• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

phongthanminh1

Bác ancola66 cho mình hỏi chút xíu nhé,máy mình mổi khi khởi động lại thì thời tiết không thay đổi nửa:chẳng hạn bây giờ là sáng thì đến tối cái mặt trời vẩn hiện ra,mổi lần như thế lai phải ra ngoài hàng update thi mệt quá,bác có cách nào mà mổi lần reset lại không bị tinh trạng trên không

vinhseria

Mình cài theo như hướng dẫn của bạn xong nó báo:invalid code.Your owner name is:...please check that the owner name your KEY was generated for matches this owner name exactly,including puctuation,captilization,and any trailing spaces...la sao hả bạn,giúp mình với.thank you

ancola66

Super V.I.P
Mình cài theo như hướng dẫn của bạn xong nó báo:invalid code.Your owner name is:...please check that the owner name your KEY was generated for matches this owner name exactly,including puctuation,captilization,and any trailing spaces...la sao hả bạn,giúp mình với.thank you

Bạn quay lại đây lấy file CAB để cài đặt, Không phải đăng kí lằng nhằng:D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=52

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 giup mình với,mình đang cần mà
.
Bạn thử Remove rồi cài lại xem sao. Nếu bạn cài trên thẻ chạy không ổn định thì bạn cài vào MAIN, phần mềm này cài trên thẻ vẫn chạy tốt nhưng phụ thuộc chất lượng và tốc độ truy xuất của thẻ.

phongthanminh1

ý mình không phải vậy,chay trên thẻ rất tốt, mỗi lần khởi động lai máy vẫn chạy tốt ,nhưng đén khi trời tối máy vẫn hiện lên cái hinh măt trời chói trang,có lẽ mình nghĩ là khi khởi động lại máy bị mất dữ liệu update,bạn khắc phục hộ mình nhé

timur

Các bác ơi, đã có bộ theme Vista Alive cho VGA chưa ạ? em tìm từ tối mỏi mòn con mắt mà chưa có...hic, chán quá !

ancola66

Super V.I.P
ko ai trả lời cho mình à,buồn quá,mình cần mà
.Tất nhiên là ai cũng muốn trả lời bạn nếu biết:D, Mình cũng chỉ vọc phần mềm này hơi kĩ một chút thôi:D. Trường hợp như bạn theo mình là phần mềm đã không updata được vùng mà bạn đang ở .Lỗi này là do Server của WeatherChannel chứ không phải lỗi do phần mềm.

timur

Mình cài bộ theme Ts_Club_HOT_Weather thấy khá đẹp và ổn :D Nhưng có một chi tiết nhỏ đấy là hiện ngày bị trệch. Ví dụ, hôm nay là thứ 3 thì ban ngày nó hiển thị bình thường,tức là có today là thứ ba và ngày hôm sau là thứ 4. Nhưng đến khoảng 17h15 (lúc mặt trời lặn) thì today nó lại chuyển về buổi tối, nhưng không phải là tối thứ 3 mà bị nhảy thành thứ 4. Các bác xem ảnh sẽ thấy rõ hơn (ảnh này e vừa capture xong, lịch đồng hồ trong máy không sai)

Có sửa được lỗi này ko các bác ?

ancola66

Super V.I.P
Mình cài bộ theme Ts_Club_HOT_Weather thấy khá đẹp và ổn :D Nhưng có một chi tiết nhỏ đấy là hiện ngày bị trệch. Ví dụ, hôm nay là thứ 3 thì ban ngày nó hiển thị bình thường,tức là có today là thứ ba và ngày hôm sau là thứ 4. Nhưng đến khoảng 17h15 (lúc mặt trời lặn) thì today nó lại chuyển về buổi tối, nhưng không phải là tối thứ 3 mà bị nhảy thành thứ 4. Các bác xem ảnh sẽ thấy rõ hơn (ảnh này e vừa capture xong, lịch đồng hồ trong máy không sai)
Có sửa được lỗi này ko các bác ?
Tất nhiên là sửa được, Bạn cho mình cái link down bộ theme đó và nói rõ bạn đang dùng layer nào của bộ theme đó vì theo mình biết thì bộ đó có rất nhiều layer.

timur

Đây là bộ Ts_Club_HOT_Weather mình đã Edit lại cho màn hình VGA, trong file rar tải về có thư mục Extras mình làm thêm cho các bạn mấy file Skin để thay đổi cho đỡ nhàm chán. Các bạn muốn thay đổi thì làm như sau, tìm đến thư mục Extras, trong đó mình đã làm sẵn 5 file skin, muốn thay đổi cái nào thì bạn Rename lại thành Lvistamask và chép đè vào thư mục Themes là OK :D

Cám ơn ancola66, mình dùng chính bộ theme này của longgiang81 nè, không thay đổi gì cả, cop vào là dùng luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
@Timur : Mình không có máy VGA để thử nên mình sửa theo kinh nghiệm thôi. Bạn lấy file đính kèm dưới đây copy vào thư mục Ts Club theme nhé và chọn Layout TS Club TEST nhé. Có gì thì post bài để mình sửa các layout khác nhé.

timur

Thanks ancola66 nhiều, mình vừa cóp vào rồi chạy thử nhưng nó bị trật hết như hình bác à ! :D

(ancola66 nhiệt tình thật đấy ! thanks so much :D)

thomas101

Hello all,

I'm new to this can you please show me how to add this theme to a palm treo 750 phone. thank you very much in advance

ancola66

Super V.I.P
Thanks ancola66 nhiều, mình vừa cóp vào rồi chạy thử nhưng nó bị trật hết như hình bác à ! :D

(ancola66 nhiệt tình thật đấy ! thanks so much :D)

Vì mình không có VGA để thử mà:D .Nhưng bạn cứ để xem các ngày viền trung quanh (forrecast) biến đổi có đúng không? Nếu ok thì mình lại khắc phục lỗi hiển thị ở giữa.

thaomai

Vì mình không có VGA để thử mà:D .Nhưng bạn cứ để xem các ngày viền trung quanh (forrecast) biến đổi có đúng không? Nếu ok thì mình lại khắc phục lỗi hiển thị ở giữa.

BẠn ancola66 có bộ QVGA ko, có thể share cho mình, cám ơn bạn

thaomai

Bộ TS CLUb cho QVGA mình đã post ở ĐÂY

CÁm ơn bạn mình down ko được do link out lâu rồi, bây giờ bạn bạn có thể share lại cho mình được ko? mình cám ơn bạn nhiều. À cho hỏi Bạn ở Hà nội hả, rảnh rổi có thể giao lưu được ko?