• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P

sao có hiện tượng chỉ hiện ra cái link ko load về được bác ơi.em dùng con O2I
Không load được cụ thể là thế nào bạn nói rõ hơn đi. Không download file attchment về máy được hay lỗi khi dùng template không download được tin. Bạn có cái hình đưa bên www.imageshack.us thì tốt.

S

salen

Guest
bác HàChau giúp M làm cái temp lịch phát sóng của HCTV được ko bác?

http://www.htv.com.vn/chuongtrinh/default.asp?channel_id=17&date=12-12-2007

bác nào có temp của dantri cho M xin luôn với nhé link trang đầu die rồi, mà M đã cài xem được flash trên PPC rồi như sao các tin có flash trên insight vẫn ko xem được các bác có cách nào chỉ giúp em với.

lỗi vn8x là chỉ down load link ko down tin

Last edited by a moderator:

kukingkong

Tôi từng download được bản portable của Spb Insight, nhưng lỡ xóa mất. Bác nào có xin chia sẻ lại giúp. Thanks.

kukingkong

Cho tôi hỏi:
Vì muốn lấy lịch StarMovies trên SCTV, tôi lấy template StarSport của bạn Kan, sửa lại tiêu đề thành Starmovies, chỉnh đường dẫn trong đó luôn, lưu thành tên StarMovies.xml, chép vào folder templates của Insight thì nó ko nhận ra. Vì làm rất thô sơ nên bị lỗi ở đâu đó. Nhờ Kan và các bác chỉ giúp chỗ sai & post giúp.

kukingkong

Cám ơn HaChau, nhưng tôi cần bộ portable đó vì có kèm rất nhiều templates hay mà trên thread này thiếu 1 ít.

Bản cài đặt và SN thì tìm dễ thôi mà.

HaChau

Super V.I.P
Cám ơn HaChau, nhưng tôi cần bộ portable đó vì có kèm rất nhiều templates hay mà trên thread này thiếu 1 ít.

Bản cài đặt và SN thì tìm dễ thôi mà.
Do cách dùng từ không chính xác của bạn thôi nên mình đoán như vậy. Portable đâu thể dùng với nghĩa đó được :p
Đính kèm các gói template đó đây. Một gói là kho của mình, 1 gói do bạn nào đó nhặt nhạnh up lên mình lấy về lâu rồi.

tungvn40

bác HàChau giúp M làm cái temp lịch phát sóng của HCTV được ko bác?

http://www.htv.com.vn/chuongtrinh/default.asp?channel_id=17&date=12-12-2007

bác nào có temp của dantri cho M xin luôn với nhé link trang đầu die rồi, mà M đã cài xem được flash trên PPC rồi như sao các tin có flash trên insight vẫn ko xem được các bác có cách nào chỉ giúp em với.

lỗi vn8x là chỉ down load link ko down tin

attachment.php

em cũng bị cái hình như vày chả xem j được bác coi giúp.có nhieu cái điều bi như vậy ko riêng cái này bác giải thích dùm với thanks!

S

salen

Guest
bác HàChau cho M hỏi nếu em muốn lấy thêm tin đã đăng thì phải làm thế nào?
VD với TiaSang
var d = new Document(channel.url);
var topics = d.getElementsByAttr("span", "class", "news_tittle");
for (i in topics)
{
var article = new Article();
article.url = topics.firstChild.attributes["href"];
article.id = article.url;
article.header = topics.innerText;
article.ShowHeaderInHTML = 0;
channel.articles.push( article );
}
]]> </parse_channel>

<parse_article> <![CDATA[
var d = new Document(article.url);
article.body = d.getElementsByAttr("table","width","413")[0].outerHTML;

thì cần chỉnh thế nào

HaChau

Super V.I.P
em cũng bị cái hình như vày chả xem j được bác coi giúp.có nhieu cái điều bi như vậy ko riêng cái này bác giải thích dùm với thanks!
Chắc nó mới đổi layout nên các thông số về nguồn tin không chính xác nữa. Mình sẽ fix.
bác HàChau cho M hỏi nếu em muốn lấy thêm tin đã đăng thì phải làm thế nào?
VD với TiaSang
thì cần chỉnh thế nào
Bạn thử một số template điển hình sau: PCWorld Việt Nam, Kinh tế học để hình dung thực tế nhé. Đều có trong gói template mình đã đính kèm ở trên.
HaChau ơi làm dùm mình 2 trang này với
http://raovatdtdd.com/
http://muabanraovat.com/
Mình đang cần quá,cảm ơn bạn !
Xem qua thì có vẻ xử lý được đấy :) Tuy nhiên, mình không dám hứa hôm nay hoặc hôm nào sẽ làm xong đâu.

lucifervn

Cho e hỏi template của vnexpress, khi update chỉ update tin trong 5 ngày gần đây nhất đúng ko ah? Nếu e muốn lấy tin cũ hơn nữa thì sao ạ?

tuanla

Dạo này ko hiểu sao cái Tin nhanh chứng khoán chỉ thấy mối cái tiêu đề, nội dung ko có, Hà Châu xem lại giúp với

HaChau

Super V.I.P
Xin lỗi các bạn lâu không hồi âm, emulator của mình trục trặc nên chưa xử lý được đề nghị của bạn nào cả :(
Anh em nào có điều kiện thì làm giúp nhé, đừng đợi mình.

tu19_01

Bác HaChau khi nào khắc phục xong sự cố, bác xem dùm em trang truyenviet.com với nha.