• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Các chuyên gia WP chỉ giúp tớ cách chỉnh WP để xài cho QVGA + PB và ko có hình nền đc ko, tớ ko muốn khi hiện trong tab với PB nền của WP lại che mất nền của màn hình Today.

Thx nhiều nha.
Tất nhiên là được vì đối với WP thì cái gì cũng OK:)). Nhưng có điều kiện đây:
1- Với loại hình thời tiết buổi tối bạn phải dùng icon mặt trăng tĩnh (không biến đổi từng ngày).Kể ra không có cũng được nhưng nếu buổi tối không có trăng chỉ có mây thì làm sao mà biết được tối hay là ngày khi hình nền không còn nữa:))
2- Nếu bạn vẫn muốn có hình mặt trăng biến đổi theo từng ngày thì phải chỉnh sửa file Skin để đưa mặt trăng ra ngoài như hình trên của bạn LongGiang81 đã làm. Bạn có thể hỏi bạn Long Giang để biêt thêm kinh nghiệm dùng chung với PB

longgiang81

Super V.I.P
Gửi tặng các bạn bản Việt Hoá của WP 2.5.1 ở dưới bài, do vội vàng và trình độ Tiếng Anh còn giới hạn nên có 1 số chỗ mình ko dịch và nếu có dịch có lẽ cũng ko đc sát với nghĩa của từ. Các bạn thử dùng và đánh giá để mình rút kinh nghiệm cho lần sau và đóng góp ý kiến để chỉnh sửa nhé :p

PS : Tải về giải nén, tắt Today Plugin của WP đi và chép đè vào theo đường dẫn My Device/Programs Files/Marsware/Weather Panel/ (ở trên Main ) rồi bật lại Today Plugin (nhớ lưu lại file cũ đã nhé :D)

To TuanQuang :

Vậy bạn chịu khó chờ mình vài ngày để thu thập ảnh đã nhé, chứ đùng 1 phát thì ko có ngay rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Tất nhiên là được vì đối với WP thì cái gì cũng OK:)). Nhưng có điều kiện đây:
1- Với loại hình thời tiết buổi tối bạn phải dùng icon mặt trăng tĩnh (không biến đổi từng ngày).Kể ra không có cũng được nhưng nếu buổi tối không có trăng chỉ có mây thì làm sao mà biết được tối hay là ngày khi hình nền không còn nữa:))
2- Nếu bạn vẫn muốn có hình mặt trăng biến đổi theo từng ngày thì phải chỉnh sửa file Skin để đưa mặt trăng ra ngoài như hình trên của bạn LongGiang81 đã làm. Bạn có thể hỏi bạn Long Giang để biêt thêm kinh nghiệm dùng chung với PB

Phiền ancola chỉ cụ thể hơn giúp tớ hoặc ancola có bộ Bliss nào có hình mặt trăng động (có hình nền cũng đc) đã sửa để hiển thị gọn trong tab của Pocket Breeze cho QVGA thì cho tớ xin cái link với nha. Thx nhiều!

longgiang81

Super V.I.P
Bạn còn chưa nói là Tabs mặc định của PB bạn dùng là dài bao nhiêu thì làm sao mà chỉnh sửa đc :))

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

Bạn còn chưa nói là Tabs mặc định của PB bạn dùng là dài bao nhiêu thì làm sao mà chỉnh sửa đc :))

Tớ mới xài PB thôi, cài lên và dùng skin mặc định của nó nên ko bít làm thế nào để xác định đc nó dài bao nhiêu nữa (mà dài ở đây Long mún hỏi dài theo chiều ngang hay dọc?). Nếu có thể Long test thử trên 1 máy QVGA 240x320 dùm mình, trừ đi cái chiều rộng của tab PB thì ko bít còn bao nhiu nữa :-??

longgiang81

Super V.I.P
OK, mặc định độ dài của Tabs trong PB trên QVGA nó là 160 (tính theo chiều dọc), nhưng vì 1 số lý do nào đó mà người dùng lại điều chỉnh lại nó cho phù hợp hơn nên mình mới thắc mắc bạn ở chỗ đó. Máy QVGA thì mình cũng có nhưng bạn phải xem lại là bạn đã dùng những tiện ích gì ngoài Today thì mới có biện pháp khắc phục đc chứ :D

ancola66

Super V.I.P
Gửi tặng các bạn bản Việt Hoá của WP 2.5.1 ở dưới bài, do vội vàng và trình độ Tiếng Anh còn giới hạn nên có 1 số chỗ mình ko dịch và nếu có dịch có lẽ cũng ko đc sát với nghĩa của từ. Các bạn thử dùng và đánh giá để mình rút kinh nghiệm cho lần sau và đóng góp ý kiến để chỉnh sửa nhé :p

Máy đang nạp điện nên chưa thử .Thế có mặt trăng và Auth :UBETCHA không đới ?:))

HeroHP

Sau khi bác sĩ longgiang81 tận tình cứu chữa, cháu WP đã hồi tỉnh và nhanh chóng đc xuất viện với diện mạo đính kèm :p

longgiang81

Super V.I.P
Khá Cool rồi đấy HeroHP :D, cái hình thứ nhất trông đẹp hơn đó, nhưng font chữ, cỡ chữ và vị trí bạn sắp xếp chưa đc đẹp lắm :D. Khuyên bạn 1 câu vì là QVGA nên theo mình ko cần dùng chung với PB đâu, tại vì toàn Skin dành cho QVGA nên mình mới phải làm thế thôi :))

HeroHP

Ah mình dùng chung với PB để dùng cả iLauncher nữa Long ạ. Chiều về mình sẽ vọc thử mấy cái skin khác :D Biết vọc rồi máu hẳn :p

ancola66

Super V.I.P
Ah mình dùng chung với PB để dùng cả iLauncher nữa Long ạ. Chiều về mình sẽ vọc thử mấy cái skin khác :D Biết vọc rồi máu hẳn :p
Mình thì không dùng chung với PB. Nhưng mình có ý này :
Bạn thấy các ảnh của máy mình post lên rất nhiều kiểu ảnh nền và đều trông liền cả màn hình(Kể cả mình dùng chung với WAD). Đó là vì mình tìm cách ghép nối ảnh cho khít giữa theme WP và theme Today. Vậy bạn dùng PB cũng vậy thôi .Bạn tính toán làm sao để phần ảnh nền nằm trong Plugin khớp với theme Today là Ok (Tất nhiên là bức ảnh để làm theme today và nền cho WP phải là cùng một bức ảnh)thế là bạn vẫn có Plugin WP nhình như trong suốt mà lại vẫn có Mặt trăng biến đổi từng đêm:))

HeroHP

Mình thì không dùng chung với PB. Nhưng mình có ý này :
Bạn thấy các ảnh của máy mình post lên rất nhiều kiểu ảnh nền và đều trông liền cả màn hình(Kể cả mình dùng chung với WAD). Đó là vì mình tìm cách ghép nối ảnh cho khít giữa theme WP và theme Today. Vậy bạn dùng PB cũng vậy thôi .Bạn tính toán làm sao để phần ảnh nền nằm trong Plugin khớp với theme Today là Ok (Tất nhiên là bức ảnh để làm theme today và nền cho WP phải là cùng một bức ảnh)thế là bạn vẫn có Plugin WP nhình như trong suốt mà lại vẫn có Mặt trăng biến đổi từng đêm:))

Hôm qua longgiang81 hướng dẫn chỉnh sửa file .wpl tớ cũng tính đến chuyện dùng Photoshop đo cái ô có kích thước vừa với plug-in của PB và chỉnh sửa 1 loạt cho 40 mấy cái ảnh backgroud. Nhưng khi chọn 1 wallpaper của Bliss làm wallpaper cho Today và cắt đúng kích thước khung với các file background trong Icon thì gặp phải 1 khó khăn là thời tiết hiển thị rất khớp đối với những background ban ngày (vì nền wallpaper cũng là ban ngày), còn khi hiển thị những background ban đêm thì... pó tay bởi vì cột tab bên trái của PB luôn hiển thị 1 phần tương ứng của ảnh wallpaper (fix ko đổi - luôn là ban ngày), trong khi phần khung plug-in của PB thì lại hiển thị nền ban đêm, cái này thì ko thể khắc phục đc :( Vậy nên tớ đành chấp nhận sống chung với lũ thôi, còn nếu muốn hiển thị tốt hình ảnh trong WP chỉ có cách: 1) Bỏ ko dùng PB nữa, 2) Bỏ hết hình background thay đổi tự động đi :-??

P/S: Cho tớ hỏi tớ đã thay dòng link "asia" đúng như hướng dẫn rồi mà vẫn ko hiện đc ảnh vệ tinh là sao nhỉ :-?

longgiang81

Super V.I.P
Cái đó thì mình chưa thử, nhưng bạn hỏi ancola66 thì tốt hơn, khoản này bạn ấy rành lắm :p đang ngồi edit lại bộ TsClub_HOT trên VGA cho đẹp đây. Bộ này nhiều lệnh và lệnh nó phức tạp quá, hơi oải :((

ancola66

Super V.I.P
@HeroHP : Bạn quay về trang đầu tiên của chủ đề này lấy file Radar về chép đè vào là một phát ăn liền:))

occon

Ancola66 ơi!Mình seting theme BlissAlive nhưng vẫn lên hình defaul,hướng dẫn cụ thể nhé,thanhk !

hoachampa

Bác Ancola66 ơi . WEATHER PANEL 2.51 rất khó cài lên thẻ nhớ. Em dùng o2 atom và o2 orbit nhưng không con nào chạy được trên thẻ nhớ......:((X-(

HeroHP

Vọc thử với bộ theme Weather Box, có cân chỉnh lại chút xíu :p Cho tớ hỏi với hình Moon kích thước nhỏ của theme Weather Box tại sao % của Moon luôn là 100% vậy? Nếu chuyển sang theme Bliss (với hình Moon kích thước lớn) thì % của Moon lại hiện bình thường???