• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

alysim

Xin lỗi không phải mình spam mà mình xin anh em xem lại thông tin của mình
Phone:
CXC 162037 R9G007

Bluetooth:
CXC 162058 R5A01

Organizer:
CXC 162036 R6D23

CDA:
CDA 162007/2 R6D23

minh đã xem trang http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i, quả thật mình không thể biết của mình là WG2 được, minh chỉ thấy của mình giống Hong-Kong:CHS. Mong anh em xác nhận lại cho mình lần nữa để mình tiến hành up FW. Xin cám ơn anh em

alysim

hì hì, mình đã up thành công rồi các bạn ơi, mình cũng nắm sơ sơ về cách xem CDA rồi, mình up thời gian khoảng 20-22'. Như vậy có nhanh hay chậm thế các bạn hiện giờ thông số của mình như sau:

Phone:
CXC 162037 R9GA001

Bluetooth:
CXC 162058 R5A01

Organizer:
CXC 162036 R6E28

CDA:
CDA 162007/2 R6E28

quả thật là một cảm giác chờ đợi sợ, mệt, căng thẳng và sung sướng khi thành công. Thank các pro nha :D

p800noob

Lần trước tui update cho thằng bạn. Nó báo xong 100% rồi mà cửa sổ vẫn cứ hiển thị cái câu gì đại loại "kô được rút cáp". Ghét quá tui rút cáp luôn mà vấn kô sao, vẫn lên R6E28 chạy ầm ầm hehe

tinh_la_gi

Administrator
Nó báo xong 100%
Chứng 2-3 phút sẽ thông báo Update thành công ... có khi do máy bạn bị treo hoặc bị lổi Active Flash Player nên nó kô load qua được dù bạn đã Update xong !!!

saigon198

Sao mình không up đươc. Vào đến chọn sản phẩm, kg hiện sản phẩm nào hết. đứng ở đó luôn. Xin hướng dẫn cụ thể dùm với

Gozilla85

Sao mình không up đươc. Vào đến chọn sản phẩm, kg hiện sản phẩm nào hết. đứng ở đó luôn. Xin hướng dẫn cụ thể dùm với

Bạn phải chọn kiểu dt, ví dụ : dạng nắp gập, dạng bar, hay PDA (P990i,P910i)...rồi mới vào up FW được :D

saigon198

Cám ơn Gozilla85, nhưng đến chỗ chọn sản phẩn nó không hiện j hết sao chon đây. Mình thử gần chục lần rồi. Và Cho hỏi nút 'C' phải nút clear tren flip không vậy?

Gozilla85

Cám ơn Gozilla85, nhưng đến chỗ chọn sản phẩn nó không hiện j hết sao chon đây. Mình thử gần chục lần rồi. Và Cho hỏi nút 'C' phải nút clear tren flip không vậy?

Bạn bấm giữ chữ C cho đến khi SEUS chuyển sang trang thông báo khác là xong :D

homethieugia

Tờ dùng W950i, đang chỉ có mỗi language là English UK mà thôi. Nhưng muốn có Input and display Chinese, có bác nào giúp giùm ko?
Nghe nói phải update version firmware của Sing thì mới có nhưng hiện tại thì CDA ko trùng với của Sing vậy khi update có dc lựa chọn ko hay phải làm thế nào ạ

saigon198

hì hì, mình đã up thành công rồi các bạn ơi, mình cũng nắm sơ sơ về cách xem CDA rồi, mình up thời gian khoảng 20-22'. Như vậy có nhanh hay chậm thế các bạn hiện giờ thông số của mình như sau:

Phone:
CXC 162037 R9GA001

Bluetooth:
CXC 162058 R5A01

Organizer:
CXC 162036 R6E28

CDA:
CDA 162007/2 R6E28

quả thật là một cảm giác chờ đợi sợ, mệt, căng thẳng và sung sướng khi thành công. Thank các pro nha :D
Quá nhanh đi. Minh up dến gần 60 phút lận đó

tinh_la_gi

Administrator
Tờ dùng W950i, đang chỉ có mỗi language là English UK mà thôi. Nhưng muốn có Input and display Chinese, có bác nào giúp giùm ko?
Nghe nói phải update version firmware của Sing thì mới có nhưng hiện tại thì CDA ko trùng với của Sing vậy khi update có dc lựa chọn ko hay phải làm thế nào ạ
bạn có thể chạy lại CDA của Sing. nếu sau khi chạy có China rùi thì tốt, không thì bạn update FW nó sẽ load luôn cả Font và input China cho bạn .

homethieugia

bạn có thể chạy lại CDA của Sing. nếu sau khi chạy có China rùi thì tốt, không thì bạn update FW nó sẽ load luôn cả Font và input China cho bạn .

Thanks vì đã trả lời! như vậy ý của bạn là ko cần phải change CDA gì gì đó, mà chỉ cần update firmware mới rồi tự nó sẽ load luôn font và input chinese vào à? Hay là sao??

tinh_la_gi

Administrator
Thanks vì đã trả lời! như vậy ý của bạn là ko cần phải change CDA gì gì đó, mà chỉ cần update firmware mới rồi tự nó sẽ load luôn font và input chinese vào à? Hay là sao??
Mình nói là "chạy lại CDA" = change theo cách trên net [không nên thử] hoặc chạy Flash máy bằng các hộp box chuyên dụng để change CDA
Tùy theo CDA thì FW sẽ có những ngôn ngữ nào và input

nhanthuy93

Update firmware cho p990i, font chữ chuối ???

Em vừa update firmware mới nhất cho p990i. RỒi giờ font chữ nó ... ko đọc được.Có cách nào khắc phục ko ?:|

doananh

Em vừa update firmware mới nhất cho p990i. RỒi giờ font chữ nó ... ko đọc được.Có cách nào khắc phục ko ?:|
Không đọc được font tiếng việt hả bạn. Update bạn phải cài lại bộ font rồi mới đọc được tiếng việt nhé, cài xong nhớ khởi động lại.
Chúc bạn vui

mdungsg

Các bạn cho hỏi muốn xem máy mình la FW bao nhiêu thì làm cách nào, máy mình là P990i, thanks