• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

thanhchi

FW mới nhất của P990i là R6D23. Cách up thì bạn làm theo các bước sau :
2.1.1.1 Cách làm
Bước 1 : Download SEUS tại http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe , bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true
Bước 2 : Quy trình chạy SEUS
• Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn
• Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra
• Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong
Lưu ý : ko được rút cable khi đang up FW nhé :(

Em đã làm theo hướng dẫn này nhưng sao không thấy thay đổi CDA hả các bác? Chỉ thấy có thay đổi la ở cuối dòng CDA có mã R6E28. Đây có phải là FW mới nhất của P990i chưa các bác?
Làm thế nào để biết được FW mới nhất của máy P990i?

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Em đã làm theo hướng dẫn này nhưng sao không thấy thay đổi CDA hả các bác? Chỉ thấy có thay đổi la ở cuối dòng CDA có mã R6E28. Đây có phải là FW mới nhất của P990i chưa các bác?
Làm thế nào để biết được FW mới nhất của máy P990i?

ĐÃ là bản mới nhất rùi đó bạn.Bạn có thể xem tại đây : http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i

vandunga3

bác congvoi ơi em lấy con p1i rồi ! theo lời khuyên của bác! nhưng cho em hỏi là chuyển cda về word 1 kiểu gì ạ ?

vandunga3

các bác cho em hỏi là khi em chuyển sang cda GW 1 thì nó vẫn hiện 2 dòng cda là sao ? ở dòng 1 là /1 còn dòng 2 là /74 ! vậy có ảnh hưởng gì ko ? với lai cho em hỏi là GW nào thì là ổn định và sóng khỏe nhất ạ ?

cugieo

DÙng một trong 3 GW1, GW2 hay GW3 và update FW R6G04 là ngon với cả 3 mạng GSM : vinaphone, mobifone, viettel.

vandunga3

nhưng sao em thấy trước cuỉa em là Hong Kong em mới chuyển sang GW 1 mà sóng nó chẳng ổn định gì cả! yếu xìu ! với lại cho em hỏi là bây giờ em đang dùng GW 1 và đã up lên FW mới nhất! bây giờ chuyển sang GW2 thì có cần phải up lại ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

sau một đêm miệt mài thử thì em thấy công nhận là gw2 rất ổn định sóng rất khoẻ! nhà em thuộc dạng là một ngôi nhà nuốt sóng khi vào phòng thì mấy con nokia như 5700 ... dùng cùng một loại mạng thì tịt ngóm mà của em thì vẫn nhắn tin như thường :)) với cả cái fw dành cho gw2 này chụp ảnh hơn hẳn so với fw khác!

dinhquy

FW mới nhất của P990i là R6D23. Cách up thì bạn làm theo các bước sau :
2.1.1.1 Cách làm
Bước 1 : Download SEUS tại http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe , bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true
Bước 2 : Quy trình chạy SEUS
• Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn
• Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra
• Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong
Lưu ý : ko được rút cable khi đang up FW nhé :(

Mình làm đúng như bạn nói,mọi việc cứ diễn ra tốt đẹp=D>. Cho đến giai đoạn up FW vào mấy thì được 97% nó báo lỗi và hiện ra 1 câu thông báo là "ngắt kết nối điện thoại và trở về lại ban đầu để cài đặc lại":-/.
Mình ngắt kết nối rồi làm lại từ đầu thì chương trình không nhận ra mấy P990i nữa :((.
Mình rút cắp ra và khởi động mấy củng không được luôn, màng hình chỉ sáng loe' lên rồi mờ mờ chẳng thấy động tỉnh gì nửa cả:((. Pác nào biết cách sử lý chỉ giùm mình với. Thank

Gozilla85

Mình làm đúng như bạn nói,mọi việc cứ diễn ra tốt đẹp=D>. Cho đến giai đoạn up FW vào mấy thì được 97% nó báo lỗi và hiện ra 1 câu thông báo là "ngắt kết nối điện thoại và trở về lại ban đầu để cài đặc lại":-/.
Mình ngắt kết nối rồi làm lại từ đầu thì chương trình không nhận ra mấy P990i nữa :((.
Mình rút cắp ra và khởi động mấy củng không được luôn, màng hình chỉ sáng loe' lên rồi mờ mờ chẳng thấy động tỉnh gì nửa cả:((. Pác nào biết cách sử lý chỉ giùm mình với. Thank

Hix, sao chưa đến 100% mà bro lại rút ra vậy, dù nó báo sao thì cũng ko được rút cáp. Bây giờ bro connect với PC và chạy lại xem sao, nếu vẫn ko dc thì phải đem ra tiệm flash lại thôi :(

dinhquy

Hix, sao chưa đến 100% mà bro lại rút ra vậy, dù nó báo sao thì cũng ko được rút cáp. Bây giờ bro connect với PC và chạy lại xem sao, nếu vẫn ko dc thì phải đem ra tiệm flash lại thôi :(

Mình đả connect với PC và chạy lại nhưng chương trình không còn nhận ra mấy mình nữa. Mấy mình con bảo hành,khâu này BH co nhúng tay vào không mấy pác? Mang ra tiệm nó đòi đến 200k:(

Gozilla85

Mình đả connect với PC và chạy lại nhưng chương trình không còn nhận ra mấy mình nữa. Mấy mình con bảo hành,khâu này BH co nhúng tay vào không mấy pác? Mang ra tiệm nó đòi đến 200k:(

Hi, bạn ra tiệm bảo đang xài tự nhiên nó bị như thế, chứ bạn nói tại mình up die flash là nó đòi phí 200k là đúng rồi :-??

tramnh

update service và thay đổi cda sử dụng trên win vista bình thường chỉ cần cài driver usb có trong đĩa cd khi mua máy

thanhchi

Cho mình hỏi hai cái FW, GW1 va GW2 khác nhau như thế nao? Và bản nào là bản FW mới nhất.

cugieo

GW1 và GW2 không khác nhau đâu.Với CDA là GW1 và GW2 thì FW của P990i mới nhất là R6E28 còn với P1i FW mới nhất là R6G04

skymax

CHO MÌNH HỎI MÌNH ĐÃ UP FW MỚI NHẤT RỒI NHƯNG GIỜ MUỐN CÓ FONT TIẾNG TRUNG THÌ PHẢI LÀM SAO NHỈ AI BIẾT THÌ CHỈ DÙM MÌNH VỚI

CongVoi

Super V.I.P
CHO MÌNH HỎI MÌNH ĐÃ UP FW MỚI NHẤT RỒI NHƯNG GIỜ MUỐN CÓ FONT TIẾNG TRUNG THÌ PHẢI LÀM SAO NHỈ AI BIẾT THÌ CHỈ DÙM MÌNH VỚI

Mình cũng vừa up lên bản mới nhất nè.Mất hoàn toàn tiếng Trung luôn,mà mình đang học bên trung quốc nữa mới ức.Bây giờ chỉ toàn tiếng Anh thui.Chẹp hok bít có ai cao thủ giúp một tay hok nhỉ???Ai giúp được thưởng 1000PDV ;;);;);;)

Boykinhdi

chỉ còn cách change CDA của SING thì bạn up lại mới dùng tiếng Trung được thôi.
bạn có thể nhờ bạn nào đang dùng p990 giống bạn dùng XS++ write GDFS sau đó bạn lấy cái GDFS đó cũng dùng XS++ change lại CDA và up lại là được thôi,chúc bạn làm được,hiện tại bạn mình đi chơi mai mới về máy nó dùng có tiếng Trung,nếu bạn chưa làm được mình sẽ write lại CDA đó và gửi cho bạn để bạn up lại phone.

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
chỉ còn cách change CDA của SING thì bạn up lại mới dùng tiếng Trung được thôi.
bạn có thể nhờ bạn nào đang dùng p990 giống bạn dùng XS++ write GDFS sau đó bạn lấy cái GDFS đó cũng dùng XS++ change lại CDA và up lại là được thôi,chúc bạn làm được,hiện tại bạn mình đi chơi mai mới về máy nó dùng có tiếng Trung,nếu bạn chưa làm được mình sẽ write lại CDA đó và gửi cho bạn để bạn up lại phone.

Chỗ mình đây chả có ai dùng P990i nữa cả.Chờ tin bạn vậy.:D:D