• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

tula2006

e có khóa cho những ai dùng wm6 và wm5 đây a,cop đè file e đính kèm dưới đây vào thư mục cài đặt rồi vào đăng ký với số bất kỳ là đc a

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Mình đã cài thử bộ Themes Fractal cho WA3 trên WM6 và dùng thử thấy khá đẹp. Mở file Skin lên thì thấy có 2 file sau, 1 file là *.skin để dùng trên WA2 và 1 file là *.wisbar là để dùng trên WA3. Mình nảy ra ý định thử lấy 1 bộ Skin dành cho WA2 và Rename đuôi file gốc sang *.wisbar của bộ Skin dành cho WA2 thử xem có dùng đc ko thì thấy dùng được và hiển thị khá tốt. Mình test thử xem có lỗi gì ko thì cho đến giờ được hơn 2 giờ rồi mà ko thấy lỗi gì xảy ra cả. Mở file skin của WA3 là *.wisbar lên thì thấy về cơ bản các dòng text để đưa ảnh hiển thị trên Desktop ko khác gì so với WA2, có khác chăng là các text để đưa chức năng mới của WA3 lên thôi, nhưng test thì thấy cho dù ko có các dòng lệnh này mà mình vẫn có thể dùng các chức năng đó như bình thường. Các bạn thử theo cách của mình xem có lỗi gì phát sinh thì cùng nhau đóng góp ý kiến nhé. Ko ngờ vừa dứt đc vụ Weather Panel đã có ngay vụ này rồi :)).

PS : Mình dùng Dell X51V nên ko có chức năng Phone nên ko biết làm thế nào để có thể đưa được các Buttons khác ra ngoài, tuy nhiên 1 số buttons lại đưa ra được. Kể cả thay đổi hình ảnh của các buttons thì WA3 giống hệt WA2 nhưng mình lại ko tài nào thay đổi được hình ảnh của Buttons Connections và Disconnect được, các Buttons khác thì OK :(

Rất đẹp đó longgiang81, nhưng về tốc độ thì thế nào, có làm chậm máy như WA2 không, có lẽ thằng WA3 này phải có một chủ đề riêng, xem ra nó sẽ còn nhiều phiên bản sau nữa và sẽ có rất nhiều chuyện liên quan đến nó, các bạn nghĩ sao?
Chìa của WM5 đã hoạt động rồi, mình sẽ đóng thành CAB luôn, có lẽ mai sẽ giới thiệu, riêng WM2003 chắc phải chờ thêm.

longgiang81

Super V.I.P
Tốc độ khỏi chê luôn tmap ạ cảm giác như đang dùng WM2003SE :D, RAM có tụt đi 1Mb thôi vì Skin nó cho mình để trên SD mà :p Hi vọng với cách này thì tạm thời ta có thể có thêm nhiều Skin để dùng, chứ hiện giờ Skin cho WA3 khan quá :(

Khà khà... loay hoay 1 lúc rồi cũng tìm đc cách change cho 2 biểu tượng là Network và Signal rồi, các bạn bỏ chọn theo 2 mục mũi tên trong hình là thay thoải mái :))

Last edited by a moderator:

lamcuong

Khà khà... loay hoay 1 lúc rồi cũng tìm đc cách change cho 2 biểu tượng là Network và Signal rồi, các bạn bỏ chọn theo 2 mục mũi tên trong hình là thay thoải mái :))

Bạn đúng là nhanh hơn mình một bước! :D
Hồi chiều còn bực cái vụ này lắm, nhớ lúc trước xài bản beta 7 còn đưa được biểu tượng kết nối ra được sau bây giờ bản chính thức lại không :-/. Mò cả đêm ra ngâm cứu các câu lệnh của các bộ skin WA3.wisbar tải từ trang chủ của nó về xem thấy đâu có khác biệt gì so với bộ mình chế tác kia chứ. Vào lại chương trình mò mãi mới phát hiện ra được 2 câu lệnh trên.

Có ai có chìa cho WM2003SE không vậy? Cho mình xin :D. Many Thanks! :D
Chúc vui!

Tmap

Super V.I.P
Chà, cám ơn tula2006 nha, loay hoay đóng file CAB vào lại thì có "mè" rồi, mình đã gói thành file CAB giúp các bạn dễ dàng cài đặt, cài đặt xong ĐK bằng 16 số 0

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Bác tmap giúp luôn cho cái WM2k3 đi vì hôm nay cái beta không dùng được rồi. Thanks

togiavi

WA3 nếu vào menu/setting/exit để thoát ra rồi thì vào đâu để khởi động lại vậy các bác ? Trong program o có wisbar advance như của WA2 ! Mình o chạy WA3 ở startup , tìm hoài chỉ thấy lakeridge update và Themes manager mà thôi !

Tmap

Super V.I.P
WA3 nếu vào menu/setting/exit để thoát ra rồi thì vào đâu để khởi động lại vậy các bác ? Trong program o có wisbar advance như của WA2 ! Mình o chạy WA3 ở startup , tìm hoài chỉ thấy lakeridge update và Themes manager mà thôi !
Sao lại không có được bạn, lạ nhỉ, nếu không có thì bạn tạo shortcut thủ công cũng được.

longgiang81

Super V.I.P
tmap xem lại đóng gói file cab của WM6 thử xem nhé, trong file cài đặt ko có .lnk của các Menu WA3 trong StartMenu/Program, mình phải làm thủ công thì mới có :D

Tmap

Super V.I.P
tmap xem lại đóng gói file cab của WM6 thử xem nhé, trong file cài đặt ko có .lnk của các Menu WA3 trong StartMenu/Program, mình phải làm thủ công thì mới có :D

Tạ lỗi, đúng là thiếu shortcut, mình sửa rồi.
Mà 2 bác longgiang81ancola66 tính đến vụ Theme cho WA3 màn hình QVGA chưa nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
Mình chưa thử trên QVGA vì ko có máy QVGA chạy trên nền WM5-6, nhưng cũng với cách làm Rename đó mình cũng đã sử dụng tốt bộ BlackVista2InD 05 trên VGA mà RAM vẫn dư trên 25Mb, các bạn thử xem sao :D

NhatNguyen

anh nào có hảo tâm xin chỉ em cách tạo 1 cái màn hình đẹp giống như mấy anh đi, em vừa mới xài PPC thôi nên ko có biết cái này

Bạn qua link dưới đây, tham khảo về cách dùng Wisbar advance desktop và wisbar advance 2 nhé, cũng dễ thôi :)

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1838

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi là có phải remove cái WA2 trước khi cài WA3 không? Cám ơn nhiều.

Mình đã thử cài cả wa2 và wa3 liền một lúc vẫn ổn 2 thằng này là 2 PM riêng biệt nhưng chỉ tội dùng cả 2 cái đó hơi tốn ram thôi :D. Thân!!!

longgiang81

Super V.I.P
Bạn phải nói là bạn đã cài soft gì thì mới có thể giúp cho bạn được chứ. Nếu là Wisbar Advance 2 thì dễ rồi, chỉ cần giải nén bộ Themes mà bạn đã tải vào thư mục Lakeridgesoftware/Themes rồi vào Settings của nó chọn Skin là xong. Còn nếu là Wisbar Advance Desktop thì bạn còn phải đọc nhiều nữa lắm :))

PS : Đây là Topics dành riêng cho Wisbar Advance 3 nên bạn ko thảo luận Wisbar Advance 2 ở trong này nhé, hỏi đúng nơi đúng chỗ thì mới có câu trả lời nhanh và chính xác bạn nhé b-)

Tmap

Super V.I.P
@longgiang81

Mình tìm được bộ Theme này, cho màn hình VGA mình nghĩ có thể chế biến cho WA3, VGA mình dùng không được, không biết đã có chưa, nếu chưa thì mình up lên bạn test thử nhé!

iven

cho mình hỏi làm sao để hiển thị icon Battery/Memory trên thanh taskbar mình mò mãi cũng không làm cho nó hiển thị được