• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Cả ngày hôm nay lọ mọ với cái WP này đến giờ mình đã tìm đc cách Update cho nó rồi, nhưng có điều thay vì Auth : SUCSCCES thì giờ lại là Auth : UBETCHA :))

Quả là hay thật .Mình cũng lọ mọ, lang thang cả ngày hôm nay trên Net mà không kiếm được thuốc cho cái vụ này. Tức quá HR mày rồi định kiếm phần mềm khác để vọc. Nhưng lại tiếc bao công sức tìm tòi khám phá và cái hay nhất của WP này có một màn hình today sống động khỏi phải cài theme động làm gì:D. Mong các bạn mỗi người giúp một tay như bạn LongGiang81để cho chủ đề này càng ngày càng phát triển. Các bạn cũng nên khi Download thì tiện tay nhấn Thanks một cái để động viên anh em:D

ancola66

Super V.I.P
Công đi đầu khám phá là bạn, mình còn phải học hỏi ở ancola66 nhiều lắm :))

Buổi tối sau khi đã tạm yên tâm với WP mới nhớ ra trang Web mà ngày trước mình tìm thấy *.dlltrial08 .Nhảy bổ vào đấy thấy ngay cái của bạn vừa up lên:)).Đúng là tá hỏa cái vụ không updata được nên lú lẫn hết cả=)).Nhưng LongGiang này cái vụ updata qua GPRS có vẻ chưa được ổn lắm:-?. Bạn thấy thế nào?

TuanQuang

Nhờ ancola và bác longgiang81 giúp đỡ.
Mình đã cài 2.51 và đã DK thành công như ancola66 nói ở trên. Nhưng sau khi cài WeatherPanel TRIAL 08.dll và Update thì hình mặt trăng lại như sau:( ko giống như của ancola66- ko có mây)

Khi tíck vào hình mặy trăng thì lại ra hình sau nhìn rất xấu

sau khi chạy Run diagnostic thì Auth báo UBETCHA( mặc dù mình đã chỉnh sửa các đong lệnh trên PC như bác Longgiang81 nói)

tiện đây các bạn xem giúp xem mình cài Icon và thêm đúng chưa nhé.

Thanks

ancola66

Super V.I.P
@TuanQuang :Tất nhiên của bạn đúng hết trừ một điều là các bộ theme của mình up lên đều dùng cho QVGA nên bạn dùng cho VGA nó mới thành ra như vậy:D.Cái này bạn nhờ bạn LongGiang81 vì bạn ấy cũng dùng VGA và đang chỉnh sửa các bộ theme thành VGA. chỉ còn chờ bạn ấy up lên thôi. Trong thời gian chờ đợi bạn có thể dùng tạm mấy bộ VGA ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=9

TuanQuang

@TuanQuang :Tất nhiên của bạn đúng hết trừ một điều là các bộ theme của mình up lên đều dùng cho QVGA nên bạn dùng cho VGA nó mới thành ra như vậy:D.Cái này bạn nhờ bạn LongGiang81 vì bạn ấy cũng dùng VGA và đang chỉnh sửa các bộ theme thành VGA. chỉ còn chờ bạn ấy up lên thôi. Trong thời gian chờ đợi bạn có thể dùng tạm mấy bộ VGA ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=9

mình muốn hỏi là tại sao mặt trăng của mình ko có mây nhi?và ko thấy hiện % bên mặt trăng nhỉ? Thanks

ancola66

Super V.I.P
mình muốn hỏi là tại sao mặt trăng của mình ko có mây nhi?và ko thấy hiện % bên mặt trăng nhỉ? Thanks
À mình hiểu rồi .Bạn kiểm tra bằng các bước sau nhé :

1- Bạn mở folder Icon / BlissAlive Animated icon . Xem đã có 2 folder :
BackgroundsBackgrounds 2 chưa ?.

2- Nếu có rồi thì bạn mở file skin ( Bliss Aliver Lunar ) bằng notepad xem đã có đầy đủ các dòng text này chưa :

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS#
0,0,0,0

;IMAGE
#MOON-LARGE#
-10,-10

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS2#
0,0,0,0

;IMAGE
#CURRENTICON-LARGE#
0,0,64,64

3- Theo như hình bạn chụp thì đã lên % mặt trăng là 81% (hình 2) .Số % mặt trăng chỉ hiện trong Forecast (hinh2). Nếu bạn muốn nó hiện ra ngoài thì phải thêm dòng lệnh vào file Skin của nó (Bliss Aliver Lunar) như các bài trên mình đã hướng dẫn.

4- Tuy là sai màn hình (VGA) nhưng kích thước mặt trăng của bạn hơi bị bé .Bạn kiểm tra trong folder :
Icon / LARGE đã có folder Moon chưa ?
Nếu đã có rồi thì kiểm tra trong folder Moon đó có còn file Interval-8 không (File này rất dễ bị mất khi dùng các phần mềm dọn rác vì nó là file trống .Cách khắc phục là bạn mở nó bằng notepad rồi thêm vào 1,2 kí tự >>> Sẽ không bị xóa khi dọn dẹp nữa)

Chỉnh sửa cuối:

DOP

Hơ, đúng là bó tay với cái WP này!
Gần một tuần không hề update được.Cũng chẳng chỉnh sửa gì cao siêu,chỉ chọt chọt display trong option thôi. Mới cách đây 30p còn PM longgiang hỏi, thế mà buồn tay chọt 1 phát update > ngon lành cành đào.
Càng nghĩ càng không thể hiểu :(

longgiang81

Super V.I.P
To : TuanQuang

Đúng như ancola66 nói, bộ mà bạn đang dùng là dành cho QVGA vì thế nên hiển thị cho VGA trông buồn cười lắm. Vì vậy mà mình gửi cho bạn file .wpl của mình làm cho VGA, nhưng đây là dùng chung với PB và WAD, bạn có thể tìm thấy 2 soft này ở trong DS. Nếu dùng PB thì bạn cài PB và thêm Today Plugin của WP trong Tabs hiển thị của nó rồi chép đè file .wpl của mình lên là OK :))

To : DOP
Mình PM cho bạn rồi đấy :D

To : ancola66

Ở trang chủ của nó có nói là "thuốc" giải quyết cho vụ Auth này là dành cho Sync qua PC thôi bạn ạ, còn Update qua GPRS và Wifi thì trước ngày 20/8 mới đc thôi, còn sau này thì vẫn chưa đc. Tuy nhiên mình vẫn theo dõi đều và khi nào có kết quả thì cùng Up lên chia sẻ với anh em.

PS : Mình cũng khoái cái soft này lắm, giống ancola66:p

ancola66

Super V.I.P
Đây là một địa chỉ URL mà các bạn có thể kiểm tra phần mềm WP của bạn updata có chính xác hay không:)) . Sau khi updata các bạn có thể past địa chỉ này và kiểm tra . Các bạn chỉ phải thay VMXX0006 này bằng mã vùng của bạn là ok

http://xoap.weather.com/weather/local/VMXX0006?cc=*&unit=c

trong đó có đủ thông tin thể hiện trên máy của bạn .Như của mình buổi trưa hôm nay đây :

<?xml version="1.0" encoding="ISO-8859-1" ?>
- <!-- This document is intended only for use by authorized licensees of The Weather Channel. Unauthorized use is prohibited. Copyright 1995-2005, The Weather Channel Interactive, Inc. All Rights Reserved.
-->
- <weather ver="2.0">
- <head>
<locale>en_US</locale>
<form>MEDIUM</form>
<ut>F</ut>
<ud>mi</ud>
<us>mph</us>
<up>in</up>
<ur>in</ur>
</head>
- <loc id="VMXX0006">
<dnam>Hanoi, Vietnam</dnam>
<tm>1:01 PM</tm>
<lat>21.02</lat>
<lon>105.80</lon>
<sunr>5:38 AM</sunr>
<suns>6:22 PM</suns>
<zone>7</zone>
</loc>
- <cc>
<lsup>8/21/07 12:30 PM Local Time</lsup>
<obst>Hanoi, Vietnam</obst>
<tmp>95</tmp>
<flik>111</flik>
<t>Mostly Cloudy</t>
<icon>28</icon>
- <bar>
<r>29.62</r>
<d>steady</d>
</bar>
- <wind>
<s>4</s>
<gust>N/A</gust>
<d>0</d>
<t>VAR</t>
</wind>
<hmid>59</hmid>
<vis>5.6</vis>
- <uv>
<i>N/A</i>
<t>N/A</t>
</uv>
<dewp>79</dewp>
- <moon>
<icon>7</icon>
<t>First Quarter</t>
</moon>
</cc>
</weather>

PhanVietQuang

Mình xin lỗi ancola trước nhé, vì có lẽ post bài ko đúng chỗ nhưng mình ko biết post chỗ nào nữa:p.

Longgiang81: Bạn có thể cho mình xin bộ skin của PocketBreeze mà bạn đang dùng cho QVGA được ko, mình tìm mãi mà ko ra bộ đó:-??.

Thx:|

TuanQuang

À mình hiểu rồi .Bạn kiểm tra bằng các bước sau nhé :

1- Bạn mở folder Icon / BlissAlive Animated icon . Xem đã có 2 folder :
BackgroundsBackgrounds 2 chưa ?.

2- Nếu có rồi thì bạn mở file skin ( Bliss Aliver Lunar ) bằng notepad xem đã có đầy đủ các dòng text này chưa :

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS#
0,0,0,0

;IMAGE
#MOON-LARGE#
-10,-10

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS2#
0,0,0,0

;IMAGE
#CURRENTICON-LARGE#
0,0,64,64

3- Theo như hình bạn chụp thì đã lên % mặt trăng là 81% (hình 2) .Số % mặt trăng chỉ hiện trong Forecast (hinh2). Nếu bạn muốn nó hiện ra ngoài thì phải thêm dòng lệnh vào file Skin của nó (Bliss Aliver Lunar) như các bài trên mình đã hướng dẫn.

4- Tuy là sai màn hình (VGA) nhưng kích thước mặt trăng của bạn hơi bị bé .Bạn kiểm tra trong folder :
Icon / LARGE đã có folder Moon chưa ?
Nếu đã có rồi thì kiểm tra trong folder Moon đó có còn file Interval-8 không (File này rất dễ bị mất khi dùng các phần mềm dọn rác vì nó là file trống .Cách khắc phục là bạn mở nó bằng notepad rồi thêm vào 1,2 kí tự >>> Sẽ không bị xóa khi dọn dẹp nữa)

To Longgiang81:

Anh Giang ơi sau khi em cài đè file BlissAliveLunar anh gửi ở trên thì nó ra như sau.

To ancola66:
ancola66 thân mến mình đã kiểm tra như bạn nói ở trên , bước 1 và 2 mình đều có nhưng bước 4 thì mình ko thấy cái Folder MOON đâu cả. Bạn chỉ cho mình cách tạo lại Folder MOON nhé.
Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Mình có nói rõ là bản này dành cho QVGA mà, nếu cài trên VGA thì mình dùng chung với PB để themes ko bị cuộn lại và nằm vừa trong Today Plugin của PB rồi mà bạn, bạn thử cài thêm PB rồi xem lại kết quả nhé :D
Còn về folder Moon thì tải về và giải nén là có sẵn rồi mà bạn. Thử tải lại ở trang số 3 của Topic này bạn nhé, của mình khi dùng chung với PB vẫn ngon này :))

Vì mỗi người có 1 sở thích khác nhau nhưng nếu TuanQuang muốn thì mình gửi cho bạn toàn bộ bộ Skin mình đang dùng bao gồm cả WA2, WAD, PB và các file ảnh Icon. Quên ko nói với bạn là file .wpl mình gửi cho bạn đã đc Edit lại với bộ Font khác vì thế hiển thị trên máy của bạn nó sẽ đưa về Font mặc định :))

PS : Mình tên là Long, còn Giang là tên con mình =))

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
To: Tuan Quang
Folder Moon của bạn đây và file interval-8 mình cũng làm lại rồi .Vô tư không sợ bị quét mất đâu:))

binhhdda

Bác ancola66 và bác Longgiang81: các bác làm sao Việt hóa được màn hình today đi thì hay biết bao. Mình đã thử nhưng không biết cách làm :))

TuanQuang

ancola ơi sau khi mình cài cái Moon như bạn nói thì hình vẫn thế, ko thay đổi j so với cái hình mình post bài trước cả.Hic

longgiang81

Super V.I.P
To TuanQuang :
Bạn nói thế nghĩa là gì, mình ko hiểu lắm. Như trong hình của bạn thì hiển thị đúng rồi đấy, chỉ có điều là bộ đó của QVGA nên hiển thị trên VGA ko đc đẹp cho lắm thôi, thế nên mình mới khuyên bạn nên cài thêm PB để nó nằm trong Today Plugin của PB mà, như thế thì trông sẽ đẹp hơn. Chứ còn làm cho VGA thì như ancola66 đã nói rồi đấy, phải làm lại toàn bộ ảnh nền bạn ạ :D

To binhhdda :

Vấn đề VH cho nó thì từ từ nhé bạn, chứ còn theo như hình bạn chụp lên thì là bạn đã Edit lại file .wpl đúng ko ? Mình cũng đã thử như thế rồi, và nó ko chấp nhận font Unicode đâu :)) để thư thư mình có thời gian thì làm 1 bản VH nhá :))

TuanQuang

To TuanQuang :
Bạn nói thế nghĩa là gì, mình ko hiểu lắm. Như trong hình của bạn thì hiển thị đúng rồi đấy, chỉ có điều là bộ đó của QVGA nên hiển thị trên VGA ko đc đẹp cho lắm thôi, thế nên mình mới khuyên bạn nên cài thêm PB để nó nằm trong Today Plugin của PB mà, như thế thì trông sẽ đẹp hơn. Chứ còn làm cho VGA thì như ancola66 đã nói rồi đấy, phải làm lại toàn bộ ảnh nền bạn ạ :D

To binhhdda :

Vấn đề VH cho nó thì từ từ nhé bạn, chứ còn theo như hình bạn chụp lên thì là bạn đã Edit lại file .wpl đúng ko ? Mình cũng đã thử như thế rồi, và nó ko chấp nhận font Unicode đâu :)) để thư thư mình có thời gian thì làm 1 bản VH nhá :))

anh Giang làm giúp em cái hình nền đc ko?em ko muốn dùng PB. Nên ảnh thường bi thiếu ko giống như của QVGA đc.

HeroHP

Các chuyên gia WP chỉ giúp tớ cách chỉnh WP để xài cho QVGA + PB và ko có hình nền đc ko, tớ ko muốn khi hiện trong tab với PB nền của WP lại che mất nền của màn hình Today.

Thx nhiều nha.