• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

saomai1268

Mình cài trên PPC bộ Diamon của bạn ancola66 nhưng hóa ra là dùng cho màn hình qvga, mà ppc của mình là vga. vậy là phải chỉnh đi chỉnh lại, sửa tới sửa lui mọi thông số trong plugin. mãi rồi cũng xong. bây giờ thì khá là hài lòng. hình ảnh thì mình vẫn giữ nguyên nên nó không to như qvga nhưng bù lại mình có nhiều khoảng trống cho các thứ khác như ilaucher, bộ đo...v.vv. trên nền đen của diamon theme nhìn khá là sang trọng, đơn giản và không rối mắt.
Xin cám ơn bạn ancola66 nhiều.

chưa biết chụp hình màn hình nên chưa cho các bạn xem được.

Các bạn có thể chỉ cho mình đường dẫn để tìm các link radas được không. của khu vực việt nam và châu âu (đức)?

Cám ơn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
...

Các bạn có thể chỉ cho mình đường dẫn để tìm các link radas được không. của khu vực việt nam và châu âu (đức)?

Cám ơn nhiều.

Đây là file rada khu vực đông nam á. Còn khu vực châu âu thì mình không nắm rõ các đường link ảnh mây vệ tinh nên không thể add thêm vào được :-? . Bạn tải file đính kèm về giải nén và chép vào thư mục vài WP nhé.

leminhson2010

Bác Ancola ơi cho em hỏi cái mặt trăng đúng ra đến đêm nó phải tự động lên mà sao cái mặt trăng của em nó lại không lên, chỉ khi nào em update vào buổi đêm thì nó mới lên mặt trăng, còn sang ban ngày thì nó lại tự động chuyển thành mặt trời không cần phải update gì cả. Xin bác chỉ cho cách xử lý. Bác cho em xin cái theme hình nền cỏ xanh để phù hợp với cái skin weather panel của bác với nhé. Xin cảm ơn bác trước.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola ơi cho em hỏi cái mặt trăng đúng ra đến đêm nó phải tự động lên mà sao cái mặt trăng của em nó lại không lên, chỉ khi nào em update vào buổi đêm thì nó mới lên mặt trăng, còn sang ban ngày thì nó lại tự động chuyển thành mặt trời không cần phải update gì cả. Xin bác chỉ cho cách xử lý. Bác cho em xin cái theme hình nền cỏ xanh để phù hợp với cái skin weather panel của bác với nhé. Xin cảm ơn bác trước.
Không biết có phải cái này theme *.tsk đồng cỏ này không vì lâu rồi không nhớ:))

leminhson2010

đúng là cái theme này. Cảm ơn bác Ancola nhìu nhìu. Bác chỉ cho em xử lý cái mặt trăng luôn với nhé.

phongthanminh1

bác ơi làm sao để cập nhật mặt trăng bây giờ,mình up luc 2h chiều,thế mà đến tối trả thấy trăng sao đâu cả,toàn thấy mặt trời thôi,bạn hướng dãn cụ thể được ko,cảm ơn ANCOLA66 NHIỀU

shpy

Bạn đã install đúng bản cuối chưa ?! Trial 2009 ấy. Lúc đó thì phần cập nhật mặt trăng đã fix rồi.

Nếu rồi thì tình trạng của bạn nó giống như thế này hơn: (mình cũng bị, chưa biết cách khắc phục, đang tìm hiểu thêm)

- Lúc chiều cập nhật thì hiển thị icon thời tiết lúc đó (ban ngày nên mặt trời)
- Đến tối, lướt qua những chu kỳ cập nhật mà WeatherPanel không cập nhật được dữ liệu, nó sẽ lấy thông tin tổng quan về thời tiết của ngày hôm sau mà để lên!
- Nếu bạn tiếp tục không cập nhật dữ liệu cho nó, qua ngày sau, nó vẫn sẽ để lên bằng dữ liệu tổng quan của ngày kế tiếp (nhưng tương ứng thời điểm đó)
- Nếu bạn kết nối thành công và cho nó cập nhật dữ liệu thì đảm bảo là sẽ có hiện mặt trăng lúc đó cho bạn !(vào buổi tối nha)

{mình điên đầu với thằng GPRS cũng vì cái này !! Để kết nối GPRS liên tục để nó cập nhật cho chính xác, vậy mà các bác Mobi ngắt bất cứ lúc nào muốn, lại không cho kế nối lại, nếu cố kết nối bằng tay cũng bị "díconnect form ..."> Phải reset mới lại kết nối được!}

NguyenTu

Super V.I.P
Diamond WeatherPanel Theme v5.3 - Throttle Friendly & 5 Day Layouts

Diamond WeatherPanel Theme v5.3 - Throttle Friendly & 5 Day Layouts

Đặc biệt bộ Theme này các ICON là ICON động (Animated ICON) Rất đẹp và sống động

>>>DOWNLOAD<<<

Last edited by a moderator:

anhtuhntl

Ai cho mình hỏi trong bộ themes có 2 Font mình chép hết vào window>Font rồi có phải chọn Font nào hay không hay là chép vào rồi nó tự nhận Font!Thanks(Vì mình từng xài nhiều themes mà hình như Font không đúng lắm)

ancola66

Super V.I.P
Ai cho mình hỏi trong bộ themes có 2 Font mình chép hết vào window>Font rồi có phải chọn Font nào hay không hay là chép vào rồi nó tự nhận Font!Thanks(Vì mình từng xài nhiều themes mà hình như Font không đúng lắm)
Bạn cứ chép font vào Windows. Bộ theme sẽ tự nhận font

shpy

Bạn đã install đúng bản cuối chưa ?! Trial 2009 ấy. Lúc đó thì phần cập nhật mặt trăng đã fix rồi.

Nếu rồi thì tình trạng của bạn nó giống như thế này hơn: (mình cũng bị, chưa biết cách khắc phục, đang tìm hiểu thêm)

- Lúc chiều cập nhật thì hiển thị icon thời tiết lúc đó (ban ngày nên mặt trời)
- Đến tối, lướt qua những chu kỳ cập nhật mà WeatherPanel không cập nhật được dữ liệu, nó sẽ lấy thông tin tổng quan về thời tiết của ngày hôm sau mà để lên!
- Nếu bạn tiếp tục không cập nhật dữ liệu cho nó, qua ngày sau, nó vẫn sẽ để lên bằng dữ liệu tổng quan của ngày kế tiếp (nhưng tương ứng thời điểm đó)
- Nếu bạn kết nối thành công và cho nó cập nhật dữ liệu thì đảm bảo là sẽ có hiện mặt trăng lúc đó cho bạn !(vào buổi tối nha)

{mình điên đầu với thằng GPRS cũng vì cái này !! Để kết nối GPRS liên tục để nó cập nhật cho chính xác, vậy mà các bác Mobi ngắt bất cứ lúc nào muốn, lại không cho kế nối lại, nếu cố kết nối bằng tay cũng bị "díconnect form ..."> Phải reset mới lại kết nối được!}

Mình đã tìm ra cách khắc phục của phần tô đậm rồi.

Có lẽ khi viết code tác giả đã nhầm lẫn (hay do mình chưa hiểu hết ý đồ) mà có con số 2923 trong file WPHourlyDataFix.mscr . Khi cộng thêm 2923 thì sẽ ra ngày mai chứ không phải hôm nay, do đó mình sửa lại là 2922 thì hoạt động ok: khi kết nối để update data mà không được thì nó sẽ hiển thị thông tin tổng quát của ngày hôm nay chứ không phải ngày mai!

Nếu không muốn edit file thì copy and replace file mình đính kèm (/program files/mars../weather../)

Mình đang nghiên cứu cách sửa file này để nó tự update data sẵn cho WP mà không đợi WP phải được active.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình đã tìm ra cách khắc phục của phần tô đậm rồi.

Có lẽ khi viết code tác giả đã nhầm lẫn (hay do mình chưa hiểu hết ý đồ) mà có con số 2923 trong file WPHourlyDataFix.mscr . Khi cộng thêm 2923 thì sẽ ra ngày mai chứ không phải hôm nay, do đó mình sửa lại là 2922 thì hoạt động ok: khi kết nối để update data mà không được thì nó sẽ hiển thị thông tin tổng quát của ngày hôm nay chứ không phải ngày mai!

Nếu không muốn edit file thì copy and replace file mình đính kèm (/program files/mars../weather../)

Mình đang nghiên cứu cách sửa file này để nó tự update data sẵn cho WP mà không đợi WP phải được active.
Rất hay bạn đã tìm ra cách khắc phục =D> .Vấn đề không phải tác giả nhầm lẫn mà là data ngày tháng liên quan đến lịch mặt trăng được Fix theo giờ bán cầu tây vào buổi trưa (Vì thế khi trước mới có tên file *dllTrial08Moon_fix_noon ) :D .Nên các bạn để ý thấy ngày rằm bao giờ cũng chỉ là 98% trăng tròn đến hôm sau thì mới là 100%

thanhnam

Tôi update được bình thường ... nhưng có 1 số hiện tượng sau :
- Đến giờ mặt trời mọc không thấy lên và đến giờ mặt trời lặn cũng lhông thấy mặt trăng.
- Graph ngày có hiện lên đồ thị nhưng không hoạt động giống phiên bản trước ( Không thay đổi theo thời gian ). Do vậy hình thái thời tiết và nhiệt độ không thay đổi theo giờ trên theme.
Trận trọng

shpy

Tôi update được bình thường ... nhưng có 1 số hiện tượng sau :
- Đến giờ mặt trời mọc không thấy lên và đến giờ mặt trời lặn cũng lhông thấy mặt trăng.
- Graph ngày có hiện lên đồ thị nhưng không hoạt động giống phiên bản trước ( Không thay đổi theo thời gian ). Do vậy hình thái thời tiết và nhiệt độ không thay đổi theo giờ trên theme.
Trận trọng

Đúng thật bản này hình như nó bị vấn đề đó - không hiện hình thái thời tiết theo giờ mà chỉ hiện tổng quan của buổi (chỉ khi không update được thôi, còn nếu update được thì nó hiện của lúc update)
Muốn mặt trời lặn mọc thì mình phải đợi nó load icon chứ không load sẵn. Cũng như thế, mặc định là để 1h (ví dụ) auto connect để update nhưng nó cứ đợi mình turn on screen nó mới connect !
Graph giờ thì phải đợi khoảng thời gian cho mscr nó fix.nếu để 15 phút thì 15 phút sau nó fix rồi mới hiển thị.

Nói chung, bản này cũng không có gì là khó chịu (nếu so với phiên bản trước phải crxxx trầy trật). Đối với mình là chỉ bị ông Mobi hành cho vụ GPRS thôi !

Nhân tiện, có ai hướng dẫn giúp mình set GPRS sao cho nó chỉ autodisconnect sau 60s (hay khác) từ truy cập cuối không ?! Mình dùng đủ soft cũng như vào registry chỉnh nhưng đang connect mà connect không liên tục là máy ngắt GPRS ngay. Ví dụ WP mà lấy source về cho 3 file, khi load xong 1 file, nó ngắt connection với web để bắt đầu tạo connection thứ 2 , nhưng lúc đó, khi máy nó thấy vừ "hớ" ra không có soft dùng là nó dis GPRS ngay. Thế là phải reconnect !! Tốn tiền (block) và tốn thồi gian lắm.

Mà sao mình thấy 3 file có <4KB mà mỗi lần update nó xài tới >60KB GPRS lận ! Không có image nha.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Nhân tiện, có ai hướng dẫn giúp mình set GPRS sao cho nó chỉ autodisconnect sau 60s (hay khác) từ truy cập cuối không ?! Mình dùng đủ soft cũng như vào registry chỉnh nhưng đang connect mà connect không liên tục là máy ngắt GPRS ngay. Ví dụ WP mà lấy source về cho 3 file, khi load xong 1 file, nó ngắt connection với web để bắt đầu tạo connection thứ 2 , nhưng lúc đó, khi máy nó thấy vừ "hớ" ra không có soft dùng là nó dis GPRS ngay. Thế là phải reconnect !! Tốn tiền (block) và tốn thồi gian lắm.

Mà sao mình thấy 3 file có <4KB mà mỗi lần update nó xài tới >60KB GPRS lận ! Không có image nha.

Bạn dùng Kaiser Tweak để tắt GPRS theo thời gian mình muốn (Có thể đặt từ 10s cho đến 10min ). Mình dùng thằng này ngắt rất tốt trên WM6.1