• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

caothanhhai

Các bác có bộ thame nào cho bản này không, tôi mới chuyển sang dùng Weather Panel từ Sbsh nên chưa nhiều kinh nghiệm
Xin chỉ giáo Setup sao cho thật đẹp
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Các bác có bộ thame nào cho bản này không, tôi mới chuyển sang dùng Weather Panel từ Sbsh nên chưa nhiều kinh nghiệm
Xin chỉ giáo Setup sao cho thật đẹp
Thanks
Các bộ theme trong chuyên mục này dùng được hết mà :-? Tùy ý thích bạn lựa chọn thôi:D

caothanhhai

Cám ơn bác đã trả lời, nhưng giá mà bác chỉ cụ thể cho người mới dùng thêm chút nữa thì cũng đỡ thời gian đọc đủ 69 trang vơi rất nhiều tranh luận về các vesion cũ mà cũng chưa biết có dùng được không

Ah bác cho em hỏi thêm tí: thư mục cài đặt WP có ngày một to lên không vì update radar hay nó tự động ghi đè lên file radar cũ

ancola66

Super V.I.P
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng giá mà bác chỉ cụ thể cho người mới dùng thêm chút nữa thì cũng đỡ thời gian đọc đủ 69 trang vơi rất nhiều tranh luận về các vesion cũ mà cũng chưa biết có dùng được không

Ah bác cho em hỏi thêm tí: thư mục cài đặt WP có ngày một to lên không vì update radar hay nó tự động ghi đè lên file radar cũ
* Bạn tải phiên bản mới nhất theo link mình post ở bài 666 trang 67 đó (Cài bằng file CAB và không phải làm gì thêm cả:p
* khi update thì nó chỉ là một file temp thôi lần update sau sẽ đè lên lần update trước nên bạn không sợ thư mục WP bị phình ra đâu:D

NguyenTu

Super V.I.P
Diamond WeatherPanel Theme v5.4 - More Animations and VGA Layouts

>>>DOWNLOAD<<<

hanoiwap

Super V.I.P

To @caothanhhai
Bạn có thể cài một trong hai phiên bản hỗ trợ tiếng Việt và cập nhật rada của Việt nam
-Bản tin thời tiết,dự báo chính xác,hỗ trợ tiếng Việt Animated_WeatherPanel_Vi_Full.cab(4573K)
-VnWeatherPanel_2009.CAB 3.4 Mb 2008-08-31

ancola66

Super V.I.P
Cái này update data = GPRS ah :-??
Bạn là thành viên mới và muốn vọc PPC thì nên chịu khó đọc một tí nhé, Với một chuyên đề hơn 60 trang thì rất nhiều vấn đề đã được thảo luận, hỏi đáp mà bạn.

LuongQuang

Super V.I.P
Link gốc để các bạn tham khảo cách cài đặt hoặc comment các yêu cầu thắc mắc cho tác giả vì mình thấy bộ skin này cũng không nhiều người dùng tại PV lắm! :D
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=401781

Hôm gì cũng down và cài thử, tuy chưa xong và đầy đủ nhưng thấy tốn bộ nhớ kinh, nên bộ theme Diamond WeatherPanel Theme này chỉ dành cho máy có bộ nhớ lớn hoặc ai dùng mà không chạy nhiều ứng dụng thôi chứ không thì chỉ để...ngắm! :D

ancola66

Super V.I.P
Link gốc để các bạn tham khảo cách cài đặt hoặc comment các yêu cầu thắc mắc cho tác giả vì mình thấy bộ skin này cũng không nhiều người dùng tại PV lắm! :D
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=401781
Hôm gì cũng down và cài thử, tuy chưa xong và đầy đủ nhưng thấy tốn bộ nhớ kinh, nên bộ theme Diamond WeatherPanel Theme này chỉ dành cho máy có bộ nhớ lớn hoặc ai dùng mà không chạy nhiều ứng dụng thôi chứ không thì chỉ để...ngắm! :D
Tất nhiên là bộ theme này là theme động với hình ảnh rất đẹp và dung lượng của nó lên đến khoảng 60M - với dung lượng như vậy thì máy có rom 256M như P535 của mình cũng ngại cài:D Nhưng với phần mềm thời tiết này hoàn toàn có thể cài trên thẻ nhớ và như vậy đương nhiên là thư mục icon cũng ở trên thẻ nhớ :)). Mình đã cài chạy rất tốt trên Asus P535 của mình ở trên thẻ nhớ=D>. Mình cũng đã làm một bộ để dùng cho bạn nào ở Việt Nam ( Resize lại kích cỡ icon và bỏ bớt những loại hình thời tiết không có ở Việt Nam nên dung lượng chỉ hơn 20M:D ) Nếu bạn nào thích thì mình up lên :D

Chỉnh sửa cuối:

tampham

Bác cứ úp lên chắc chắn sẽ có người thích chứ bác hỏi thế là thế nào, như mình đây rất cần đấy, bác úp lên nhé, thanks bác nhiều.

letuankhung

chào bác ancola66 cho em hỏi 1 chút em cài file "VnWeatherPanel_2009.CAB"
có cần cài thêm file gi nủa không ? em kết nối vói máy tính dể úp nhung nó cú báo no data city ? không cách gi úp đuọc ah2 trong muc chon thành phố name la go~ cái ten thành phố con cái code là danh cái dòng tuong úng ma bác poss ỏ bài 1 đúng không ?:-/

tampham

Help gấp gấp, mình chép bộ icon động lớn vào sao nó xuất hiện tại vị trí góc trên bên trái mà không nằm ở giữa vậy bác,

mrluctuyen

Mình cài lên thẻ nhớ của con O2 Neo, cài lâu lắm ,mãi mới được (vài tiếng), sau đó load mãi không được. Cài lên main thì nhanh không, chạy tốt, mỗi tội tốn bộ nhớ quá. có cái theme nào vừa nhỏ, vừa đẹp không nhờ??

tampham

Có thắc mắc mới đây, Nha Trang update thời tiết mà báo là -17 độ là sao hả các bác, bó tay luôn:-??

mrluctuyen

Có thắc mắc mới đây, Nha Trang update thời tiết mà báo là -17 độ là sao hả các bác, bó tay luôn:-??

bạn vào item của setting today để options PW, - 17 độ có thể là đơn vị đo độ khác đấy. Mình lần đầu cài cũng bị thế nhưng chỉnh lại được rồi, nhưng giờ gỡ đi rồi nên không nhớ cụ thể, chỉ nhớ là hình như ở dong cuối cùng có 3 dấu tròn để tích vào, mặc định là ô thứ nhất, mình chuyển tích sang ô ở giữa thì phải, bạn đọc kỹ chỗ nhiệt độ ý (tiếng Eng mà)

tampham

may quá, tự nhiên mình vào lại phần setting rồi OK ra lại và nó trở về lại như cũ:p

shpy

may quá, tự nhiên mình vào lại phần setting rồi OK ra lại và nó trở về lại như cũ:p

Hiếm có việc gì mà "tự nhiên" lắm bạn. Có thể bạn đã chọn lại "Metric" nên nó hiển thị theo oC cho bạn như bình thường đó mà.