• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

mdapro

:( Sao em vừa up firmware online xong mà thông số lại thế này:
+ Phone:
CXC162037 R9G007
+ CDA:
CDA 162008/87 R8A01

Hình như là vẫn như ban đầu lúc chưa up FW, sao thế hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

mdapro

New firmware out: R6E28 , đã có FW mới cho P990i, đang up xem sao....

tinh_la_gi

Administrator
-GPRS:khi master reset thì các thông số GPRS bạn cần cài lại thì sẽ online bình thường

-WLAN bạn cần Enable wlan thì khi vào khu vực có wifi nó sẽ tự động kết nối nếu wifi đó không có pass !

tinh_la_gi

Administrator
Cái này thì chịu thôi bạn à, phải gắn bàn phím vào mới nhấn C để up FW được :D

Nếu tháo flip như TLG cho gọn nhẹ - đẹp thì không cần gắn flip lại đâu

ấn button @ thay cho nút C là xong

cpuitanium

mình thấy up FW thì quan trong nhất là bước nhấn C rồi mới căm cáp. Còn FW thì tuỳ thuộc vào từng vùng, bạn có thể đổi CDA để up được phần mềm mới nhất là R6D23. Những máy xách tay hay hàng Sing thì chỉ up được đến R6A01 mà thôi, vì chưa có phiên bản FW mới ma.

Gozilla85

mình thấy up FW thì quan trong nhất là bước nhấn C rồi mới căm cáp. Còn FW thì tuỳ thuộc vào từng vùng, bạn có thể đổi CDA để up được phần mềm mới nhất là R6D23. Những máy xách tay hay hàng Sing thì chỉ up được đến R6A01 mà thôi, vì chưa có phiên bản FW mới ma.

FW mới nhất của CDA GW1/GW2 là R6E28 đó bạn à :D

donla

Các bác ơi sao máy P990 của em sau khi up firmware thì kô nghe gọi được nữa cứ searching hoài thôi em xài vinaphone, nó không nhận được mạng nào cả,, dù đã thử mọi loại Sim nhưng vẫn vô ích....lúc em update thì thấy nó đề GW2, vậy em phải làm sao đây các bác...huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

Các bác ơi sao máy P990 của em sau khi up firmware thì kô nghe gọi được nữa cứ searching hoài thôi em xài vinaphone, nó không nhận được mạng nào cả,, dù đã thử mọi loại Sim nhưng vẫn vô ích....lúc em update thì thấy nó đề GW2, vậy em phải làm sao đây các bác...huhuhu

Bạn mua máy mới or 2nd?Bạn thử up FW lại 1 lần nữa xem sao b-)?

donla

Dạ máy em mới 100% bác àh, mùa hàng , xách tay...em up lại 4 lần rồi bác ơi

donla

Dạ máy em mới 100% bác àh, mua xách tay...em up lại 4 lần rồi bác ơi

tinh_la_gi

Administrator
Bạn vào chọn lại kiểu mạng là GSM Only... có thể bạn chọn nhầm thì sao ?! Chứ up FW GW2 đâu có bị như vậy !

donla

Em làm như vậy rồi mà vẫn không được, chắc em đem đi bảo hành thôi....

lhlong

FW mới nhất của P990i là R6D23. Cách up thì bạn làm theo các bước sau :
2.1.1.1 Cách làm
Bước 1 : Download SEUS tại http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe , bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true
Bước 2 : Quy trình chạy SEUS
• Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn
• Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra
• Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong
Lưu ý : ko được rút cable khi đang up FW nhé :(

Có điều các bác cho em hỏi chút :D. Hiện máy tính em xài Windows Vista. em muốn cài cái SEUS nhưng khi down cái SEUS các bác chỉ http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe[/url] về thì ko cài được. Mong các huynh chi cho em cái soff SEUS cho windows vista với. Thanks các bác nha =D> =D> =D>

cubo

Banned
Có điều các bác cho em hỏi chút :D. Hiện máy tính em xài Windows Vista. em muốn cài cái SEUS nhưng khi down cái SEUS các bác chỉ http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe[/url] về thì ko cài được. Mong các huynh chi cho em cái soff SEUS cho windows vista với. Thanks các bác nha =D> =D> =D>
Đại ca quay về XP cho gọn lẹ đi,chứ xài vista kén soft pà cố lun :D:D:D

tinh_la_gi

Administrator
Các phiên bản chạy trên XP nếu chạy trên Vista phải là Vista 32bit mới ok nha anh...chứ 64bit thì chắc potay...em chạy ngon lành mà vista Ult