• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Tôi cũng bị như vậy - Không hiểu tại sao nhỉ. hay là sang sang năm 2008 Weather panen không hỗ trợ PPC nữa
Nói chung là sang năm mới nhiều phần mềm thời tiết bị trục trặc. Trên các diễn đàn nước ngoài cũng kêu ầm ầm phần mềm Pocket Weather cũng không update được từ 0 giờ ngày 1\1\2008. Để theo dõi một thời gian xem sao rồi mới đi kiếm thuốc để điều trị nó:))

vandinhle

:))He he he .Khá Pro đấy . Nhưng vẫn phải thay icon động vào mới thật là Pro=))
Chào Bạn,mình đã down Phat Phinger cho QVGA nhung icon không động,bạn có bộ icon động Phat Phinger này không? cho mình xin nhé,hoặc chì cách chỉnh sửa thành icon động .Thanks a lot.

ancola66

Super V.I.P
Chào Bạn,mình đã down Phat Phinger cho QVGA nhung icon không động,bạn có bộ icon động Phat Phinger này không? cho mình xin nhé,hoặc chì cách chỉnh sửa thành icon động .Thanks a lot.

Bộ theme này có các khoảng rất bé cho các icon nếu mình cho icon động vào thì rất lắt nhắt và khó nhìn( Bởi vì các icon động nguyên tắc không được trồng lên nhau > gây giật giật ,chớp chớp). Chính vì vậy mình không chế tác lại các icon của chúng thành icon động.

LuongQuang

Super V.I.P

Theme PhatPhinger cho VGA

storyr đã giới thiệu bộ này cho màn hình VGA ngày 23-12-07. Bao gồm 2 version:

- PhatPhinger I chỉ dùng được với bộ Icon Yahoo VGA, với các bộ icon khác không ổn!
- PhatPhinger II thì chỉ dùng với icon có folder Huge có kích thước 256x256 để làm nền.

Các tính năng và giao diện cũng tượng tự như bản cho QVGA đã được giới thiệu từ trước!

Hình ảnh minh họa cài trên màn hình VGA của mình với Theme PhatPhinger II và bộ Icon động Stardock VGA Animated khá nặng! :D

Còn link dưới là 1 số file cài đặt để các bạn tiện sử dụng:

- PhatPhinger I

- PhatPhinger II

- Stardock VGA Animated Icons

- Yahoo VGA Icons

Chi tiết đọc thêm file readme để tham khảo cách cài đặt và sử dụng hoặc PM nhé! :D:-?

poormanwithlove

mình là newbee, thấy bản cài của Ancola66 up ở trang 52 hay quá nhưng ko làm cách nào để tải xuống được.Ancola có thể up lên theo dạng file đính kèm cho dễ tải được ko.Cảm ơn rất nhiều

ancola66

Super V.I.P
mình là newbee, thấy bản cài của Ancola66 up ở trang 52 hay quá nhưng ko làm cách nào để tải xuống được.Ancola có thể up lên theo dạng file đính kèm cho dễ tải được ko.Cảm ơn rất nhiều

Ý bạn là bản Phần mềm hay bản Theme?:D

poormanwithlove

Có ai tốt bụng làm ơn up cho em 2 bộ Vista alive và Bliss alive lên trang khác với em ko down được với link 4share ở trang 3.Cảm ơn rất nhiều

hhuy

Nhờ ancola66 coi lại giúp mình cái này .

Sao mặt trăng lại nằm dưới cát icon ban ngày , mà ko nằm đè lên .

Mình đã chỉnh lệnh moon đầu tiên nhưng vẫn ko được .

Mình đính kèm theo file text , nhờ bạn xem dùm nhé .

thanks .

ancola66

Super V.I.P
Nhờ ancola66 coi lại giúp mình cái này .

Sao mặt trăng lại nằm dưới cát icon ban ngày , mà ko nằm đè lên .

Mình đã chỉnh lệnh moon đầu tiên nhưng vẫn ko được .

Mình đính kèm theo file text , nhờ bạn xem dùm nhé .

thanks .

Nhìn qua là biết bạn mắc lỗi gì roài :
* Bạn không dùng folde BACKGROUD 2
* Nếu Bạn không thích dùng Folder BACKGROUD 2 cũng được nhưng với điều kiện là Icon ban ngày phải tối thiểu to bằng icon mặt trăng và căn cho nó đúng vào vị trí mặt trăng >>> Như thế thì ban ngày bạn sẽ không nhìn thấy mặt trăng
* Ở đây bạn lại dùng icon của một bộ khác lắp vào trong khi đó thì folde MOON vẫ là của bộ cũ ( Không resize những icon mặt trăng cho bé đi) thì làm sao không hiện mặt trăng cho được:))

hhuy

Nhìn qua là biết bạn mắc lỗi gì roài :
* Bạn không dùng folde BACKGROUD 2
* Nếu Bạn không thích dùng Folder BACKGROUD 2 cũng được nhưng với điều kiện là Icon ban ngày phải tối thiểu to bằng icon mặt trăng và căn cho nó đúng vào vị trí mặt trăng >>> Như thế thì ban ngày bạn sẽ không nhìn thấy mặt trăng
* Ở đây bạn lại dùng icon của một bộ khác lắp vào trong khi đó thì folde MOON vẫ là của bộ cũ ( Không resize những icon mặt trăng cho bé đi) thì làm sao không hiện mặt trăng cho được:))

Thanks Acola66 nhé .

Mình đã hiểu được rồi , đó là do mình cài 2 thành phố trong lúc chỉnh theme , 1 TP thì đang là ban ngày , 1 thì đang là ban đêm , nên hơi lộng cộng 1 chút . bây h thì đã đâu vào đấy rồi .=D>=D>=D>. floder BACKGROUD 2 mình vẫn dùng bình thường . Nhưng khi chỉnh xong mình ko thoát ra rồi vào lại , nên theme chưa có hiệu lực thay đổi chính xác . Giờ thì đã xong .

hhuy

Xong , cuối cùng cũng đã hoàn tất , và đây là bộ theme mình vừa làm xong ,mọi người thích thì cứ sang box : My Pda lèt show mà lấy nhé .

Spinner

Xin lỗi bạn có thể cho mình phần mềm cài kèm theo với bliss alive để có thể được màn hình today như hình được không?
Thanks!

Last edited by a moderator:

Spinner

Xin lỗi hình như bạn hiếu nhầm ý mình thì phải!
Mình muốn hỏi bạn cái phần mềm hiển thị pin và một số thứ kèm theo ở bên dưới phần theme thời tiết ấy, mình không biết đấy là phần mềm gì và down ở đâu!
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Xin lỗi hình như bạn hiếu nhầm ý mình thì phải!
Mình muốn hỏi bạn cái phần mềm hiển thị pin và một số thứ kèm theo ở bên dưới phần theme thời tiết ấy, mình không biết đấy là phần mềm gì và down ở đâu!
Thanks
À các bộ theme Weather Panel đó hầu hết dùng chung vơi các phần mềm WA (Wisbar Advance) và WAD (Wisbar Advance Desktop). Bạn vàohttp://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1838 ĐÂY tham khảo nhé.

boy001

Hjx, máy mình kô có hỗ trợ màn hình QVGA :(( :(( Có ai có cách nào kô ?

ancola66

Super V.I.P
Hjx, máy mình kô có hỗ trợ màn hình QVGA :(( :(( Có ai có cách nào kô ?

Phần mềm Weather Panel hỗ trợ cả màn hình VGA. Muốn dùng theme đẹp cho phần mềm này thì trong chủ đề này cũng có rất nhiều theme cho VGA đó bạn:D

blackcat0312

cho mình hỏi chút nhé, để đc mấy cái mặt trời mặt trăng to đùng ở bên tay phải vậy là phải cài cả WAD ha? còn nếu cài WP ko thì chỉ ra 1 hàng thời tiết như các chương trình khác thôi đúng ko?

ancola66

Super V.I.P
cho mình hỏi chút nhé, để đc mấy cái mặt trời mặt trăng to đùng ở bên tay phải vậy là phải cài cả WAD ha? còn nếu cài WP ko thì chỉ ra 1 hàng thời tiết như các chương trình khác thôi đúng ko?
Phần mềm Weather Panel là một phần mềm độc lập.
*Vì Weather Panel là một Plugin ở Today nên phần mềm mặc định chỉ có những dòng thông tin về thời tiết và icon rất nhỏ ở Today
*Muốn có được một màn hình Weather Panel hoành tráng :Dở Màn hình Today thì bạn chỉ việc cài Theme cho nó chứ không phải cài thêm bất cứ phần mềm nào để hỗ trợ. Bạn chịu khó đọc ở trong chủ đề này có rất nhiều ,rất nhiều theme cho bạn lựa chọn .Chúc bạn có một màn hình Today với Weather Panel ưng ý:D