• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

TCKhanh

Cuối cùng mình cũng đã tự xử lý lại được nó. Thêm một kinh nghiệm là khi update service thì nên chọn về đêm để đường ADSL đỡ bị lag (làm mất một số file của firmware dẫn đến update bị lỗi) và server của SE phản hồi lại nhanh nhất.
nghe nói firmware mới nghe nhạc hay lắm phải kg bạn?

thongkythuat

Thật ra firmware mới là để khắc phục lỗi ở bản cũ,là wifi ổn định nghe nhạc chất lượng hơn và không bị kén phần mềm.nhưng firmware phải lựa vào giờ khuya cho chắc ăn và chạy lẹ.

Gozilla85

Dạo này cứ open SEUS lên thì cứ báo là cannot connect to the server, chán ghê

Boykinhdi

Dạo này cứ open SEUS lên thì cứ báo là cannot connect to the server, chán ghê

đâu có sao vẫn bt mà Cường,xem lại đường truyền internet xem sao,tôi vẫn chạy được này mới up lại FW mà.:D

Gozilla85

đâu có sao vẫn bt mà Cường,xem lại đường truyền internet xem sao,tôi vẫn chạy được này mới up lại FW mà.:D

Chẳng hiểu sao mình open lên thì cứ bị thông báo sau, mặc dù đã check đường truyền rất kỹ rồi :-??:

The application was unable to connect to the server.
Please verify your Internet connection and restart the application.
The application will be shut down.

Boykinhdi

nó báo vậy thì chỉ còn cách uninstall SEUS cài lại thôi.
The application will be shut down.>>>
ứng dụng của bạn không thể kết nối tới trang chủ
xin hãy thử lại kết nối internet của bạn và khởi động lại ứng dụng
ứng dụng của bạn sẽ bị ngắt
hoặc bạn có thể tắt sau đó bật modem lại xem sao.

Gozilla85

nó báo vậy thì chỉ còn cách uninstall SEUS cài lại thôi.
The application will be shut down.>>>
ứng dụng của bạn không thể kết nối tới trang chủ
xin hãy thử lại kết nối internet của bạn và khởi động lại ứng dụng
ứng dụng của bạn sẽ bị ngắt
hoặc bạn có thể tắt sau đó bật modem lại xem sao.

Làm tất cả luôn rồi, nhưng cũng chẳng được :-??, ko hiểu vì sao luôn :|

hac_y_nhan

Do nhiều kết nối đến sever đó...xem lúc nào đó kết nối lại thử...kẹt nửa thì phải cài win ... cái này giống như cái soft PC-sute vậy đó .. nó lổi nhiều khi không biết gì

Taki7610

Unlock_GSM
Làm tất cả luôn rồi, nhưng cũng chẳng được :-??, ko hiểu vì sao luôn :|

*Bạn dùng chương trình FlashPlayer bật chương trình Update services thử xem<xem mình có vào IE được không ha>.

biokiller

cái này thì bác phải chú ý tới
1/đường truyền(ở sg thì ra 144 nguyễn kim cho lẹ :D)
2/soft của bác=>cài lại thử xem
3/server bị lỗi=>hiếm khi lắm
4/máy lỗi=>dùng máy khác test xem sao
have fun

quangmo

Thật ra firmware mới là để khắc phục lỗi ở bản cũ,là wifi ổn định nghe nhạc chất lượng hơn và không bị kén phần mềm.nhưng firmware phải lựa vào giờ khuya cho chắc ăn và chạy lẹ.

--------
Các bác nhớ gắn UPS để đề phòng cúp điện giữa chừng thì nguy.

tieuphongbk

Firmware cho P910i!

Các bác cho hỏi firmware cho P910i bây giờ mới nhất là bao nhiêu vậy?
Thông số của máy e là:
Phone: CXC162042 R4A006
Organise: CXC162046 R1A17
CDA: CDA162005/13 R1A17

Các bác chỉ luôn cách xem CDA của e xuất xứ từ đâu nhé.
À, máy e hàng xách tay, muốn update firmware có j cần chú ý ko? Tự mình update bằng sync đc chứ ạ?

thongkythuat

Các bạn up bản nào là ổn định nhất,vì mình thấy up xong củng như nhau chẳng khác chổ nào cả.

khoabonmat

Active Member
Cho Khoa hỏi,K định đổi qua P990i,nhưng có nhiều người than là máy tự động reset bất thình lình,không biết có đúng không và nếu up lên FW mới có còn bị lỗi không.Thanks mọi người.

Gozilla85

Cho Khoa hỏi,K định đổi qua P990i,nhưng có nhiều người than là máy tự động reset bất thình lình,không biết có đúng không và nếu up lên FW mới có còn bị lỗi không.Thanks mọi người.

Khi bạn up lên FW mới thì sẽ ko còn bị lỗi này nữa, xài vô tư bạn à :-?

suntuan

Hi Bác Gozilla85!!!
Em dùng con P990i,trong qua trình up fw có hiện tượng như thế nầy:
Em làm đúng như trang web sony hướng dẫn,như có điều lạ là khi fw từ máy tính qua điện thoại nó báo là 100% rồi nhưng không thấy nó báo quá trình cập nhật hoàn tất.Để gần 1 tiếng luôn.
Em quyết định rút cáp ra,và điện thoại có fw mới nhất và chạy bình thường,cài soft ok.
Bác cho em hỏi về lâu dài có bị gì không?Chứ hiện giờ em nó vẫn khỏe mạnh.!!!

Taki7610

Unlock_GSM
Hi Bác Gozilla85!!!
Em làm đúng như trang web sony hướng dẫn,như có điều lạ là khi fw từ máy tính qua điện thoại nó báo là 100% rồi nhưng không thấy nó báo quá trình cập nhật hoàn tất.Để gần 1 tiếng luôn.
Em quyết định rút cáp ra,và điện thoại có fw mới nhất và chạy bình thường,cài soft ok.

*"Nó" đang khỏe mạnh thì bạn cứ xài tiếp tục,"bị bệnh" thì up FW lại thôi:D

PS:Không nên rút cáp giữa chừng<đang tải FW mà rút giữa chừng là "ăn đạn" luôn đó,kinh nghiệm xương máu>Nếu gặp trừong hợp đang tải FW vào máy mà bị đứng nên bấm Taskmanager để tắt chương trình,sau đó chạy lai là ok.

Gozilla85

Hi Bác Gozilla85!!!

Nếu SEUS đã báo là 100% thì cũng ko sao, no problem, but lần sau bạn nên để SEUS là đã cập nhật FW xong thì hãy rút cable ra nhé ;;)