• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

kiniku

tình hình là mọi thứ vẫn ổn, wifi đã vô dc, nhưng với nơi nào không set password thôi, còn những nơi set passwird thì vẫn conneted được nhưng khi duyệt web nó hiện ra lỗi sau "could not locate remote sever...: và hiện đỉa chỉ link trang web mình định vô, còn ko có password thì vô tư lun

vietrungb

Theo máy của mình thì ban. vào multimedia > picture gallery rồi chọn ảnh để xem,muốn chuyển sang ảnh khác thì dùng nút cuộn là đc
P/s:máy mình là w950i nên ko biết có khác gì máy của bạn ko nữa,mình nghĩ cùng 1 hệ điều hành thì nó cũng không khác nhau lắm đâu

Sao máy mình (M600i) ứng dụng picture gallery ko coi dc hình trực tiếp từ thẻ M2 nhỉ!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Sao máy mình (M600i) ứng dụng picture gallery ko coi dc hình trực tiếp từ thẻ M2 nhỉ!!!

sao lại không dc? Bạn phải chép hình đúng vào thư mục Pictures trên thẻ nhớ thì Pictures Gallery nó mới nhận nhé, chép ở các thư mục khác thì xài File manager để xem.

Posted via Mobile Device

vietrungb

sao lại không dc? Bạn phải chép hình đúng vào thư mục Pictures trên thẻ nhớ thì Pictures Gallery nó mới nhận nhé, chép ở các thư mục khác thì xài File manager để xem.

Posted via Mobile Device

Mình làm dc rồi, phải copy đúng chỗ mới dc, tks!!!

thangche92

Mình có con P1i, mình cài cái icon iphone_full rồi. Chạy ngon. Nhưng lại kô uninstall được là sao. Cứ chạy được 1 nửa là nó báo " Cannot uninstall ". Master Reset rồi mà vẫn kô được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với

NokuaN70

Well-Known Member
Mình có con P1i, mình cài cái icon iphone_full rồi. Chạy ngon. Nhưng lại kô uninstall được là sao. Cứ chạy được 1 nửa là nó báo " Cannot uninstall ". Master Reset rồi mà vẫn kô được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với

Bạn phải để CapSwitch Off, Swissmanager Reclaim level 3, rồi Uninstall nhé.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

tình hình là mọi thứ vẫn ổn, wifi đã vô dc, nhưng với nơi nào không set password thôi, còn những nơi set passwird thì vẫn conneted được nhưng khi duyệt web nó hiện ra lỗi sau "could not locate remote sever...: và hiện đỉa chỉ link trang web mình định vô, còn ko có password thì vô tư lun

Anh thử cài 1 pm để tìm và nối wifi như handywi có trong pdaviet này đấy. Em dùng thử rồi. Ct này dùng ok đó. Hay anh thử cài opera mini xem. Có thể là lỗi của wìfi hoặc web

Posted via Mobile Device

mrnguyentla

Mình đang dùng W960i, máy mình thỉnh thoảng hay bị lệch cảm ứng : màn hình cứ bị trôi xuống dưới rất khó chiu, các bạn có bạn nào dùng w960i rùi cho hỏi là do máy mình bị thế hay do dòng máy bị lỗi thế ạ. có cách nào khắc phục ko ạ. có phần nào để căn lại cảm ứng giống PPC ko ạ.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình đang dùng W960i, máy mình thỉnh thoảng hay bị lệch cảm ứng : màn hình cứ bị trôi xuống dưới rất khó chiu, các bạn có bạn nào dùng w960i rùi cho hỏi là do máy mình bị thế hay do dòng máy bị lỗi thế ạ. có cách nào khắc phục ko ạ. có phần nào để căn lại cảm ứng giống PPC ko ạ.

Bạn vàoControl panel/Other chọn Setup Wizard, bấm Next 3-4 lần là tới phần că chỉnh màn hình.

Posted via Mobile Device

mrnguyentla

Bạn cho mình hỏi là cái icon task manager ở góc trên bên phải khi full màn hình hoặc vào đọc ebook, chạy 1 số chương trình nó cứ hiện lên. có cách nào tắt nó đi được ko.

alphabet

Bạn xem full screen bằng Mobipocket hả.Thế thì đó là nút mở menu mà.Mọi ct khi để full screen đều có cái nút đó T_T.

langtu2745

anh em P1i ơi , giúp em cái này với ....

tình này sao nhiều năm chiến đấu , con P1i của em đã bị tàn phai chút ít về nhan sắc ...có anh em nào biết mấy cái vỏ P1i này bán ở đâu k ạ , em đang ở Tp HCm nhé .....http://www.boxwave.com/products/flexiskin/flexiskin-sony-ericsson-p1i_2822.htm
flexiskin-sony-ericsson-p1i_2822.htm

Serebro

Các bạn cho mình hỏi các file có đuôi .CAB có chạy được trên UIQ kô các bạn???

Serebro

Chán thật, chơi chứng khoán có mấy ct hỗ trợ file CAB dùng để lên sàn mà UIQ lại kô dùng được!!!

Son_Do

Well-Known Member
Chán thật, chơi chứng khoán có mấy ct hỗ trợ file CAB dùng để lên sàn mà UIQ lại kô dùng được!!!

Thế thì đổi winmo đi thôi:D, màn hình lớn nhìn biểu đồ cho nó đã:))