• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
iPhone Grunge

skyhorse

Anh LongGiang oi!!!làm theo hướng dẩn của anh nhưng vẫn không thay đổi dc icon của Pin!!!có cần đổi tên gì không anh?mười mấy file lận,e ko biết đổi tên theo thứ tự thế nào!!!thanks
trích :Thay đổi giao diện PIN khi sạc và chế độ Slice to Unlock và các Icon của Apple các bạn Upload các file trong cùng thư mục tương ứng vào /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/

Chỉnh sửa cuối:

BAJOKA

Anh LongGiang oi!!!làm theo hướng dẩn của anh nhưng vẫn không thay đổi dc icon của Pin!!!có cần đổi tên gì không anh?mười mấy file lận,e ko biết đổi tên theo thứ tự thế nào!!!thanks
trích :Thay đổi giao diện PIN khi sạc và chế độ Slice to Unlock và các Icon của Apple các bạn Upload các file trong cùng thư mục tương ứng vào /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/

Mấy file thay icon Pin của anh Long up lên toàn đổi tên sẵn rồi mà!
Còn nếu ko bạn thấy có 17 files trong đó,bạn hãy rename tên như sau: BatteryBG_1.png; BatteryBG_2.png; .... cho đến BatteryBG_17.png. Sau đó bạn up vào theo đường dẫn: /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/.Khởi động lại máy là okie!Chúc thành công!

hjdjng

Các bạn có thể up lên cho mình cái file BarDialer_sel.png (default) được không ! :( ! mình cảm ơn ! ^_^ !

longgiang81

Super V.I.P
File BarDialer_Sel.png mặc định mình Up lên cho bạn đây. Nhưng lưu ý với bạn là nếu bạn đã chép đè file MobilePhonePackedImages.artwork lên file gốc thì việc thay đổi file BarDialer_Sel.png sẽ ko có tác dụng nữa đâu nhé. Nếu đã chép đè file MobilePhonePackedImages.artwork thì bạn nên tìm máy của người khác để lấy file gốc về và thay thế, vì mình cũng đã thay đổi rồi nên ko thể up lên cho bạn đc :D

Mình sẽ gửi hướng dẫn cách extract file *.artwork ( chứa hình ảnh hiển thị ) cho các bạn ở bài sau.

longgiang81

Super V.I.P
Ở bài này tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách Extract và Import ngược trở lại file *.artwork trên iPhone. Vì đây cũng là file chứa các hình ảnh hiển thị cho Dialler, Keyboard, và waitcursor khi bạn lướt Web...

Để chuẩn bị trước tiên trên PC của các bạn phải cài Java, cái này rất dễ tìm trên Web nên tôi ko nói lại. Tiếp đến các bạn tải Attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén. Ở đây tôi làm việc trên Desktop của PC nên các bước thực hiện và đánh lệnh sẽ đơn giản hơn rất nhiều. Trên Desktop của PC các bạn tạo 1 folder tên là artwork chẳng hạn, chép file iPhoneShop-0.4.jar vào đó, tạo thêm 1 folder nữa là pngs. Nếu muốn Edit lại file *.artwork của Dialler thì các bạn dùng iBrickr vào iPhone theo đường dẫn : Application/MobilePhone.app/ và chép file
MobilePhonePackedImages.artwork ra và để vào chung với folder artwork. Tại cửa sổ cmd của PC ( StartMenu/Run/cmd ) các bạn gõ như sau :
Mã:
cd C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\artwork
Với Administrator là Users trên máy tính của bạn để được như hình sau :

Gõ tiếp :

Mã:
java -jar iPhoneShop-0.4.jar ARTWORK MobilePhonePackedImages.atwork export .\pngs\

máy sẽ tự đông Extract toàn bộ hình ảnh có trong file *.artwork vào thư mục pngs mà ta vừa tạo như ở trên

Tới bước này thì các bạn có thể thoải mái edit lại các hình ảnh đã được Export ra, nhưng nhớ là định dạng ảnh cho phép sau khi edit lại là *.png đấy nhé. Sau khi đã thêm, bớt, chỉnh sửa xong thì ta tiến hành đóng gói lại thành file *.artwork như lúc đầu. Các bước thực hiện Import lại như sau :

Trên cửa sổ cmd các bạn gõ lại lệnh :
Mã:
java -jar iPhoneShop-0.4.jar ARTWORK MobilePhonePackedImages.artwork import .\pngs\

Bây giờ các bạn có thể chép ngược trở lại file MobilePhonePackedImages.artwork vào iPhone theo đường dẫn Application/MobilePhone.app/ và Restart lại máy để thưởng thức thành quả của chính mình. Các bước trên có thể dùng để chỉnh sửa thêm các file *.artwork khác tương tự. Tôi sẽ Up tất cả các file cụ thể lên ở bài sau.

Chúc các bạn thành công và có những keyboard, Dialler riêng của chính mình!

Status
Không mở trả lời sau này.