• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

mdungsg

Mình nghe nói CDA của máy là Generic World thì FW khi up lên R6E28 thì chạy ổn định và mượt hơn ko biết có đúng ko ? và cách đổi CDA như thế nào(máy mình là Hong Kong CHS) bạn nào biết có thể hướng dẫn giúp mình nhé, Thanks

Gozilla85

Mình nghe nói CDA của máy là Generic World thì FW khi up lên R6E28 thì chạy ổn định và mượt hơn ko biết có đúng ko ? và cách đổi CDA như thế nào(máy mình là Hong Kong CHS) bạn nào biết có thể hướng dẫn giúp mình nhé, Thanks

Về cách change CDA thì mình ko rành lắm, bạn có thể tham khảo bài viết này :
CHANGE TO GW1​

1. Update your phone to download the FW files (update lần 1).
Bước này tức là hoàn thành luôn việc update phải ko ạ (tức là có nối ĐT qua USB vào máy tính và hoàn thành tất cả các bước)????
tức là update hoàn chỉnh luôn đó .
Trích dẫn:
2. Trong quá trình update, chương trình sẽ tạo ra 2 file có tựa đề: FILE_ *****5690_ MORENUMBERS_*** ** _INFILE_LONGTER M có dung lượng là 3xx bytes và 4xx bytes.
2 (hay nhiều) file này nằm ở đâu ạ?trong ĐT hay trong máy tính, và đường dẫn thế nào ạ?
(Đối với mình thì có 2 file cùng giá trị 4xx bytes, 412 bytes và 450bytes, mình chọn file 412bytes. Còn nếu có 2 trong khi cài đặt phát sinh 2 file 3xx bytes thì bạn chon file khỏang 308 – 322 bytes là chính xác)
có cách nào để biết chính xác file phải chọn ko ạ? mông lung quá?
đường dẫn mặc định đây :
C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db\1374 0270\blob_fs
nếu vẫn hông biết cách vào thì copy cái đường dẫn màu đỏ rồi paste vào ô link web trên trình duyệt
tức là lúc cài đặt máy có một số files có sẵn. lúc update lần 1 thì nó download thêm về nên mới cần update lần 1 để coi nó download về cái gì đó mà. bạn cứ bấm vào thư mục blob_fs . chọn Ctrl + a cho nó bôi đen hết tất cả. rồi way ra ngoài update lần 1. xong way dzo lại thư mục đó. mấy files nào hông bôi đen là mới update download về đó. ( coi theo ngày cũng được . files nào mới download về thì có ngày và giờ trùng với ngày hiện hành trong máy bạn đó )
tui down thì có 2 files này :
FILE_275360997_ 1159859005000_1 178177676000_27 5360996_3681_IN FILE_LONGTERM dung lượng 468bytes

FILE_275360997_ 1159859005000_1 178177676000_27 5360996_3681_IN FILE_LONGTERM dung lượng 322byte .

sau đó tui cut ( cắt ) 2 files đó ra chỗ khác. rồi lấy 2 files của bạn đã upload phía trên tui rename( đổi tên ) thành y chang 2 files vừa cut ra đó. nhớ là files 4xx byte thì rename với files 4xxbyte vừa cut. tương tự với file 3xx byte.
Trích dẫn:
3. Cut 2 file vừa chọn ra 1 thư mục riêng.
Thư mục này nằm (hoặc có thể tạo ra) ở đâu?
ặc ặc . cut ra đâu thì cut. tạo thư mục riêng càng tốt. cut nó ra để paste ( dán cái files của bạn kia đưa vào đó thôi. nhớ rename 2 files dán vào trùng với 2 files cut ra đó )
Trích dẫn:
4. Trong file đính kèm của mình, bạn đổi tên 2 file này thành tên 2 file vừa đem ra ngòai. (nhớ cùng dung lượng file nhé), và copy nó vào thư mục blog_fs.
thư mục này có phải nằm trong máy tính ko ạ?
má ơi ! thư mục đó đây :
C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db\1374 0270\blob_fs

=============== =============== =============== ===========
chú ý : nếu làm không được nữa thì... xài tạm CDA cũ đi hah. có ai làm dùm hẵng làm.

tinh_la_gi

Administrator
Lời khuyên thứ 2 là nên ra của hàng chạy CDA lại ! TLG thấy chứa có ai thống kê số người change CDA thành công theo cách trên là bao nhiêu người !
Tài liệu chỉ là dịch lại từ wiki ! Nếu thử làm thì nhớ báo kế quả nhé bạn !

Son_Do

Well-Known Member
Mình đã đổi CDA thành công bằng cách đó đấy, nói chung cũng không khó lắm đâu, theo mình thì quan trong nhất là sau khi up lần 2 tức là công đoạn đổi CDA thì phải unistall SEUS và cài đặt lại. Đa số những bạn bị khóa sim là do cứ chạy up FW lần 3 mà không cài lại SEUS.Mình bổ xung thêm là sau khi up lần 2 song mà trên máy không hiện lên 2 CDA thì tốt nhất là đừng cố làm nữa không là bị khóa máy đấy.

nguyenpa

Super V.I.P
Mới up lên firmware mới khá hay, biết viết hoa đâu dòng và sau dấu . tốc độ khá ổn :D :D :D

support

Mới up FW mới cho P990i, ko tự tắt backlight làm sao đây?

Em mới up online FW bằng công cụ Update Service.

Giờ em để Power save là 1 minute mà nó vẫn ko tự tắt backlight ? Nó chỉ hơi mờ đi tí xíu thôi.

Mong các bạn chỉ hộ, em hơi gà :D

Em đã Master Reset >>> xong.

Sorry spam.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Em mới up online FW bằng công cụ Update Service.

Giờ em để Power save là 1 minute mà nó vẫn ko tự tắt backlight ? Nó chỉ hơi mờ đi tí xíu thôi.

Mong các bạn chỉ hộ, em hơi gà :D

Em đã Master Reset >>> xong.

Sorry spam.
Bạn thử chọn như sau:
Handheld: Auto
Car holder: on
Power save enabled: check
Active: 1p

tmk234

Các bác cho hỏi update FW online thì danh bạ và sms trong inbox có bj xóa đi không hay vẫn còn trong máy ????
Có cách nào lưu giữ contact và sms khu update FW ko ?

Gozilla85

Các bác cho hỏi update FW online thì danh bạ và sms trong inbox có bj xóa đi không hay vẫn còn trong máy ????
Có cách nào lưu giữ contact và sms khu update FW ko ?

Khi up FW thì tất cả dữ liệu cài đặt vào máy sẽ mất hết, bạn có thể backup contact bằng cách vào CONTACT --> CONTACT MANAGER --> BACKUP,còn với sms thì bạn có thể dùng PC SUITE :D

conloc1111tinh

P990i frimware R9G007,ko sử dụng được tai nghe???

Em vừa update frimware R9G007 thì không thể sử dụng tai nghe với nhửng phần mềm cài vào...smartmovie,Jukebox....Để phát loa vẩn nghe nhưng sừ dụng tai nghe thì ko nghe được.Phần mềm nghe nhạc và xem phim của máy thi vẩn sử dụng bình thường.Xin chỉ giúp em với..Thanks

tinh_la_gi

Administrator
bạn tháo ra gắn vào 2-3 lần là ok thôi ... mấy cái soft đó nó bị vậy từ các phiên bàn trước rồi .. lổi này do soft chứ không do FW của P990

Consuming

đang update thì cái màn hình máy nó báo "No Organer Software ...." là sao .???
bây giờ mở máy lên là báo cái đó.ko khởi động dc luôn, ko update dc nữa.
đang xài p990i, ai bít giúp cái.

conloc1111tinh

Nhưng trước khi úp thì mình sử dụng vẩn bình thường..tiếc thật..vậy phải để vậy xài luôn rổi..hichic

tmk234

Các bác cho hỏi sao e dl cái update FW từ trang chủ Sony, đã cài Flash Player 8 thế mà thằng update service ko chạy,nó báo ko tương thích với macomedia là sao ????

thanhlong_05

Bác Gozilla85 có thể giúp mình một chút nhé, mình đang dùng P990i CDA162007 /2 R6D23 và bây giờ mình muốn úp lên R6D28 nhưng mình chưa hiểu kỹ về cách úp, và quá trình úp nữa, trình tự thế nào, các điều kiện và yêu cầu cần thiết trước khi úp... bác có thể chỉ dẫn giùm mình một cách tỷ mỷ một chút được không? chân thành cảm ơn bác nhé.
rất mong sớm nhận được chỉ dẫn của bác Gozilla85 nhé.

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác cho hỏi sao e dl cái update FW từ trang chủ Sony, đã cài Flash Player 8 thế mà thằng update service ko chạy,nó báo ko tương thích với macomedia là sao ????

Bạn tải bản mới nhất từ Macomedia<mình đang dùng
Flash_player_update4_flash9_win>nếu vẫn bị bạn dùng ngay chính chương trình Flash để mở<lưu ý kết nối tốt nhé>.

tmk234

Đã cài Flash_player_update4_flash9_win như bác khuyên, bật file update sẻvice nó hiện ra cái hình logo động của Sony và cứ chạy đi chạy lại thế chứ chả hiện j ra tiếp cả :-?? làm thề nào bjo. Lân đầu thử update mong các bác chỉ jup

Taki7610

Unlock_GSM
Đã cài Flash_player_update4_flash9_win như bác khuyên, bật file update sẻvice nó hiện ra cái hình logo động của Sony và cứ chạy đi chạy lại thế chứ chả hiện j ra tiếp cả :-?? làm thề nào bjo. Lân đầu thử update mong các bác chỉ jup

Bạn chạy flash ngay phần "start",để nó tự update,nên khỡi động lại PC,reset modem mạng xem sao.Mình cũng gặp trường hợp này và làm ok.