• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC BÀI THAY ĐỔI ICON CHO UIQ3.0 (Update 03/02/10)

tommynguyen1961

cho em hỏi mấy cái icon png chép vào đâu vậy? menu 5icon ở màn hình activity sao ko thay đổi gì hết dù xài theme nào cũng vậy hết T_T

Icon png là 9e63 bạn tự thay thế chương trình nào bạn thích. 5 cái icon ở màn hình ngoài không thay đổi có thể là do bộ icons đó không support hoặc khi bạn copy icons bạn không kill activity menu nên nó không cho phep2 đè lên icons cũ.
bác nào chjo e hỏi với sao e cai theme Taylor Swift Theme vào roài mà chỉ thay đổi hình nền mà các icon ko thay đổi theo nhi

Theme chỉ thay đổi hình nền chứ không thay đổi icons bạn nhé.
Và điều nữa các bạn ko nên post bài thảo luận ở đây nhé.

laocai_city

:Dkhông còn gì để nói ngoài từ "Quá tuyệt vời" các anh giỏi wa.hoan hô.hihi.thanks all

lieuvanphuoc

Mình không tài nào tìm được các ổ cứng như : ổ C/ , ổ D/ ... Ai giúp mình vs , mình đc anh cho 1 con W950i phụ kiện có đủ, mình chép nhạc,themes vào đt thông qua thẻ nhớ , và chưa bh thấy các ổ C,D gì cả. Kết nối bt thông qua PC Suite... thì chỉ thấy mỗi Phone - Media Memory thôi !! Ai giúp mình vs nhé , Plz . Mình k bỉt xài cái dt này cho lắm,vì các bước skin và icon trên hình như thông qua các ổ C,D thì phải ...... Hay ai hướng dẫn mình cách cài mấy cái này cho dt đi , nhìn đẹp mà mò hoài ko biết

NokuaN70

Well-Known Member
Mình không tài nào tìm được các ổ cứng như : ổ C/ , ổ D/ ... Ai giúp mình vs , mình đc anh cho 1 con W950i phụ kiện có đủ, mình chép nhạc,themes vào đt thông qua thẻ nhớ , và chưa bh thấy các ổ C,D gì cả. Kết nối bt thông qua PC Suite... thì chỉ thấy mỗi Phone - Media Memory thôi !! Ai giúp mình vs nhé , Plz . Mình k bỉt xài cái dt này cho lắm,vì các bước skin và icon trên hình như thông qua các ổ C,D thì phải ...... Hay ai hướng dẫn mình cách cài mấy cái này cho dt đi , nhìn đẹp mà mò hoài ko biết

Bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...nhanh-cho-UIQ-3.x-Tối-quan-trọng-khi-dùng-UIQ! để thấy được ổ C nhé. Chúc vui.

lieuvanphuoc

To tommynguyen1961 : Bạn ơi cho mình hỏi,bộ skinn Emerald graphical pack[full pack] của bạn cài đặt như thế nào ? vậy... có phải là Install --> Emerald Icon Pack [SIS Packed] <-- là xong phải k bạn ?... =.= mình k rành nên hỏi bạn , tks nha

NokuaN70

Well-Known Member
Thông thường một số file được up lên dưới dạng file nén,bạn cần phải giả nén trước khi cài. Nếu giải nén ra là file SIS thì bạn sử dụng File Manager của máy để cài nhé. Còn file chép thì bạn nên xem kỹ hướng dẫn và chép vào đúng theo từng thư mục tương ứng trên máy, khởi động lại ĐT nữa là hoàn tất.

lieuvanphuoc

Thua cái máy này luôn, một số phần mềm đuôi .sis cài không được.Đối với skin Emerald graphical pack Vào chọn Install -> Yes -> Yes... -> Yes... -> Cannot Install : Nó bảo rằng files này đã có trên máy rồi..trong khi khởi động lại vẫn ko thấy đổi gì, ngay cả chạy thanh Install như bao chương trình khác còn không thấy . hiz . Ai biết tại skao k ? Anh tớ bảo ra mấy tiệm DT như TGDĐ mà cài , nhưng tớ thấy bất tiện quá , họ có Skin như web mình ko ? _._"

NokuaN70

Well-Known Member
Thua cái máy này luôn, một số phần mềm đuôi .sis cài không được.Đối với skin Emerald graphical pack Vào chọn Install -> Yes -> Yes... -> Yes... -> Cannot Install : Nó bảo rằng files này đã có trên máy rồi..trong khi khởi động lại vẫn ko thấy đổi gì, ngay cả chạy thanh Install như bao chương trình khác còn không thấy . hiz . Ai biết tại skao k ? Anh tớ bảo ra mấy tiệm DT như TGDĐ mà cài , nhưng tớ thấy bất tiện quá , họ có Skin như web mình ko ? _._"
Phải H@ck trước thì mới cài dc file sis. Nếu cài Icon không dc thì bạn thử để CAPSWITCH OFF rồi cài lại xem sao?

lieuvanphuoc

Hiz , cũng phiền bạn quá , nhưng mấy cái H@ck đó mình có tham khảo trên các 4rum khác rồi, hay bạn nói H@ck nào khác nữa ? Capswitch thì mình cài rồi , trong web bạn gửi lần trước mình đã thực hiện đầy đủ , hôm nay quay lại Copy theo đường dẫn "bé" Johnica2000 Icon by johniker26 .... Chỉ có 30% Icon được hiện ra , còn PowerMP3 , Iphonelock mình dow bên web khác , tổng hợp lại => không ra gì hết ngoài cái hình nền ... sợ thật luôn !! Dế gì khó xài ghê hồn,cài này thiếu kia... Hiện tại mình đang cần :
1/ Các chương trình cần có để có thể cài các files đuôi .sis ( Vì một số được , một số không như ở trên )
2/ Walkman 2.0 ( đẹp đẹp : nhưng bản [Johnica2000 Icon by johniker26] [Emerald graphical pack] )
3/ Bộ cài đặt Iphonelock ( Vì có down một đống các skin IPhone lock về test và cài , có cả phần mềm Istall IP lock .50 gì đó đó nữa , nhưng cài ko đc ,đó là files .sis , lí dzo giống ở trên : "Cannot Install" )
Tks

Last edited by a moderator:

NokuaN70

Well-Known Member
Về vấn đề cài file SIS thì bạn đã thực hiện chép file Installserver.exe vào C:sys/bin chưa?nếu chưa thì sẽ không cài dược một số soft chưa sign.

lieuvanphuoc

Nhờ copy Installserver nên mình có thể cài đặt các chương trình rồi :D Thay đổi đc giao diện rồi, có Iphone Lock lun ... Nhưng mà cho mình hỏi cái:
- Dòng W950 xài Walkman 2.0 phải k ? Hay bao nhiu
- Theo bạn thì có nên xài Power MP3 hok ? vì mình thấy xài cái đó phải đăng kí , rồi tải album gì đó , phức tạp qá ?
- Sao mình k Skin đc Giao diện IphoneLock và giao diện Walkman vậy bạn , dù đã Copy vào rồi nhưng vẫn như cũ ?
- Có cách nào thay đổi những Icon chỗ thanh Task manager k ? Vì có một số chương trình cần khởi động mỗi khi reset máy,mình muốn đưa ra đó , trong khi Task manager mặc định có một số cái mình ko cần như : FM Radio và Walkman.... Chỉ mình nhé , Tks

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Nhờ copy Installserver nên mình có thể cài đặt các chương trình rồi :D Thay đổi đc giao diện rồi, có Iphone Lock lun ... Nhưng mà cho mình hỏi cái:
- Dòng W950 xài Walkman 2.0 phải k ? Hay bao nhiu
- Theo bạn thì có nên xài Power MP3 hok ? vì mình thấy xài cái đó phải đăng kí , rồi tải album gì đó , phức tạp qá ?
- Sao mình k Skin đc Giao diện IphoneLock và giao diện Walkman vậy bạn , dù đã Copy vào rồi nhưng vẫn như cũ ?
- Có cách nào thay đổi những Icon chỗ thanh Task manager k ? Vì có một số chương trình cần khởi động mỗi khi reset máy,mình muốn đưa ra đó , trong khi Task manager mặc định có một số cái mình ko cần như : FM Radio và Walkman.... Chỉ mình nhé , Tks

Muốn chỉnh lại pop up menu thì bạn tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?31595-Popup-Menu-Editor-UIQ3/page6
Còn vấn đề cài Power Mp3 thì tùy vào sở thích của từng cá nhân thôi bạn à. Tuy nhiên theo quan điểm cá nhân thì Power MP3 nó chơi nhạc thông minh hơn, có thể chơi theo từng folder riêng rẽ trong khi WM thì không, bù lại giao diện của WM khá bắt mắt nếu như mod bản WM3.0. Để thay đổi Skin của WM trên W950 bắt buộc bạn phải mod lên bản 3.0. Nhưng mình khuyên bạn không nên làm điều này khi kinh nghiệm mod hack dòng UIQ của bạn chưa nhiều. Một khi đã quyết định mod bản phải chấp nhận tình huống xấu nhất là phải update lại FW. Bạn nên tham khảo những topic về mod WM 3.0 để không phải hối hận khi thực hiện. Còn Skin của IP lock thì do khá lâu mình không còn sử dụng nữa nên cách thay đổi mình cũng không còn nhớ rõ. Chúc may mắn.

lieuvanphuoc

=.= Đúng là ko gì qua mắt đc bạn...nhưng mà " Too late " ...hiz , Google thần chưởng sao ra bộ Walkman 3.0 .... chơi sao giờ máy khởi động liên tục ... ko lên đc tới phần Phone On -- Flight Mode ... Đang tìm cách cứu chữa :D tiu mất

NokuaN70

Well-Known Member
=.= Đúng là ko gì qua mắt đc bạn...nhưng mà " Too late " ...hiz , Google thần chưởng sao ra bộ Walkman 3.0 .... chơi sao giờ máy khởi động liên tục ... ko lên đc tới phần Phone On -- Flight Mode ... Đang tìm cách cứu chữa :D tiu mất

Tháo sim và tiến hành khởi động lại máy, tới đoạn nó yêu cầu lắp sim vào thì xoay jog dial lên, *,xuống *, xuống xuống * sau dó chọn format internal disk là xong.

lieuvanphuoc

Không sao, mình chọn cách Update Service giờ ổn lại rồi , cài lại các chương trình , nhưng có điều sao giờ vào X-Plore , các Folder như Resource , Private , Sys đã ko thấy đc nữa.... Tạo folder thì nó báo lỗi Can't Make Dir gì đó..._._" ... mình đã chuyển qua xài PowerMP3 , và cũng đã skin đc IphoneLock và PowerMP3 lun r`... hehe :D