• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC BÀI THAY ĐỔI ICON CHO UIQ3.0 (Update 03/02/10)

NokuaN70

Well-Known Member
Không sao, mình chọn cách Update Service giờ ổn lại rồi , cài lại các chương trình , nhưng có điều sao giờ vào X-Plore , các Folder như Resource , Private , Sys đã ko thấy đc nữa.... Tạo folder thì nó báo lỗi Can't Make Dir gì đó..._._" ... mình đã chuyển qua xài PowerMP3 , và cũng đã skin đc IphoneLock và PowerMP3 lun r`... hehe :D

CAPSWITCH đã để OFF chưa mà đòi xem :D:D:D. Để CAPSWITCH OFF rồi vô lại X-plorer chọn Menu/Tool/Configuration, đánh dấu chọn ở các dòng sau: Show hidden files, Show ROM drives, Show system files/ folders xem có thấy dc mấy folder đó không? Không có máy tính, đang online bằng ĐT, đề nghị không thắc mắc nữa nhe :D:D:D. Đùa thôi đừng tưởng thật nhé. Nếu có gì thì cứ post bài lên, giúp gì dc mình sẽ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

lieuvanphuoc

Tui ko cần biết mấy ngừi có máy tính hay ko , chỉ cần biết là giờ tui làm đc òi :D Ko biết cám ơn mấy ngừi bn lần nữa. hiz
Chỉ tớ cách xài PowerMP3 đi,có cách nào di chuyển Icon ra chỗ nào tiện hơn ko , như màn hình ngoài á...mỗi lần xài vào tận trong "kẹt" _._" chưa đăng kí nữa , chả bik đăng kí sao luôn, Update nhạc toàn 2/3 số bài , cứ báo Over Flow gì đó :D

NokuaN70

Well-Known Member
Tui ko cần biết mấy ngừi có máy tính hay ko , chỉ cần biết là giờ tui làm đc òi :D Ko biết cám ơn mấy ngừi bn lần nữa. hiz
Chỉ tớ cách xài PowerMP3 đi,có cách nào di chuyển Icon ra chỗ nào tiện hơn ko , như màn hình ngoài á...mỗi lần xài vào tận trong "kẹt" _._" chưa đăng kí nữa , chả bik đăng kí sao luôn, Update nhạc toàn 2/3 số bài , cứ báo Over Flow gì đó :D
Power MP3 thì xài bản 1.06 là ngon nhất, đăng ký với 123456 hay 6 con số bất kỳ. Để update nhạc mà không bị thông báo Over Flow gì gì đó( lỗi này hơi lạ nha) thì chọn More/setting/Preferences chọn tab Update ở phần Exclude files ò chọn Less than 1MB. Còn đăng ký thì chọn More/Register. Quan trọng nhất nên cài Power MP3 vô bộ nhớ máy, thư viện nhạc nên chỉnh sửa lại, xóa hết các thông tin về bài hát như tên Album,các comment vớ vẫn của các diễn đàn up nhạc.... Cách chỉnh sửa thì trên máy tính click chuột phải vào baì hát chọn Properties/Details xóa hết những dòng không liên quan đến bài hát chỉ để lại tittle sau đó apply. Như vậy khi update nhạc bằng Power Mp3 sẽ hạn chế dc một số lỗi.
Tải Power Mp3 1.06 về : http://www.4shared.com/file/1JRFxkAK/powermp3_11106-PDAVIETnet.html?

lieuvanphuoc

=.=" Giờ tớ chả bik loại PowerMP3 của tớ phiên bản mấy nữa... Thôi kệ đi,giờ tớ thắc mắc cái :D Sáng nay reset máy xong , bỗng dưng các Icon trong Main Menu lớn hơn, có cách nào sữa ko :)) Lớn trông kì cục qá , W950 chứ đâu phải Iphone :))

lieuvanphuoc

Can't delete file:
C:\Resource\Apps\ALaunch_loc.RSC
R` giờ sao nữa đây bạn _._"
-------------------------------------------------
Ở trang đầu của Topic này có bộ skin Hoạt hình vui nhộn ý ,.... Cái nền của Đt có skin chữ Walkman khá đẹp...Bạn chỉ mình cách làm vs nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
bạn đã cài SwissManager chưa? Nếu cài rồi thì chọn Reclaim LV3, xong rồi xoá nhe.

lieuvanphuoc

Còn dzụ cái skin chữ Walkman ở màn hình "desktop" thì skao ? bạn bik làm k..... cái đó trông đẹp :D
Mình đi dzạo dzòng dzòng các 4rum... Skin chương trình nghe nhạc Walkman đối vs họ chỉ là Dow về , giải nén, rồi Copy theo đường dẫn ...thường thì copy sẽ là Folder "Private" nhưng mình thử đi thử lại thì k bao giờ đc ... Bạn có biết Folder của Walkman ở đâu k ? Mình lục tung máy mà ko tìm đc...
Lúc chuyển qua màn hình Iphonelock , sao máy cứ sáng màn hình hoài vậy , có cách nào tắt hok ?

À , chỉ mình xài cái Swiss với , chọn Reclaim lv3 gì đó ở đâu thế... Chọn files kia xong bấm Delete mà ko đc

lieuvanphuoc

Nokua à,tớ hỏi cái này,sao những Folder : Resource , Private,.... của máy hay bị điên quá , có những Files chép vào Folder đó đc , những files thì ko ? Một số files skin Walkman có đuôi .mbm và .RSC tớ chép vào nó báo :"Can't Open File" là sao ? trong khi tớ copy thử những files đó vào Folder khác thì ngon ? Cậu cho tớ nick Y!H cho dễ nc nhé , Nhờ cậu xem dùm mình web này :http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-89/ipod-walkman-uiq-3-0-a-81762/ Mình đang cố skin kiểu đấy , Cài file .sis như chủ Topic nói thì đc , nhưng Walkman ko đổi vì chủ Topic có bảo phải Hack Walkman gì đó = cách dow các files kia và chép vào C:\Resource\App ... nhưng kết quả thì giống ở trên tớ nói đấy ,ko đc... Giúp mình nhé :D Y!H cho tiện
nick mình đây : lieuvanphuoc175

NokuaN70

Well-Known Member
Đã khá lâu rồi mình cũng không còn mod cho em P1. Tuy nhiên có một số điều cơ bản bạn cần nhớ là muốn copy bất cử file gì vào ổ C bạn cần phải chuyển CAPSWITCH về OFF thì copy mới có thể copy dc. Ngoại rừ có một số file chạy thường trực bạn phải sử dụng SWISSMANAGER tắt nó đi, để chọn Reclaim LV3 bạn tìm trong setting hay option của chương trình nhé, do SM mình không xài nữa nên cũng không biết phải hướng dẫn bạn như thế nào. Còn vấn đề Skin WM 3.0 mình khuyên bạn chỉ nên mod 1 số skin mà bạn thấy ưng ý thôi, mod nhiều skin quá dễ gây nặng máy==> khởi động chậm. Và quan trọng hơn nữa trước khi mod thêm skin cho WM 3.0 bạn phải End Stask nó đi hoàn toàn thì mới có thể mod dc.

lieuvanphuoc

Tớ Update service lại rồi , cài Walkman 3.0 có đc đâu =.= Cài xong banh máy lun đó , k nhớ hả..... Giờ tớ hoàn thiện đc máy rồi , skin Walkman,PowerMP3,IphoneLock,Themes,Icon,.... giờ hạnh phúc lắm rồi ..... Giờ chỉ còn hỏi bạn vài cái nhỏ nhỏ thôi :
- Cậu xem dùm tớ cái Skin Hoạt hình vui nhộn ở trang 1 trong Topic này chưa ? trong cái hình có chữ Walkman khá đẹp , làm sao có dzậy
- các ứng dụng của P990 có xài cho máy W950 đc ko , vd:chương trình cài đặt , skin , themes , skin Walkman ...gì đó vì tớ nghĩ là cùng UIQ 3.0..
- cậu biết các games cho W950 ko , chỉ bảo mình nha :D
--- Cái này quan trọng nè --- Chắc tớ sẽ nhớ cậu lắm :)) như film HQ ấy , Tks nhiều

lieuvanphuoc

ừ, tks Nokua nhiều :D Tại có chữ Walkman phía trên đẹp đẹp nên khoái. Nếu dính với Wallpaper thì thôi.. =.= khó chịu lắm. Máy vậy là hoàn thiện rồi :D Hanh phúc rồi, còn mỗi cái Nhắn tin là chưa skin đc gì , cỡ skin đc skin luôn :)) còn cái màn hình "Desktop" vẫn chưa biết nên cần gì thêm :)) Nokua biết đc cái gì hay hay nữa chỉ luôn nghen

iorimatkinh

Bạn cao hiếu ah cái New Iphone - HOT & HOT của bạn đẹp quá mà bạn còn giữ không? link bị die rồi mình không down được nữa? mình dùng p990 :-(

thehuy

Em xin 1 Bộ icon với Theme đồng bộ cho W960i

Mấy anh ơi em xài W960i nhưng ko có bộ icon đồng bộ nào cho máy cả mấy anh có thể cho em xin 1 bộ icon đồng bộ cho W960i được không mấy anh em cảm ơn nhiều

acno

Với những gì mà tác giả Gapika đã làm với bộ SKin Neon cùng các Icon này quả thật giá trị. Mong là các bạn cũng sẽ thích chúng và sử dụng cho chú dế của mình !

Trong bộ Neon Skin này chúng ta có:
- Theme đen Black Build ( Cho P990i, P1i,.. )
- Icon Neon Pack ( Dưới dạng file .RSC và .MBM, ngoài ra có File Sis Icon riêng cho P990i). Có rất nhiều Icon Cool thay cho mặc định của máy + Có cả phần Icon cho Tele + Power : Nghe gọi và tắt mở máy.
- Status bar đồng bộ ( Pin sóng ...)
- Các Icon đính kèm 9 dạng PNG để làm icon cho Today.

Mình sẽ sớm có bộ Skin PowerMp3 Neon dùng chung cho UIQ 3.0 đồng bộ cho các bạn, sẽ sớm thôi!!! Hãy chờ!

Đây là bộ FULL , có đủ các Icon trong TOOLS, MULTIMEDIA, PHONE,OFFICE, SYSTEM LOGO, TELE FILE ....rất nhiều Icon đẹp đang chờ các bạn!
Để tham gia thảo luận về Skin này các bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31617

Bản cho P1i, M600, W950i : http://www.4shared.com/file/59448252/b7da44fc/total-neon-iconpack-by-gabika-en.html
Bản cho P990i: http://www.4shared.com/file/59448023/8c1836c3/Total_Neon_Iconpack_For_P990.html

Neon Skin cho Power MP3, có hỗ trợ cho cả P990i khi Flip Closed. Mong các bạn sẽ thích!

cho phép em đào mộ cổ lên bởi em vẫn còn đam mê, ai đó còn cái skin này ko cho em với ( và còn những cái khác nữa ), xin cảm ơn nhiều