• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ TỪ ĐIỂN CHO OS9.1, 9.2

ratladeptrai

Các từ điển rất mạnh cho mobireader

Như các bạn đã biết Mobireader ngoài chức năng sử dụng để đọc văn bản ra, nó còn có thể trở thành 1 loại từ điển rất mạnh. Sau đây mình xin góp 1 vài từ điển sử dụng phần mềm này, theo mình nó có khá đầy đủ các mục từ và phiên âm khá chuẩn do mình converter từ từ điển java của tác giả Hồ Ngọc Đức, đặc điểm nổi bật của từ điển này là mình đã tách riêng những ví dụ, những câu thành ngữ và những câu giải nghĩa có màu khác nhau rất dễ phân biệt (đối với từ điển A-V vì từ điển này khá đầy đủ nghĩa và có từ đc giải nghĩa rất cặn kẽ và có cả ví dụ). Các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé, đây là bộ tử điển do mình tự làm nên khó tránh khỏi sai sót, mong các bạn đóng góp ý kiến và ủng hộ mình. Bộ từ điển gồm có: Từ điển A-V, V-V, V-A, và grammar rất hữu ích cho bạn nào học Tiếng Anh.
*Cách cài đặt:
1- Các bạn cài phần mèmmobireader trước (nếu bạn nào chưa có thì có thể tải ở file đính kèm bên dưới)
2- Giải nén và chép tất cả các file data trong thư mục ebooks vào thẻ nhớ
3- Vào và sử dụng bộ từ điển này:D
Rất mong sự ủng hộ của các bạn!

====>Bạn đính kèm thêm hình ảnh nhé.

Last edited by a moderator:

hoangthanh21

Bạn nên chú thích thêm 1 số screenshot trên trực tiếp từ điện thoại của bạn thì bài viết sẽ đầy đủ hơn.:-/.

ratladeptrai

Mình không biết các bạn cần những screenshot nào? Vì phần mềm mobireader có lẽ đã quen thuộc với các bạn rồi mà, mình chỉ làm file từ điển thôi mà

pduyphuong

Mình cần file từ điển Việt-Pháp-Việt của Mobireader, bạn nào có cho mình với. Cảm ơn trước.

Kojiro

Super V.I.P
Không down được bác ơi, hình như password bị đổi rồi thì phải. Check giúp mình với. tks

Các file đó up vào host đó đều bị xóa hết rồi bạn à, giờ bạn cần bộ nào, nói mình tìm rồi up lại cho!

chaien78

Cám ơn bác trước, mình cần:

HNHSoft.China2Go.Cantonese.Talking.Phrase.Book.v3. 0.3.S60.Java.rar

HNHSoft.France2Go.Talking.Phrase.Book.v3.0.4.S60.J ava.rar

HNHSoft.Japan2Go.Talking.Phrase.Book.v3.0.3.S60.Ja va.rar

Bạn giúp mình nhé?

hoadothai

Xin chào các Pác, em mới tham gia chủ đề này. Em đang dùng N86, có Pác nào có từ điển anh - việt - anh thì cho em xin với nhé, chỉ cho em chỗ tìm kiếm cũng được nhé!

lampart3000

se k810i xài được không vậy anh, nếu không được anh bik từ điển nào hay mà hệ máy của e xài được chỉ em với

cfbarca

Active Member
@Tui đang cần link DL phần DATA AV - VA của tự điển LINGVO mà lik ở trên sao DL hoài ko đc, bác nào fix or cho link mới (MF) dùm ạh, Tks nhìu

southsea

em đang dùng nokia 6120c nhưng chưa biết nên dùng từ điển nào có lượng từ nhiều và tiện dụng. Em có thử tải DictionaryForMIDs bi-directional by Vu Van Quynh(12mb) nhưng thấy dùng bất tiện hơn nhiều mdictpro 9 lại mở rất lâu tại dung lượng nhiều. Em được khuyên nên dùng MobiReader và ABBYLingvo nhưng chả biết nên thế nào. Mong mọi người cho ý kiến, em cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
em đang dùng nokia 6120c nhưng chưa biết nên dùng từ điển nào có lượng từ nhiều và tiện dụng. Em có thử tải DictionaryForMIDs bi-directional by Vu Van Quynh(12mb) nhưng thấy dùng bất tiện hơn nhiều mdictpro 9 lại mở rất lâu tại dung lượng nhiều. Em được khuyên nên dùng MobiReader và ABBYLingvo nhưng chả biết nên thế nào. Mong mọi người cho ý kiến, em cảm ơn.

Bạn có thể tìm từ điển Lạc Việt hoặc dùng mobireader, lượng từ nhiều đảm bảo cho bạn sử dụng lâu dài.