• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

homashu

vào xem chứng khoán là xem mấy bảng hose đúng không anh? em dùng opera mini vẫn xem được mà. tắt chế độ mobile view là đượcPosted via Mobile Device

alibabahp

Tham gia diễn đàn một thời gian nay mới dám đưa ra câu hỏi thảo luận mong các cao thủ giúp đỡ.Mình dùng W960i và dùng phần mềm chat Slick.Mình đã cài đặt GPRS thành công và lướt web ngon lành bằng chương trình web mặc định của máy.Nhưng dùng bất cứ phần mềm chat nào đều ko thể kết nối qua GPRS hay các ứng dụng cần cập nhật cũng ko thể cập nhật qua GPRS.Chỉ dùng WIFI là OK.Vấn đề của mình là các ứng dụng khác ko thể nào dùng kết nối GPRS.Nhưng lướt web thì lại rất ngon.:-/:-/:-/:-/:-/:-/

alibabahp

Tham gia diễn đàn một thời gian nay mới dám đưa ra câu hỏi thảo luận mong các cao thủ giúp đỡ.Mình dùng W960i và dùng phần mềm chat Slick.Mình đã cài đặt GPRS thành công và lướt web ngon lành bằng chương trình web mặc định của máy.Nhưng dùng bất cứ phần mềm chat nào đều ko thể kết nối qua GPRS hay các ứng dụng cần cập nhật cũng ko thể cập nhật qua GPRS.Chỉ dùng WIFI là OK.Vấn đề của mình là các ứng dụng khác ko thể nào dùng kết nối GPRS.Nhưng lướt web thì lại rất ngon.:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Mình đã tìm ra nguyên nhân rồi!Mình cài GPRS để là v-wap nên chỉ vào web đc đổi lại thành v-internet thì vào các phần mềm chat ngon lành!:(

Nguyen_Minh

Con p9 của e bị hỏng jog. Các anh có bik chỗ nào sửa uy tín mà giá vừa phải 1 tý ko?
Posted via Mobile Device

chào các anh, em mới tậu được con p990. cho em hỏi khi cài phần mềm thì máy báo " Component failed security check. can not install " như vậy nghĩa là sao?? mong các anh chỉ giáo. thak

Hoangcuong115

Bệnh mới của P1i

Có bác nào đã gặp bệnh máy P1i liên tục bị trừ tài khoản chính ko a? Em da reset lại máy ( Forrmat internal disc) rồi mà ko ăn thua. Em báo cho tổng đài Vina thì họ nói là máy em toàn nhăn sang Pháp (nhưng em ktra trong tin nhắn thi ko có lưu cái tin nhắn nào đi Phap cả) Hôm nay TK còn đúng 0 đ, tk phụ còn tận 90k cơ. Em chẳng biết vụ này là sao nữa??? dùng máy rất khó chịu.:((

anhtuan206

Có bác nào đã gặp bệnh máy P1i liên tục bị trừ tài khoản chính ko a? Em da reset lại máy ( Forrmat internal disc) rồi mà ko ăn thua. Em báo cho tổng đài Vina thì họ nói là máy em toàn nhăn sang Pháp (nhưng em ktra trong tin nhắn thi ko có lưu cái tin nhắn nào đi Phap cả) Hôm nay TK còn đúng 0 đ, tk phụ còn tận 90k cơ. Em chẳng biết vụ này là sao nữa??? dùng máy rất khó chịu.:((

trời.cái này theo mình nghĩ thì đâu phải do máy đâu,máy làm sao có thể tự gửi tin nhắn đi Pháp được,trừ khi bạn cài phần mềm tự gửi tin nhắn.mà bạn lại phải format rồi tức là chẳng có phần mềm nào cả.vậy thì chỉ có là do lỗi của nhà mạng hoặc là do...con người chứ không phải là do máy.bạn ktra lại nha.;;)

anhtuan206

chào các anh, em mới tậu được con p990. cho em hỏi khi cài phần mềm thì máy báo " Component failed security check. can not install " như vậy nghĩa là sao?? mong các anh chỉ giáo. thak

bạn đã hack máy chưa,có thể phần mềm đó sau khi hack máy mới cài được.nếu bạn chưa hack thì hack đi nha.

Son_Nguyen

Bạn vào đây tham khảo cách hack máy nhé. Nếu hack được rồi mà cài soft vẫn bị vậy thì lúc cài có mục Details & Install, bạn bấm vào Details để xem lại hạn cài sau đó chỉnh lại ngày giờ của máy cài lại là OK. Sau khi cài xong lại chỉnh ngày giờ của máy như cũ.

thank các anh nhiều. em có đọc qua bài hướng dẫn hack ổ c của mấy anh trong diễn dàn và làm đúng tuần tự nhưng không hiểu sao em cài Swiss manger cũng báo lỗi. em có dùng pm Myfileman, có vào được ổ hệ thống, sao chép hay di chuyển có lúc được lúc ko, như vậy là em đã hack được chưa. em mới tìm hiểu nên cũng chưa biết nhiều. mong các anh chỉ giúp. làm phiền các anh quá.hjhj. thak:-/

Nguyen_Minh

thank các anh nhiều. em có đọc qua bài hướng dẫn hack ổ c của mấy anh trong diễn dàn và làm đúng tuần tự nhưng không hiểu sao em cài Swiss manger cũng báo lỗi. em có dùng pm Myfileman, có vào được ổ hệ thống, sao chép hay di chuyển có lúc được lúc ko, như vậy là em đã hack được chưa. em mới tìm hiểu nên cũng chưa biết nhiều. mong các anh chỉ giúp. làm phiền các anh quá.hjhj. thak:-/

Để copy các file thì a phải tắt capswitch. A đã hack sign hay chỉng ngày tháng về trong thời gian sign của smp chưa?

Posted via Mobile Device

Bạn vào đây tham khảo cách hack máy nhé. Nếu hack được rồi mà cài soft vẫn bị vậy thì lúc cài có mục Details & Install, bạn bấm vào Details để xem lại hạn cài sau đó chỉnh lại ngày giờ của máy cài lại là OK. Sau khi cài xong lại chỉnh ngày giờ của máy như cũ.

Thank anh nhiều. những pm khi chỉnh lại giờ thì tất cả ok.
* Nhưng không hiểu sao con p990 của em khi vào nge nhạc nó không chỉnh được âm lượng, nghe thì vẫn vô tư, con lăn vẫn bt, chỉ bị mỗi cái đó. Không biết là hack ổ c có ảnh hưởng gì tới nó hok. Em đã master reset nhưng cũng không được. lỗi của nó là
Application close
Application
EikAppUiserverThread
Reason code
EIKON-DIALOG
Reason number
5

Em có cài giao diện tiếng việt của anh Doãn Anh Tài trong đó có mục " cải tiếng và volume tiếng việt " có những file liên quan đến Audio. Có cách nào khắc phục nó không hay là phải đem ra tiệm. có ai chỉ giúp em với. số em đen thiệt.hjchjc

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

hard reset đi bạn, master reset ko ăn thua gì đâu. dùng phím jog up * jog dow jog dow * jog dow * chọn hàng thứ 3. lỗi volume như trên bạn vào C/ resources xóa hai folder audio gì đó ,quên rồi xong khởi động lại máy. bên phần việt hóa có hướng dẫn cách khắc phục rồi mà

nguyendoanto

Để copy các file thì a phải tắt capswitch. A đã hack sign hay chỉng ngày tháng về trong thời gian sign của smp chưa?

Posted via Mobile Device
ko cần phải chỉnh lùi thời gian nghe bạn. đầu tiên cài x-plore 1.34→ capswicht 1.27 rồi off→ chép cái file unsign vào sys/ bin là ok. chỉnh lùi thời gian làm gì mất công lắm

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

ko cần phải chỉnh lùi thời gian nghe bạn. đầu tiên cài x-plore 1.34→ capswicht 1.27 rồi off→ chép cái file unsign vào sys/ bin là ok. chỉnh lùi thời gian làm gì mất công lắm

Posted via Mobile Device

E tưởng smp signed rồi. Nên phải chỉnh time?!?

Posted via Mobile Device

hard reset đi bạn, master reset ko ăn thua gì đâu. dùng phím jog up * jog dow jog dow * jog dow * chọn hàng thứ 3. lỗi volume như trên bạn vào C/ resources xóa hai folder audio gì đó ,quên rồi xong khởi động lại máy. bên phần việt hóa có hướng dẫn cách khắc phục rồi mà

anh có thể chỉ rõ giúp em với. mấy cái này em mù mờ lắm. cách khắc phục em tìm hoài mà chả thấy j` hết.

Nguyen_Minh

anh có thể chỉ rõ giúp em với. mấy cái này em mù mờ lắm. cách khắc phục em tìm hoài mà chả thấy j` hết.

Anh lăn con lăn lên một cái, ấn * lăn xuống 2 lần, ấn *, lăn xuống 1 lần, ấn * chọn dòng thứ 3. Vì cái ở trên cài vào ổ c, lỗi sẽ ở ổ c, nên réet ổ c sẽ hết. Nhưng anh sẽ phải cài lại nhiều đó. Cài lại những gì anh đã cài. Nhưng đừng cài cái gây lỗi :D

Posted via Mobile Device