• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

hoachampa

Bạn nói khó cài và không chạy được nghĩa là sao ? Bạn không REG được hay REG được mà không chạy được :-?

Tức là khi em cài trên Storage Card thì .. file :WeatherPanel.dll không install exe được... cho nên em không thể đăng ký: i love 4pda! ... Em cài trên cả 2 con atom và orbit mà không được ... Nhìn của các bác em thèm.....hic hic

longgiang81

Super V.I.P
Bạn nên dùng Resco Capture lại màn hình đi, chứ dùng máy ảnh KTS mà chụp thế mà ai mà nhìn thấy cho đc, với lại bạn nói thế là thế nào mà mình ko hiểu gì cả. Theo như bạn nói thì là ko thể cài đc trên thẻ và máy đúng ko ? Mình cài cả trên Main và Storage Card đều OK cả mà :(, bạn nên kiểm tra lại kết nối với PC nhé, hoặc Remove bản AtiveSync đi rồi cài lại xem sao, hoặc tải file Cab dưới đây cài lại nhé

ancola66

Super V.I.P

Tức là khi em cài trên Storage Card thì .. file :WeatherPanel.dll không install exe được... cho nên em không thể đăng ký: i love 4pda! ... Em cài trên cả 2 con atom và orbit mà không được ... Nhìn của các bác em thèm.....hic hic
Bạn như hình vẫn chưa hiểu ý của mình thì phải :
Mình nhắc lại nhé :
Khi bạn cài phần mềm đó trên thẻ thì ngoài folder MarsWare\Weather Panel ở trên thẻ nhớ thì phần mềm này vẫn còn một folder ở trong Main theo đường dẫn sau : MyDevice\Program Files\MarsWare\Weather Panel. Và khi chép đè file*.dll để CR thì bạn phải chép vào folder này chứ không phải chép vào thẻ.Và khi cài đặt xong phần mềm bạn không được chí vào đăng kí ngay mà trước khi chép đè để CR thì bạn phải vào Today\item để tắt phần mềm thì nó mới cho chép đè

longgiang81

Super V.I.P
Nhờ gợi ý và đường Link của bạn mà hình như có vẻ mình đã tìm ra đc hướng đi cho các định dạng .wpa của Weather Panel rồi đấy ancola66:)). Bạn tải theo đường Link ở dưới bài và làm theo đúng hướng dẫn của tác giả DORREN là đc rồi :D.

Chép file .wpa muốn edit ra PC, rename nó sang .mngmở với Animation Shop 3. Nó sẽ liệt kê toàn bộ frame có trong .wpa này, giờ bạn tha hồ mà Edit lại hoặc thêm chi tiết cho sinh động rồi lưu lại với định dạng .mng nhé. Mở FixMNG lên và chọn đường dẫn tới file .mng mà bạn vừa chỉnh sửa rồi nhấn FIX, nó sẽ tự động lưu lại với tên file gốc và đính kèm theo chữ (FIX), bạn Rename file này lại như ban đầu với phần đuôi mở rộng là .wpa và chép ngược trở lại Folder Icons trên PPC :D. Hi vọng rằng từ đây các designer của PV bắt đầu trổ tài và cho ra đời những sản phẩm độc đáo dành cho Weather Panel mang phong cách riêng của PV

(Đã test, hoạt động tốt trên PPC :p)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
:D:D:D Thì ra khi trước mình thiếu cái vụ FIX nên chỉnh sửa được nhưng khi đổi tên lại thì WP lại không nhận:(:)(:)(( Bây giờ thì ok roài. Mặc dù mơi down về chưa thử:)):)):))

longgiang81

Super V.I.P
Soft này khá hay đấy ancola66, từ đây có thể khám phá ra thêm nhiều thứ nữa, hi vọng bạn sớm ra mắt cho anh em dùng WP bộ Skin đầu tay :p

ancola66

Super V.I.P
Soft này khá hay đấy ancola66, từ đây có thể khám phá ra thêm nhiều thứ nữa, hi vọng bạn sớm ra mắt cho anh em dùng WP bộ Skin đầu tay :p
Không đựoc rồi Long ơi. Mình làm đúng từng bước nhưng sau khi rename lại thành *.wpa thì nó vẫn không đổi.Khi chí vào nó thì nó hiện Type :Animation Shop Animation .Chép vào máy thì không thấy nó hỏi có chép đè hay không ,Biết là hỏng rồi nhưng vẫn chép sau đó xóa các icon động cũ đi và kết quả là chả thấy gì ngoài vầng trăng cô đơn:(:)(:)(:))):)):))

longgiang81

Super V.I.P
Bạn có làm đúng như hướng dẫn ko thế ancola66 ? Mình test rất OK rồi mới post bài lên mà :( bạn có nhìn thấy cái icon số 44 mình post ở dưới bài kia ko, chép vào PPC thấy good mà. Vậy để mình thử lại toàn bộ xem sao, nhưng theo mình thì bạn nên xem lại từng bước thực hiện 1 lần nữa đi nhé :D

ancola66

Super V.I.P
Bạn có làm đúng như hướng dẫn ko thế ancola66 ? Mình test rất OK rồi mới post bài lên mà :( bạn có nhìn thấy cái icon số 44 mình post ở dưới bài kia ko, chép vào PPC thấy good mà. Vậy để mình thử lại toàn bộ xem sao, nhưng theo mình thì bạn nên xem lại từng bước thực hiện 1 lần nữa đi nhé :D
Cho mình hỏi một câu là :Khi đến bước cuối cùng là đổi lại định dạng cho nó *.wpa thì sau khi chuyển xong thì cái file động đó nó có biểu tượng của phần mềm Animation Shop 3 không?

longgiang81

Super V.I.P
:)) bạn nói thế là mình hiểu rồi :))

Thực chất định dạng ảnh và phần đuôi mở rọng nó vẫn chưa đc đổi, trên PC bạn chọn Tool>Folder Options>View> đánh dấu vào mục Hide Extensions for known type files nhé. Lúc này thì rename mới có tác dụng đc và bước cuối cùng khi rename ngược trở về .wpa thì nó ko còn biểu tượng của Animation Shop trên đó nữa đâu bạn, Windows sẽ đưa nó về dạng Unknown :D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Ngon Nghẻ rồi Long Giang ơi:)):)):)) >Đây là hình mình đã resize lại và làm cho nền của Icon động trong suốt nên nhìn mặt trăng đã hơn:)):)):)). Bắt tay vào chế tác thôi.=))=))=)) .Thanks Long Giang. Nhưng mình phải bỏ dấu chứ không phải tích vào ở mục bạn bảo thì mới lòi đuôi cáo ra được ( Ví dụ 37.wpa.mng )=)) Chặt cái đuôi *.mng kia đi là OK

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Cả ngày hôm nay lọ mọ với cái WP này đến giờ mình đã tìm đc cách Update cho nó rồi, nhưng có điều thay vì Auth : SUCSCCES thì giờ lại là Auth : UBETCHA :))

Thông thường sẽ có đến 3 bản WP đó là những bản sau đây :

1. WP_Auth_Moon_251_DLL.zip
2.
WP_Auth_Moon_250_DLL.zip
3.
WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL.zip

Nhưng ở đây chúng ta chỉ cần chú ý tới bản số 3 tức là bản WP_Auth_Moon_TRIAL08_DLL.zipancola66 đã Up lên cho các bạn thôi nhé. Để kiểm chứng xem mình đang dùng bản nào thì các bạn vào Settings trong WP, tại Tabs About các bạn cho chạy Run Diagnostics, nhưng sau khi chạy xong thì ko nhấn OK mà các bạn hãy kéo thanh cuộn chạy ngược lên phía trên, tại đây sẽ hiện ra đầy đủ thông tin bạn đang dùng bản nào và sẽ có "thuốc" trị cho nó ở cuối bài :)). Nếu bạn nào đã cài cái file WP-Auth.cab mà mình đã post ở bài trước thì các bạn làm như sau nhé :

- Bỏ Today Plugin của WP bằng cách vào Settings/Today/Item và Uncheck mục WP đi, OK
- Vào Tab System/Remove ProgramsRemove nó đi
--------------------------------------------------------------------------
Tải file đính kèm của mình ở dưới bài về PC để bàn và giải nén.
Tắt Today Plugin của WP đi ( cái này chắc ko phải nhắc lại :D)
Chép đè file WeatherPanel.dll vào theo đường dẫn Mobile Device/Program Files/MarsWare/WeatherPanel
Bật lại Today Plugin và cho chạy Run Diagnostics và Update xem kết quả có giống như trong hình của mình ko nhé < Nếu giống thì nhớ bấm cho mình 1 cái Thanks =)))

@Longgiang81: Hôm nay lại không Update được rồi. Lại bị Auth: FaiL rồi :(

ancola66

Super V.I.P
Mình vẫn updata bình thường mà Sync, GPRS,Wifi . Chỉ do kết nối thôi bạn à, nhất là GPRS dạo này hơi bị lởm nên khó updata thôi vào WAP Vinaphonne còn khó nói chi updata.

binhhdda

Mình dung sync. dể update qua PC mà. Nhận E-mail qua YahooGo vẫn OK chỉ có WP là auth: Fail thôi.

m600

Em vẫn up data được bình thường anh binhhdda.Có thể la do anh binhhdda cài thêm phần mềm nào nữa không ?WP rất hay bị đụng phần mềm đó anh binhhdda.anh kiểm tra lại 1 lần nữa coi sao anh binhhdda.

binhhdda

Hôm nay mình không cài thêm gì. Sáng nay ngồi uông nước Update qua Wifi OK. 2 giờ sau update qua sync. không được. Lại như lần trước rồi hay sao nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
Mình kiểm tra lại rồi bạn ạ, vẫn Auth : UBECHA :)) Bạn nên kiểm tra lại xem bạn đang dùng phiên bản nào nhé. Nếu đúng là bản của ancola66 Up lên ( có Moon thay đổi từng ngày ) thì bạn nên xem lại các bước cài đặt từ đầu xem đã đúng chưa. Còn nếu bạn ko dùng bản của ancola66 thì mình sẽ gửi cho bạn 2 bản còn lại :D

To ancola66 : đêm qua ngồi lọ mọ mới làm đc 2 cái đã lăn quay ra ngủ rồi :p, ancola66 thử xem mình làm thế này đã đc chưa, nếu cứ đà này chắc sang tuần mình sẽ hoàn thiện :D

Chỉnh sửa cuối:

dinhthoduc

cho mình hỏi sao minh update dược nhưng dể 1 lúc nó lại bi sai thời tiết, mình hay dung phần mềm SKTook dê don dẹp va lam du Ram

m600

cho mình hỏi sao minh update dược nhưng dể 1 lúc nó lại bi sai thời tiết, mình hay dung phần mềm SKTook dê don dẹp va lam du Ram
Bạn dinhthoduc xem lại phần cài đặt đồng hồ trên PPC của bạn có đúng giờ GMT +7 ko.lúc trước mình cũng bị updata lệch như vậy đó:)).Trưa 3:00AM mà nó hiện lên ông mặt trăng.Mình kiểm tra lại thì biết do mình chỉnh sai giờ ( 3:00 PM ).=))