• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Bạn vào đây lấy bộ mình đang dùng (giống ảnh bên trên),bỏ hết cái cũ đi và cài vào nhé đảm bảo lên Mặt trăng .:

http://www.4shared.com/file/20565646/720e0daa/BlissALive.html

Thế bạn đã copy đè file .dlltrial08 chưa?[/QUOT

sao mình cũng đăng ký như mấy anh nói thế nhưng cũng không được nhĩ. mong chỉ giúp, mình đang xài o2 exec

Bạn phải nói rõ là đăng kí cái gì chưa được ? Đăng kí phần mềm hay đăng kí để có lịch mặt trăng như lời bạn dẫn?

nhock_genic

sau em dùng Weather Panel2.51 mà chạy cho O22i chạy lại bị lỗi, anh có thể huớng dân lại kĩ hơn về cách cài và cách diều chỉnh , cám ơn

ancola66

Super V.I.P
sau em dùng Weather Panel2.51 mà chạy cho O22i chạy lại bị lỗi, anh có thể huớng dân lại kĩ hơn về cách cài và cách diều chỉnh , cám ơn
Trong các bài đầu của Topic này mình đã nói rõ từng bước cài đặt và cũng khuyên các bạn Down bản WP 2.51 ở trang đầu vì bản đó chạy rất chuẩn .Và bạn nên nói rõ là chạy bị lỗi như thế nào thì mới có cách khắc phục chứ.

shpy

Chà chà, có lỗi rồi.
Mình đã thử 2 ngày nay. Nếu dùng file moon thì không update được. Copy đè ngược file cr thì update được , ngoài today vẫn hiện mặt trăng to cho ban đêm, nhưng trong phần chi tiết bên trong cho ngày và đêm của từng ngày thì không hiện mặt trăng. Cả 2 trường hợp đề Auth : fail . Nếu lại chép đè file moon thì hiển thị mặt trăng đầy đủ nhưng lại không update ! Làm sao đây nhỉ ?!

binhhdda

Vấn đề update cho nó hiện nay vẫn chưa thấy có hướng dẫn gì, hôm trước mình phải H.R sau đó cài tất cả các chương trình rồi backup sau đó mới cài WP. Hôm nay lại bị Auth: fail. Lại H.R --> restore--> cài lại WP. Nói chung cái WP có đẹp nhưng đỏng đà đỏng đảng. Lần đầu thích, lần 2 cố chịu--> có lẽ quay về Pocket weather...

shpy

thật đấy ! hơi khó chịu cái vụ này rồi. chắc xài spb shell quá.

binhhdda

Bạn phải xem kỹ nhé:
1- nếu copy lại file Cr..: có hiện Updata nhưng chi tiết vẫn không update (xem thời gian update của bản đồ)
2- Copy lại file .moon: không động đậy gì.
3- vào my window mobile: copy đè file WeatherPanel Debug.txt (cái trước đây có Auth: sucess, vẫn chả có tác dụng gì.

ancola66

Super V.I.P
Hôm nay mình cũng bị như vậy rồi ,nhưng mình nghĩ do kết nối vơi server thôi. Chẳng hạn có trang WEB mình vẫn vào thường xuyên nhưng cũng có một hai hôm không tài nào vào được :-?.Sau đó thì lại vào được:-??. Mình nghĩ là kết nối qua mạng thì chuyện đó là bình thường mà.

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi đã tham khảo kĩ càng những bài viết của ancola66 thì mình cũng đã làm đc bộ Bliss Alive hiển thị tốt trên VGA. Mình dùng chung với WAD và PB thì đc như thế này :

Nhưng sau khi mình Tap vào Weather Detail để xem thông tin chi tiết trong ngày hôm nay thì nó lại như thế này đây :( Loay hoay mãi cả buổi sáng mà ko tài nào làm đc, ancola66 hướng dẫn giúp mình đoạn này nhé, mình Up kèm file BlissAliveLunar bạn đổi đuôi file thành .wpl xem giúp nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

arthurking

Hôm nay mình cũng bị như vậy rồi ,nhưng mình nghĩ do kết nối vơi server thôi. Chẳng hạn có trang WEB mình vẫn vào thường xuyên nhưng cũng có một hai hôm không tài nào vào được :-?.Sau đó thì lại vào được:-??. Mình nghĩ là kết nối qua mạng thì chuyện đó là bình thường mà.

Mình cũng bị Auth: Fail rồi. Up qua WIFI & ActiveSync đều vậy cả, không up được gì hết. Chán thật:O

Trang www.marsware.net cũng không vào được nữa rồi các bro ơi. Chắc đây là lý do không test Auth được. Để mai thử lại xem sao

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
@ Longgiang81:
Vấn đề của bạn ở bức ảnh dưới là phải chỉnh sửa trong file : Detail-forecast Bạn thử tìm hiểu xem sao nhé vì mình không có máy VGA để vọc nên không làm bừa được :D .Vì làm những việc chỉnh sửa này phải vừa xem thậy vừa sửa mới được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng bị Auth: Fail rồi. Up qua WIFI & ActiveSync đều vậy cả, không up được gì hết. Chán thật:O

Trang www.marsware.net cũng không vào được nữa rồi các bro ơi. Chắc đây là lý do không test Auth được. Để mai thử lại xem sao

Máy của mình cũng báo Fail làm mình cứ tưởng lại phone bị lỗi phần mềm.
Hy vọng sẽ ngon lành vào mai kia, chứ mà không cập nhật được thì chả nhé lại mất đi 1 phần mềm rất hay à?

ancola66

Super V.I.P
Máy của mình cũng báo Fail làm mình cứ tưởng lại phone bị lỗi phần mềm.
Hy vọng sẽ ngon lành vào mai kia, chứ mà không cập nhật được thì chả nhé lại mất đi 1 phần mềm rất hay à?
Các bạn tạm thời không dùng file *.dlltrial08. Dùng lại file *.dll (CR) mặc dù báo Fail nhưng vẫn updata bình thường .Mình đã kiểm nghiệm cả ngày hôm nay đều updata đựoc ngay kể cả thời tiết hiện tại lẫn ảnh mây vệ tinh hiện tại.Để xem một hai hôm xem sao .Nếu ok ta lại dùng lại *.dlltrial08 :D

longgiang81

Super V.I.P
Về cơ bản thì cứ nhân đôi lên là OK thôi mà ancola66, độ phân giải của VGA là 480x640. Nếu có thể thì bạn gửi cho mình file .wpl của bạn đã làm rồi mình về Edit lại cũng đc :D

ancola66

Super V.I.P
Về cơ bản thì cứ nhân đôi lên là OK thôi mà ancola66, độ phân giải của VGA là 480x640. Nếu có thể thì bạn gửi cho mình file .wpl của bạn đã làm rồi mình về Edit lại cũng đc :D
File đính kèm của bạn không mở được:( .Bạn xem gủi lại cho mình nhé

longgiang81

Super V.I.P
ancola66 xem lại giúp mình là tại sao số % mặt trăng đc chiếu sáng lại chỉ có chữ chứ ko có số chỉ % là sao nhỉ, mình gửi lại cho bạn cái file .wpl ở dưới bài đây, nhờ bạn xem lại giúp nhé :D

ancola66

Super V.I.P
Về cái vụ Auth : Fail

Mình lang thang tìm được một đoạn nói về phương pháp " Điều trị " nó ở diẽn đàn Weather Panel forum :

ATTENTION!

WP-Auth is discontinued.
WP-Auth will be disabled on Sunday, August 19th!

I've posted modified DLL's that will authorize through proxies, ActiveSync, etc. This is a superior solution to WP-Auth! In addition, this new solution will authorize with a hosted server - providing uninterrupted authorization services.

Read about it/download here

WP-Auth version 1.0

Apparently it's time to post this I've been using this since Nov/2006 without an issue. What it is:

A cab file that alters the registry to redirect auth.marsware.net http requests to another ip address. The files required for authorizations are installed at this location. Note: This is my company's ip address, which will be changing soon. I will update at that time.

Installation Instructions:

1. Disable the WeatherPanel Today plugin:
a) Start -> Settings -> Personal -> Today
b) Select Items tab, find WeatherPanel and uncheck it
c) ok
2. Download WP-Auth.zip to your PC and unzip WP-Auth.cab

3. Install the WP-Auth.cab file to your device
a) Copy WP-Auth.cab to the My Documents folder on your device (via ActiveSync)
b) Disconnect your device from your PC
c) On your device, browse to your My Documents folder (using File Explorer or equivalent)
d) Tap the WP-Auth.cab file to install it (note: it's best to install to main memory)
e) close File Explorer
4. Power off your device, wait a few seconds, then power it back on (so registry changes will "stick")

5. Soft reset

6. Re-enable WeatherPanel in your Today settings.

7. Run the WeatherPanel diagnostics

a) Open the WeatherPanel settings
b) Select the About tab
c) Tap Run Diagnostics
d) After a few seconds, you should see:

Connection: SUCCESS
Auth: SUCCESS
e) Scroll the little window up to see the specific version of WeatherPanel you're running
8. Perform an update.

If you did see Auth:SUCCESS in step 7, but it still isn't updating, try this:
a) Disable the WeatherPanel plugin
b) On your device, navigate the your WeatherPanel data folder, found in the WeatherPanel installation location (e.g. \Program Files\Marsware\WeatherPanel\data)
c) Delete all of the files found in the data folder
d) Re-enable WeatherPanel in the Today settings
e) Perform an update
More Resources

(1) A simple HOSTS editing program that allows you to easily add plain text and IP addresses
Link: http://pixel.citadel.org/weatherpanel/viewtopic.php?p=.1716#1716
Contributed by GldRush98
(2) PC Hosts file modification for updating WP through ActiveSync
Link: http://pixel.citadel.org/weatherpanel/viewtopic.php?p=1740#1740

Nhưng mình tìm mãi mà không thấy cái vụ :WP-Auth version 1.0 ở đâu.
Các bạn giúp sức với .
Các bạn có thể vào đây tham khảo thêm để cùng nhau giúp sức vượt qua cái vụ Auth :Fail này :

http://www.weatherpanel.net/

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Sau 1 hồi loay hoay mình cũng đã tìm đc ra thuốc trị cho cái vụ Auth:Fail rồi ancola66 ơi, đã SUCSSES :))

Trên PC để bàn các bạn tìm đến file hosts theo đường dẫn sau C:\WINDOWS\system32\drivers\etc và Edit nó lại bằng NotePad. Mặc định của nó khi mở ra sẽ đc như sau :

Mã:
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
#      102.54.94.97     rhino.acme.com          # source server
#       38.25.63.10     x.acme.com              # x client host

127.0.0.1       localhost
Nhưng ta lại thêm vào nó dòng lệnh này vào dưới cùng :

Mã:
::1 localhost
216.254.20.14 auth.marsware.net
để đc như sau :

Mã:
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
#      102.54.94.97     rhino.acme.com          # source server
#       38.25.63.10     x.acme.com              # x client host

127.0.0.1       localhost
::1 localhost
216.254.20.14 auth.marsware.net

Bây giờ bạn kết nối PPC với PC rồi chạy Run Diagnostics thử xem kết quả thế nào nhé =))

trantuan1207

mình càng lúc càng ko hiểu nổi nó thế nào nữa. Sáng nay ko tài nào update đc, chạy run diagnostics thì auth báo fail. Bực quá làm đủ trò cuối cùng cài lại. down bản ancola bảo ổn định hẳn hoi. Cài lại vẫn báo fail, nhưng vẫn update đc, thế mới buồn cười chứ. Miễn í kiến luôn. Chả biết đàng nào mà khắc phục.

binhhdda

Hoan hô bạn Longgiang81 mình thực hiên theo như bạn và thử được ngay. Lại được dùng WP rồi. Cho mình hỏi thêm hôm nay mình thử Wifi không được vậy sau khi làm với PC rồi không biết khi up qua wifi sẽ xử lý ở đâu?