• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Lesangmd

Bác Nào có thể hướng dẫn cách sử dụng Wisbar advanced 3 cho em được không . Em tìm mà không thấy ! Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

Bác Nào có thể hướng dẫn cách sử dụng Wisbar advanced 3 cho em được không . Em tìm mà không thấy ! Thanks!

để thuận tiện cho các bạn chưa biết đến WA3 hoặc chưa biết cài Themes của nó,sẵn đây mình hướng dẫn lại cho các bạn bằng hình ảnh để được sở hữu 1 dao diện đẹp của WA3

Lấy bộ Themes mình ưng ý bỏ vào thư mục nào đó trên Device sở dĩ bỏ vào máy ko bỏ trong thẻ vì tránh tình trạng treo máy khi rút thẻ nhớ và chạy được nhanh

sau khi cài đặt từ Today chọn Menu trên taskbar
từ đây chọn Settings
chọn themems
chọn Wisbar themems
chọn Menu>install
chọn đến thư mục chứa Themes chọn OK
lúc này chọn Theme mà WA3 nhận ra
chọn tiếp 2 ô này
chọn Theme mới cài đặt > chọn Apply

tới đây mọi công việc đã hoàn thành và thưởng thức những bộ Themes cực đẹp mà mình đã sưu tầm được

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

Wisbar Advance 3 V3.1.0.8_phiên bản mới

Mới:
- Fixed a bug không cho phép lựa chọn theme của WisBar Advance Desktop 1.x nếu WAD 2.x không được cài đặt.
- Fix một lỗi khi trên thực đơn khởi động đặt trang thiếu chuỗi.
- Fix vài trong số những lỗi phiên dịch trong bản dịch tiếng Pháp.
-Thêm những tài nguyên cần thiết được 128 dpi displays.
-Thay đổi thanh chắn nguồn pin sao cho nó làm việc tương tự hơn iLauncher Là thanh chắn nguồn pin
- Thêm khả năng tùy biến những nhiệm vụ được dựa vào tiêu đề cửa sổ.
..........

[hide]
http://www.lakeridgesoftware.com/products/pocketpc/WisBarAdvance/index.php?page=download
[/hide]

ancola66

Super V.I.P
Làm thế nào để WA3 sử dụng được skin của WA2 không nhỉ ?
Tất nhiên là dùng được rồi. Trong mục khi chọn Skin nó cho mình lựa chọn dùng Skin WA3 hoặc WA2 đó. Mà vấn đề này đã đề cập nhiều trong chủ đề này rồi . Bạn chịu khó đọc nhé.

ancola66

Super V.I.P
Các bác ơi chỉ giáo cho tôi với.Tôi muốn cột sóng về chỗ start hay mất đi thì làm như thế nào?cám ơn trước nhé!
Điều này thì bạn phải dùng Wisbar Advance Desktop ( WAD ) thì mới làm được còn nếu chỉ dùng một mình Wisbar Advance 3 ( WA3 ) thì bó tay bạn à:D

huyenthang

Điều này thì bạn phải dùng Wisbar Advance Desktop ( WAD ) thì mới làm được còn nếu chỉ dùng một mình Wisbar Advance 3 ( WA3 ) thì bó tay bạn à:D
thế à!hôm nay tôi tìm cả ngày mà kô đc!Thế dùng WAD thì phải làm NTN?Tôi muốn đồng hồ nằm ở giữa như iphone còn pin va volume nằm ở bên phải.Giúp tôi với Bác Ancola66.:-?:-?:-?

ancola66

Super V.I.P
thế à!hôm nay tôi tìm cả ngày mà kô đc!Thế dùng WAD thì phải làm NTN?Tôi muốn đồng hồ nằm ở giữa như iphone còn pin va volume nằm ở bên phải.Giúp tôi với Bác Ancola66.:-?:-?:-?
Nói về WAD thì dài dòng lắm:)). Bạn qua ĐÂY tải hướng dẫn sử dụng WAD về nghiên cứu dần nhé:D

kanzuyos

huyenthang nói:
Các bác ơi chỉ giáo cho tôi với.Tôi muốn cột sóng về chỗ start hay mất đi thì làm như thế nào?cám ơn trước nhé!]

ủa sao vậy bác ancola ??
muốn đổi cột sóng về start hay mất đi chỉ cần :
vào setting của WA3, phần taskbar và edit điều mình cần thôi mà:

- cụ thể là muốn bỏ nút start >> trong phần asignment >> chon nút "start menu">> đánh dấu bỏ ,ko cho hiển thị trên taskbar.

- muốn thay cột sóng vào chỗ nút start thì bỏ nút start menu như trên rồi đánh dấu chọn "make this item visible"
và "align to the left" là xong rồi mà bác ancola??

>>đâu liên quan gì đến WAD bác ancola nhỉ?? :-? :-?

@ huyenthang
em đoán ý của bác huyenthang là muốn làm cái thanh task cho giống iphone phải ko bác ... như vậy thì sau khi đổi nút báo sóng về chỗ nút start rồi thì bác chọn chức năng cho nó trong phần execute là "builtin start menu" hoặc là "cascading start menu" là ok ngay mà >>> vừa có chức năng báo sóng >> vừa có tác dụng giống nút start ( ko có nút start >> khó sử dụng lắm, :D :D )
chúc bác làm dc bộ giao diện thật ưng ý nhé. thân! :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
WisBar Advance v3.2.1

Phiên bản mới của phần mềm quen thuộc Wisbar Advance 3. Thêm rất nhiều tính năng và sửa lỗi. Hỗ trợ từ 2K3 đến 2K6.1 màn hình VGA và QVGA

Tham khảo và Download
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/products/pocketpc/WisBarAdvance/index.php?page=download
Đọc kĩ Hướng dẫn sử dụng :p

Mã:
http://www.4shared.com/file/46919725/96140ecf/WBA_v32_HDSD.html?dirPwdVerified=8c8ef04c

Chỉnh sửa cuối:

amk

sao extract phần hướng dẫn sử dụng báo file corrupt bạn ơi...

ancola66

Super V.I.P
WisBar Advance 3
V3.2a (3.2.1.1 )

Phiên bản mới của phần mềm quản lý hệ thống rất quen thuộc ra phiên bản mới sửa lỗi .Hỗ trợ từ 2K3 đến 2K6 màn hình VGA và QVGA

• Added an option to not use the builtin settings app for devices which have problems displaying it.
  • Added an Italian translation.
  • Removed the native PNG code.
  • Fixed a bug where the start menu would not display properly if a PNG image with alpha-transparency was used as the background.

masterhoang

Chà chà cám ơn đại ca nhá, thấy bản nào ra cũng mới mà toàn bị lỗi là sao hả đại ca?
Dù sao cũng cãm ơn đại ca nha!