• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

longgiang81

Super V.I.P
Gửi đến các bạn bộ Icons và Themes mang phong cách của HTC Touch

Link tải Themes của VGA :

Link tải Themes của QVGA :

Link tải Icons 64x64 :

Link tải Icons 48x48 :

Link tải Icons 32x32 :

Link tải Icons 24x24 :

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola66 ơi PPC của em thế này đã hiển thị mặt trăng chưa à ?
*Thứ nhất nếu bạn cài icon động thì chắc chắn là đã hiện ảnh mặt trăng.
*Thứ hai nếu bạn dùng icon tĩnh thì bạn chí vào hình mặt trăng để nó hiện cửa sổ Detail Forecast .Bạn nhìn xuống góc dưới bên phải của cửa sổ (Phần Tonight) nếu có số % mặt trăng được chiếu sáng là đã OK. Như đêm nay là : 97%

longgiang81

Super V.I.P
Thì tất nhiên tôi đã Update rồi :D , nhưng làm sao để hiển thị được ảnh vệ tinh thì chưa được :O

Tại thành phố mà bạn đã Set ảnh vệ tinh, bạn Tap vào Icon hiển thị trạng thái thời tiết sẽ hiện ra 6 Menu cho bạn chọn, bạn Tap vào Menu thứ 5 từ trái sang là thấy đc ngay thôi :D

Hà Nội đêm nay là CLEAR rồi, những bạn nào đã cài file 31.wpa v2.0 của ancola66 thì Thanks bạn ấy 1 cái đi nhé, đẹp quá :D

Chỉnh sửa cuối:

HeroHP

@ HeroHP : Về cơ bản định dạng ảnh mà mình Update nó là .JPG mà bạn, làm sao mà động đậy như gif đc chứ :D, với lại căn bản nhà viết soft ko cho hiển thị kiểu step by step nên cho dù mình có nhiều link ảnh cũng ko thể nào làm cho chúng động đc đâu :))

Ý tớ ko phải vậy. Long đưa ra link của 24 cái ảnh mây vệ tinh để add vào WP thì tớ muốn hỏi khi thời gian chuyển sang giờ tiếp theo thì ảnh mây vệ tinh có nhảy tự động theo giờ hay ko, chứ tớ ko hỏi cái ảnh nó chuyển động animation hay ko :p

longgiang81

Super V.I.P
@ ancola 66 : Tại hôm qua mới đi về nên hơi mệt nên mình chưa bắt tay vào làm nốt, hẹn 1 hoặc 2 hôm nữa sẽ post lên chia sẻ cùng anh em :D

@ HeroHP : Mình chưa thử nên chưa rõ lắm, nếu có thể thì để đêm nay test thử xem nó có " nhảy" đc ko nhé :p

vudq

Tại thành phố mà bạn đã Set ảnh vệ tinh, bạn Tap vào Icon hiển thị trạng thái thời tiết sẽ hiện ra 6 Menu cho bạn chọn, bạn Tap vào Menu thứ 5 từ trái sang là thấy đc ngay thôi :D
Tôi tap vào icon thứ 5 như bạn hướng dẫn thì được : "WeatherPanel: Waiting for storage card...Or invalid layout file " ????:-?

hoachampa

Bác ơi sao của em nó trắng trơn vậy với lại em dùng thames Vista Alive và thames Bliss Alive ,thì hình nền nó co lại 1 nửa nhưng dùng thames Ocean thì chuẩn nhất kín hết mà hình bác à . Bác sửa lỗi giúp em với

longgiang81

Super V.I.P
@ vudq : Tức là Icon và Themes + cả soft bạn đã cài trên thẻ nên thỉnh thoảng sẽ có 1 lúc nào đó nó ko load kịp ngay đc nên báo vậy thôi, bạn chờ 1 chút là đc ngay mà, nhanh lắm :p

@ hoachampa : Trong file rar tải về có kèm cả file . TKS để thay đổi mà bạn, nó chính là phần nối dài cho bộ Themes của WP nên bạn ko để ý đó thôi. Bạn cài bộ nào thì tìm file TKS thích hợp để set làm Today Screen là OK ngay :D

ancola66

Super V.I.P
Tôi tap vào icon thứ 5 như bạn hướng dẫn thì được : "WeatherPanel: Waiting for storage card...Or invalid layout file " ????:-?
Gặp trương hợp như thế bạn set về theme mặc định xem sao .Nếu vẫn không được bạn remove và cài lại phần mềm xem sao .Tất cả các bước bạn phải làm đúng hướng dẫn ở các bài trước.

@ HERO HP :Thanks bạn đã hỏi thăm .Mình cũng không biết từ lúc nảo nữa:))

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Chú Ý : Bạn nào hôm qua đã Down file 31.wpa (Sao Băng) ở bài trên thì xin mời quay lên Down lại :D .File đó vừa được sửa lỗi và updata:))

hhuy

Gặp trương hợp như thế bạn set về theme mặc định xem sao .Nếu vẫn không được bạn remove và cài lại phần mềm xem sao .Tất cả các bước bạn phải làm đúng hướng dẫn ở các bài trước.

@ HERO HP :Thanks bạn đã hỏi thăm .Mình cũng không biết từ lúc nảo nữa:))

Mình bổ sung thêm ý kiến trả lời của bác ancola66 .
Gặp trường hợ trên , bạn thoát chương trình Wbar + WD ra , trở về mặc định , bạn vào phần today chon items WP lên , sau đó set theme nào mà bạn muốn lên .
Cuối cùng load lại Wbar + WD là ok . không cần remove .
chúc thành công .

cuongking

cho mình hỏi sao may mình kết nối internet thông qua cable kô được,mình làm tất cả theo hướng dẫn của các bạn rồi mà vẫn kô thành công, minh thử đánh 1 trang web bất kì thì may mình hiện len dòng chữ:" the page you are looking for can not be found due to unknown eror 0x80072f78" có bro nào bít xin chỉ giáo.chân thành cảm ơn các pro.m thử trên cả exec lan atom đều như vậy cả

hhuy

cho mình hỏi sao may mình kết nối internet thông qua cable kô được,mình làm tất cả theo hướng dẫn của các bạn rồi mà vẫn kô thành công, minh thử đánh 1 trang web bất kì thì may mình hiện len dòng chữ:" the page you are looking for can not be found due to unknown eror 0x80072f78" có bro nào bít xin chỉ giáo.chân thành cảm ơn các pro.m thử trên cả exec lan atom đều như vậy cả

Bạn seach lại diễn đàn phần kết nối nhé , cái này nối nhiều rồi , còn thear này chỉ nói riêng WP thôi . Chúc vui .

To : > ancola66 & longgiang81
Vui lòng cho mình hỏi , mình tìm các file trong WP mình edit ra nhưng không thấy file nào chỉ đường dẫn của các ảnh trong backgound & backgounds , cụ thể là thế này , mình muốn chuyển đổi các file ảnh trong 2 thư mục backgound & backgounds thành dạng đuôi khác ( hiện tại là .PNG ) nhưng mình tìm hoài không thấy đường dẫn hoặc lệnh text nào nói đến backgound & backgounds hay .PNG .
Mò 2 ngày rồi ko ra , bótay bóchân.com.vn luôn . Mong 2 bác ai biết thì cứu bồ dùm mình .
Hay là mình dùng chương trình edit chưa đúng ? mình đang sử dụng soft (resha....) thì thấy được hết nhưng vẫn ko tìm ra vấn đề nêu trên .
Thanks các bác trước nha .

ancola66

Super V.I.P
Có đường dẫn chứ tại sao không. Đây nè :

-;DEBUG

;CURRENT FORECAST

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS#
0,0,0,0

;IMAGE
#MOON-LARGE#
-10,-10

;IMAGE
#CURRENTICON-CUSTOM-BACKGROUNDS2#
0,0,0,0

;IMAGE
#CURRENTICON-LARGE#
0,0,64,64

Rõ ràng các icon hiện trên Today đều có đường dẫn cả .
Còn các file đó là *.png thì khi tác giả đã dựa trên phần mềm để soạn thảo Theme mà phần mềm WeatherPanel thì hỗ trợ file ảnh tĩnh *.png và file ảnh động *.wpa .Bạn muốn đổi đuôi khác thì bạn phải viết lại phần mềm WeatherPanel .:D. Tất cả những điều tôi và bạn Long Giang Chỉnh sửa thêm thắt đều phải tuân theo luật của phần mềm Weather Panel hết .Làm Trái thì làm sao mà chạy được:)).Cũng như nếu bạn dùng WAD chẳng hạn chỉ sai một kí tự là chữ thường hay chữ in trong câu lệnh là đã không đưa được mục đích ra ngoài màn hình rồi.

longgiang81

Super V.I.P
ancola66 nói đúng đấy bạn ạ, muốn thay đổi định dạng ảnh trong Weather Panel thì bạn phải viết lại soft thôi, mà theo mình nghĩ thì cái này chắc hhuy chưa làm đc :)). Còn về soft thì bạn hơi nhầm 1 chút thì phải, soft ở đây chỉ là các soft để Edit ảnh như bọn mình vẫn đang dùng là Photoshop để chỉnh sửa các định dạng như .png, .tga... và Animation Shop để chỉnh sửa các file .wpa đc đổi đuôi sang .mng thôi
. Chứ đâu cần tới soft cao xa như Res đâu bạn, mà cho dù có cao xa như Res cũng ko thể edit đc =))

hhuy

Thanks ancola66 & longgiang81 , chờ hồi âm từ trưa đến giờ .
Căn cứ theo chỉ dẫn của bạn , mình vừa nghĩ ra một hy vọng ( chỉ mới là hi vọng :-? ) tranh thủ mấy ngày nghỉ lễ Quốc Khánh , mình sẽ làm được vài điều gì đó .
Mình cũng đã cố tìm cách bổ sung thêm định dạng cho phần mềm , nhưng lực bất tòng tâm . Hy vọng kỳ này có kết quả tốt hơn . À này Ancola66 , bạn có thể dịch dùm mình 47 đoạn mã text về thời tiết WP được ko ? ( thanks trước nhá :D:D:D) vì chiều nay còn lo mấy việc cty cho xong mới được nghỉ lễ nên ko có time .

Cuối cùng thì chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ nhé , ai có đi chơi xa thì cũng ghé thăm PDaViet nhé , còn ai ở nhà thì tranh thủ làm xong mấy bộ Icons của mình rồi post lên cho anh em nhé , coi như thưởng lễ Quốc Khánh ấy mà :)):)):)).

ancola66

Super V.I.P
Bộ icons của Long Giang sưu tầm rất đẹp, hỗ trợ mọi loại màn hình. Chỉ tiếc một điều là không cựa quậy được:D

longgiang81

Super V.I.P
Giờ làm thêm cho nó động đậy nữa thì chết ốm mình mất thôi ancola66 ơi :((