• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P
Mấy hôm nay báo Lao động nâng cấp, chuyển giao diện, tính năng RSS không hoạt động được nữa. Mình làm lại template lấy link trực tiếp từ trang chủ. Mời anh em dùng thử.

hongnhung

Cái đấy đơn giản ai cũng có thể thêm được mà. Bạn mở file template bằng Notepad trên PC rồi sửa theo cấu trúc đã có là xong thôi.
Template này bị lỗi đúng như bạn nói, mình đang sửa nhưng chưa được
:-?

Em đã làm rồi, nhưng nó không lấy tin của mục Trắc nghiệm mà lại lấy tin từ nhưng mục khác.
Anh có thể kiểm tra giúp em o?

BinladenVN

Mấy ngày nay có bác nào dzô trang vnexpress.net dc ko vay ?? Sao tui down tin RSS từ trang này về thì ko được gì cả. Vô trang web của VNexpress từ PC cung ko dc ??
Có bác nào bị tình trạng này ko nhi ?? hay mình tui :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy ngày nay có bác nào dzô trang vnexpress.net dc ko vay ?? Sao tui down tin RSS từ trang này về thì ko được gì cả. Vô trang web của VNexpress từ PC cung ko dc ??
Có bác nào bị tình trạng này ko nhi ?? hay mình tui :(

Vẫn vào được trang này này từ PC bình thường mà bạn bạn không dow được tin từ trang này thì có thể do lỗi từ mạng, từ PC vì từ máy PC của bạn cũng không mở được trang này hoặc tem của bạn bị hỏng bạn thử cop lại tem nhé. Thân!!!

nghia1214

Các bạn có thể tạo templates của trang web: vndirect.com.vn ko?
Trang web này phân tích rất kỹ các chỉ số chứng khoán của từng công ty nên rất hữu ích.
Cảm ơn nhiều

h8k5

Cám ơn bạn nhiều lắm, mình lấy file của bạn về mở wordpad lên, thêm đầy đủ những phần còn lại trong đô thị nhưng khi update lại không đc, thêm nua là nó không hiển thị được tiếng Việt.

Kobold1609

Cám ơn bạn nhiều lắm, mình lấy file của bạn về mở wordpad lên, thêm đầy đủ những phần còn lại trong đô thị nhưng khi update lại không đc, thêm nua là nó không hiển thị được tiếng Việt.

Bạn xem lại kĩ code của các file đó để chỉnh sửa,còn việc không hiển thị tiếng việt có thể do PPC của bạn chưa cài đầy đủ bộ font tiếng việt.
Chúc vui !

SirKojiro

Template Báo Thể Thao Việt Nam

Kan kiểm tra giúp lại coi chứ khi update tất cả các mục đều cùng một nội dung.

HaChau

Super V.I.P
Template báo Tin tức Online full

Vẫn template của Kan vừa post ở trang trước. Mình chỉ bổ sung đầy đủ các chuyên mục của nó mà thôi (chuyển sang lấy nguồn dạng RSS). Nguồn tin tức này được trình bày hơi lạ :)

duy2000

Các bác ơi, cho em xin cái template của báo "làm bạn với máy vi tính" và báo "Echip" với. Cảm ơn các bác trước!

duy2000

trang "Làm bạn với máy vi tính" trước kia là lbvmvt.net nhưng giờ là phanvien.com. Bạn Ha Chau cố gắng làm hộ mình nha! Cả echip.com.vn nữa. Cám ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

minhtuong

Mùa mưa bão đến rồi, bác Hà Châu và các bác tạo giúp anh em miền Trung trang dự báo bão này với:
http://www.vnbaolut.com/
http://tsr.mssl.ucl.ac.uk/

Thanks

Các bác có template của CNN cho em xin với, dạo này dùng RSS từ chức năng search của Spb Insight không cập nhật được nữa rồi.
Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator: