• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

ssrtc1984

@ kanzuyos: cách minimize thì mình biết và trình bày ở trên rồi. còn spb plus thì mình không dùng, cũng chưa bao giờ dùng nó cả :D.

Lỗi này mình bị mấy lần rồi, hard reset, up rom đều bị, tóm lại chắc là do nó xung với con máy ghẻ của mình vì khi mình dùng trên con Orbit lại không thấy có vấn đề gì cả. kệ nó đi. cũng chả phiền phức gì lắm, xài hoài quen rồi. :D

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 v3.1.0.5

WisBar Advance 3 v3.1.0.5

Phần mềm quen thuộc WisBar Advance 3, phiên bản cập nhật tiếp theo v3.1.0.5 thêm chức năng và sửa lỗi.
Hỗ trợ WM2003, WM5&6

Tham khảo và tải bản dùng thử tại trang chủ:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/products.php?prod=WisBar+Advance+3

0988456766

Well-Known Member
hướng dẫn về wad!

Hi everybody! Em đang dùng con miniS, màn hình QVGA> em đã thử làm WAD rùi nhưng sao khó quá! Mấy link down hướng dẫn làm WAD trong 56 trang của Threat này die hết rùi! Em đã thử tự làm và bị mắc ở một số vấn đề như:
+ Không thể load theme khi cài wad xong(để từ theme ấy mình tự sửa theo cách of mình ý)
+ không thể resize kích cỡ của một số icon( em đã dùng PS2 nhưng resize xong nó không còn trong suốt nữa...hix...)
+ Không tìm được bộ icon cho WAD tương thích với màn QVGA
...
Đó là một số thắc mắc của em!
Mong các bro thông thạo về Wad chỉ dạy em với!
Em cũng không biết nên copy theme vào đâu trong máy nữa...
Có thể thì cho em lun 1 bộ icon cho QVGA để em tập làm luôn..
Thanks các bro nhiu` nhiu`!
:-/:-/:-/
Thân!

ancola66

Super V.I.P
Hi everybody! Em đang dùng con miniS, màn hình QVGA> em đã thử làm WAD rùi nhưng sao khó quá! Mấy link down hướng dẫn làm WAD trong 56 trang của Threat này die hết rùi! Em đã thử tự làm và bị mắc ở một số vấn đề như:
+ Không thể load theme khi cài wad xong(để từ theme ấy mình tự sửa theo cách of mình ý)
+ không thể resize kích cỡ của một số icon( em đã dùng PS2 nhưng resize xong nó không còn trong suốt nữa...hix...)
+ Không tìm được bộ icon cho WAD tương thích với màn QVGA
...
Đó là một số thắc mắc của em!
Mong các bro thông thạo về Wad chỉ dạy em với!
Em cũng không biết nên copy theme vào đâu trong máy nữa...
Có thể thì cho em lun 1 bộ icon cho QVGA để em tập làm luôn..
Thanks các bro nhiu` nhiu`!
:-/:-/:-/
Thân!
* Bạn lấy bản hướng dẫn làm và sử dụng WAD ở ĐÂY
* Khi bạn dùng PS2 để Resize xong thì phải save lại theo đúng định dạng của file gốc ( *.png hoặc *.tga)
* Máy của bạn là màn hình QVGA thì bạn tìm nhứng bộ icon có kích thước 32x32
* Bạn có thể vào ĐÂY để tìm các icon cho WAD

kanzuyos

Có thuốc cho bản này ko vậy mấy bác.

KKK thế nào bác?

mấy bạn đọc cái này nhé !! :D :D

Đã có THÔNG BÁO của BQT: http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=16144 , mọi bài thắc mắc về bản quyền hoặc đính kèm các file CR sẽ bị xóa mà không cần thông báo. Nếu cần hướng dẫn sử dụng các bạn hãy dùng chức năng PM của diễn đàn, không thảo luận lung tung làm loãng chủ đề.

Spam titttt..!! :)) :))

Hướng dẫn chung : PM cho Mod đã giới thiệu (hoặc Mod quản lý khu vực) xin.và quan trọng là nhớ bấm "thanks".. để lần sau còn .. xin nữa. ^^!

haumobile

Task bar của Wisbar Advance 3.xx sao không có biểu tượng sóng?

Em đã cài Wisbar Advance 3.xx các phiên bản mà sao trên Task bar của cột báo sóng đều không có biểu tượng sóng? Các bác ơi có biết xin chỉ dùm cách khắc phục.
Cám ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Em đã cài Wisbar Advance 3.xx các phiên bản mà sao trên Task bar của cột báo sóng đều không có biểu tượng sóng? Các bác ơi có biết xin chỉ dùm cách khắc phục.
Cám ơn các bác nhiều.
Bạn chụp cái ảnh màn hình lên đi chứ nói thế này ai biết đâu mà chỉ cho bạn đc

azminhhai

Wisbar Advance 3.1.0.5

Sau khi cài bản wisbar advance 3.1.0.5 chạy bản này không vào được setting trên StarMenu. Có ai biết cách khắc phục không. Mình chạy WM5 máy O2-Stealth.

ancola66

Super V.I.P
Sau khi cài bản wisbar advance 3.1.0.5 chạy bản này không vào được setting trên StarMenu. Có ai biết cách khắc phục không. Mình chạy WM5 máy O2-Stealth.
Chắc là đụng soft rồi bạn ơi.Chưa có ai thắc mắc về lỗi này cả:D.

emailromance

Em là lính mới em bỏ cả mấy ngày đọc mấy thread mà vẫn chưa hiểu phải làm sao hay chưa tìm đúng trang hướng dẫn nếu có ai biết xin cho mình cái link. Mình đã muốn để themes vista lên mà chưa làm được còn cài WisBar Advance 3 v3.1.0.3 nhưng chưa co key nói chung xin mấy đại ca chỉ đàn em với. Lính mới vô đọc không hiểu gì hết xin giúp đỡ Pleaseeee!

ancola66

Super V.I.P
Em là lính mới em bỏ cả mấy ngày đọc mấy thread mà vẫn chưa hiểu phải làm sao hay chưa tìm đúng trang hướng dẫn nếu có ai biết xin cho mình cái link. Mình đã muốn để themes vista lên mà chưa làm được còn cài WisBar Advance 3 v3.1.0.3 nhưng chưa co key nói chung xin mấy đại ca chỉ đàn em với. Lính mới vô đọc không hiểu gì hết xin giúp đỡ Pleaseeee!

* Thứ nhất Bạn là người mới nên đọc nội quy trước để biết làm sao không có xxx
* Thứ Hai là Tuy là bạn bỏ ra mấy ngày nhưng chắc chưa đọc đúng chỗ roài. Bạn nên vào ĐÂY và vào để đọc cách sử dụng WAD và WA, và tôi nhớ là trong chuyên mục đó có các bản huớng dẫn cách làm và sử dụng rất đầy đủ. Cứ Từ từ và bình tĩnh khám phá nhé:D

18S67705

Vista Ultimate Mobile [QVGA] WA3 (Freeware)

Requirements: WisBar Advance 3
Overview: A Vista Ultimate Mobile skin for WisBar Advance 3, includes animated wait curser and Resco Explorer 2007 Today skin.

Link:http://www.zshare.net/download/6205131982442d/

Nếu các bạn thấy hài lòng thì đừng quên "Thanks" nhé =D>

(Mình tìm không thấy mục themes dành cho WA3, nếu mình post không đúng chỗ thì nhờ mod có thẩm quyền move về đúng nơi quy định nhé - THANKS)

dxx

Mình cài trên exec g4 WM5, thỉnh thoảng bị treo khi soft reset, nó chạy tới cái bảng "please wait" rồi đứng im (dù để delay 5s). WM6 thì ok. Bạn nào bị giống mình không.

ancola66

Super V.I.P
Mình cài trên exec g4 WM5, thỉnh thoảng bị treo khi soft reset, nó chạy tới cái bảng "please wait" rồi đứng im (dù để delay 5s). WM6 thì ok. Bạn nào bị giống mình không.
WM6 chạy nhanh hơn nên load nhanh hơn. Nếu bạn dùng WM5 mà có nhiều phần mềm khởi động cùng thì gây treo máy (WA3 cũng khá nặng nhất là khi cài các skin đẹp) Bạn nên để thời gian trễ khi khởi động của WA là 10s thì tốt hơn ( Để 5s nhiều khi còn gây ra tình trạng mặc dù WA3 load được lên nhưng lại bị mất thanh bar dưới)

takaru

Cám ơn các bác nhiều.
bạn vào setting của WA . chọn Taskbar . vào Others ( dùng 2 mũi tên ở bên dưới , nó là cái cuối cùng ) . bỏ hết chỗ đánh dấu đi. ok là bạn đã có thể sử dụng được cái icon của themes mà bạn đã chọn rồi .

Tuan1412

mấy anh ơi sao thằng WB3 của em nó mỗi lần soft-reset lại là 2 cái taskbar trở về như defaut vậy.Muốn có cái taskbar giống như theme mình dơn về thì phải vô tận thư mục chạy file WB.exe nó mới hiện 2 thanh taskbar được.Giúp em với

Tại bạn chưa đánh dấu vào ô khởi động cùng hệ thống đó mà vào setting tìm đến mục đó và đánh dấu vào đó là mỗi lần khởi đọng lại WA3 cũng khởi động theo ngay mà

longak83

vậy nói tới nói lui cái WAD này phải làm thủ công từ a->z ..từ icon cho đến task bar T__T...nói chung cũng thú vị,nhưng đụng vào cái PS2 thì phê wa...edit file 32x32 >"<...thx các pác share soft nhá...cái nì để newbie vọc thì hơi khó thật ^^ hehehe

ancola66

Super V.I.P
WISBAR ADVANCE 3.1.06

Phần mềm Wisbar Advance ra phiên bản mới thêm tính năng và các hiệu ứng. Đặc biệt thêm Option WM 7 cho Backgroud của Taskbar, Softkey và Toolbar. Ngoài ra còn thêm nhiều cái mới

Tham khảo và Tải bản Trial cho Từng hệ điều hành tại đây:​

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://www.lakeridgesoftware.com/download.php?prod=WisBar+Advance+3[/HIDE]

trieuvicasa

Cho hỏi 1 lần cuối rồi admin ban nick cũng được .Trước tôi là kỹ thuật viên cấp 2 sao bây giờ lại là thành viên cấp 2.Sao tôi k bao giờ download trong
DOWNLODS được.và tôi được cảm ơn trên 40 lần và cảm ơn người viết bài trên 50 lần giờ cũng mất luôn.Bó tay.Tôi muốn admin cho biết rồi đem ra xử bắn cũng chưa muộn.

Không ai sử bắn bạn cả:)) .Đó là có lẽ bạn không bao giờ vào phòng họp chung của diễn đàn để theo dõi thời sự đó thôi. Bạn vào ĐÂY để đọc lại nhé=D>​

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
WisBar Advance 3.1 Build 7 (3.1.0.7)

Phần mềm Quản lý và thay đổi giao diện nổi tiếng được rât nhiều người ưa thích tiếp tục ra phiên bản mới Thêm rất nhiều tính năng. Hỗ trợ từ 2K3 đến 2K6. Màn hình VGA và QVGA

Các tính năng mới (Nguyên bản tiếng Anh)

* Added an option to display a larger, more finger-friendly, start menu.
* Added a Swedish translation.
* When viewing the system settings, WisBar will now allow you to select the settings applet from the builtin start menu the first time. After that, WisBar will use the builtin settings dialog from then out.
* On WM5/WM6 devices that are using the "%Carrier%" variable for the Today screen title, the title will automatically update if the carrier changes.
* Added WM7 to the list of installed themes.
* Made a change so that the "CloseOK" shortcut should work properly when the Close/OK button is hidden.
* If no carrier is currently available, the %Carrier% desktop title will now display "No Carrier" (without the quotes).
* Modified the code that hides the system tray in order to help the Today screen use the newly available area.
* The WisBar Advance Desktop window is now permanently hidden from the running task list.
* Redesigned the start panel.
* Made a change to reduce the flickering of the Today screen when starting WisBar.
* Fixed a bug which could WisBar to appear to lockup and have the start button disappear simultaneously.
* Fixed a bug on WM2003 devices where the settings dialog was missing text labels.
* The Theme Manager has been updated to use the same Theme Manager from WAD 2.
* Modified the minimization routines for better accuracy in activating windows.

Tham khảo và Download tại đây :

[HIDE="Nhan thank de thay noi dung"]http://www.lakeridgesoftware.com/products/pocketpc/WisBarAdvance/index.php?page=download[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối: