• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Skin cho Calculator

trantony

@ trantony : Nếu bạn có nhã hứng "hack" khoảng trắng trên màn hình Home của iPhone như hình trên thì mình sẽ gửi cho bạn nguồn của nó. Tuy nhiên chưa đc hoàn hảo 100% nên mình chưa post lên cho các bạn. Sẽ Up lên sớm nhất có thể :p

Chắc bác đã hiểu lầm ý của mình rồi, ý của mình là làm sau trên SB chỉ hiện đủ 12 icon mặc định của IP thôi còn những icon mà mình cài thêm vào như Installer, Summeboard... thì sẽ nằm phía dưới của Dock. Nhưng mình đã tìm ra cách giải quyết và muốn nói ra đây để ae nào thắc mắc giống mình thì tự chỉnh luôn.

Vào SMBPrefs (SummerBoard) -> tắt chức năng Hide icon Labels (off) -> rồi chọn Restart SpringBoard.

Dù sao cũng cám ơn bác LongGiang đã trả lời =D> .

Thân !

longgiang81

Super V.I.P
@ Wave125 :
[COLOR=DarkGreen nói:
longgiang81[/COLOR]]Signal Strength
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/FSO_0_Bars.png-FSO_5_Bars.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_0_Bars.png-Default_5_Bars.png

WiFi Bars
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_0_AirPort.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_1_AirPort.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_2_AirPort.png
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_3_AirPort.png

@ trantony : :D

Wave125

1 số Slide đẹp cho iPhone :

Các bạn lưu ý cách thay đổi con trỏ Slide như sau nhé :

1. Slide to unlock : màu xám System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework/bottombarknobgray.png

2. Slide to answer : màu xanh lá cây System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework/bottombarknobgreen.png

3. Slide to power off : màu đỏ
System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework/bottombarknobred.png

Hình đính kèm

Tập tin đính kèm
Dạng tập tin: rar Slide.rar‎ (658.1 KB, 295 lần tải)

bộ này giải nén ra thiếu mà chỉ một bộ chỉ có 2 cái

longgiang81

Super V.I.P
Bộ đó do tác giả đưa lên nó thế đó bạn ạ, đúng là có 1 sô bị thiếu thật, vậy bạn cần bộ nào thì mình làm lại :-?

Chỉnh sửa cuối:

bonblue

@ bonblue : Nếu bạn ko biết dùng PhotoShop thì mình khó nói với bạn quá. Vậy bạn muốn đổi thành chữ gì ?

Đã đổi thành công.Mấy hôm trước không có thời gian.Mà thằng em lấy nickk nó vào hỏi bậy ba.Tui thì cũng biết chút ít về cái đó nhưng ko có khéo về mấy cái vụ này.Chỉ đc tài phá:D

Wave125

mình thích cái bộ biểu tượng là hãng xe hơi hình tam giác mầu vàng đó, làm đc mình cám ơn nhìu

quyduc84

anh longgiang oi iphone ver 1.1.1 mình làm logo dc ko anh ,em copy file SpringBoard vào thư mục System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ rồi bỏ file
Default_CARRIER_ATT.png (65x20)
FSO_CARRIER_ATT.png (65x20)
rồi khởi động lại nó treo luôn ,hic...

longgiang81

Super V.I.P
@ quyduc84 : Cái đó chỉ dành cho 1.0.2 thôi bạn ạ, mình ko nói là dùng đc cho 1.1.1, cũng đang tìm cách h*ck nó đây :)

@ YonexRDS_001 : Bạn chờ mình nha b-)

symbian

Hic đọc hết 2x trang về chủ đề themes mà vẫn chưa hiểu cách cài themes cho IP :(( , làm theo cách tạo folder C\phonedmg rồi chạy cmd type lệnh thì nó đếch nhận câu lệnh , chạy theme.exe thì ko được , buồn quá má ơi , con ăn ở thất đức gì đâu mà apple nó ghét con vậy nè :(

bonblue

Anh longgiang81 cho em hỏi về vấn đề này chút.Vì làm mãi mà không đc.
Bữa trước có cái theme halloween của anh đó.Trong phần halloween em tải về và mở ra thì thấy nó sắp sếp rất dễ để mà dùng ( vì khi cài đặt thì mình cũng phải tìm giống như vậy ).Nhưng khi em tải cái theme Metal Blue về thì trong đó nó lại khác.Nên em không biết cách nào để mà làm tương tự như cai halloween vậy ? Anh có thể chủ rõ cho em vấn đề đó đc không.Sao nó lại khác nhau và cách làm cái metal blue đó thế nào.Híc

trantony

Anh longgiang81 cho em hỏi về vấn đề này chút.Vì làm mãi mà không đc.
Bữa trước có cái theme halloween của anh đó.Trong phần halloween em tải về và mở ra thì thấy nó sắp sếp rất dễ để mà dùng ( vì khi cài đặt thì mình cũng phải tìm giống như vậy ).Nhưng khi em tải cái theme Metal Blue về thì trong đó nó lại khác.Nên em không biết cách nào để mà làm tương tự như cai halloween vậy ? Anh có thể chủ rõ cho em vấn đề đó đc không.Sao nó lại khác nhau và cách làm cái metal blue đó thế nào.Híc

Giúp bác Giang 1 tay nhé ;).

Có rất nhiều cách để thay đổi theme cho Iphone và với câu hỏi của bạn thì ta làm theo cách này:

1. Sau khi giải nén file Metal Blue.rar thì bạn sẽ có 2 thư mục Applications và System -> bạn dùng iBrickr hay WinSCP chép đè hai thư mục Applications và System trong vào thư mục gốc của Iphone.

Chú ý :Cách này sẽ làm thay đổi toàn bộ icon mặc định của Iphone .

Thân !

Chỉnh sửa cuối:

YonexRDS_001

bác LG81 ơi sao minh upload file logo carier đúng theo đường dẫn như bác chỉ dẫn mà kô thấy thay đổi logo gì cả, mình đã restart lại máy.

longgiang81

Super V.I.P
Ko chỉ riêng 2 file logo carrier đâu nhé, nó còn cả file SpingBoard nữa cơ mà :)) sau khi chép vào thì Reboot lại máy là OK b-)

chanboxu

summerboard trong flirk của tớ có rồi.nhưng trong máy sao không nhận nơi.làm sao chạy đây

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi đã Uplad Themes vào đúng theo đường dẫn thì bạn mở SummerBoard ra và chọn Themes, bước quan trọng nữa là phải Restart SpringBoard, sau khi Restart xong thì Themes đã đc Load.

Status
Không mở trả lời sau này.