vào và kích hoạt thì nó loading lên, xong thì báo:
connection not established!
Retry - Exit
làm sao đây các bro? wifi vẫn dùng ok khi đọc báo!
p/s: vì đang dùng IM+ mà nó báo hết hạn, ko biết register bằng cách nào nên chuyển sang fring này vì có chức năng gọi skype. nhân tiện bro nào chỉ cách register IM+ với vì mình cần yahoo nữa!
tkx all

luker

Con M600i của em cứ dùng dc 1 lúc là không gọi dc, không nhận dc cuộc gọi(Toàn báo là tạm thời không liên lạc dc) Gọi thử 900 thì nó cứ loading mãi. Khởi động lại máy thì lại bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị tiếp :(

Son_Nguyen

Con M600i của em cứ dùng dc 1 lúc là không gọi dc, không nhận dc cuộc gọi(Toàn báo là tạm thời không liên lạc dc) Gọi thử 900 thì nó cứ loading mãi. Khởi động lại máy thì lại bình thường nhưng 1 lúc sau lại bị tiếp :(

Nếu vậy khả năng máy bạn bị lỗi firmware rồi. Bạn thử up lại firmware cho máy xem có hết tình trạng đấy ko nhé. Mà máy bạn dùng là hàng cty hay 2nd? Nếu là hàng 2nd thì bạn tham khảo cách chuyển CDA có trên diễn đàn để chuyển sang CDA khác thì dùng ổn định hơn.