• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P
em đố anh làm được template nào mà lấy được bảng chứng khoán trực tuyến đấy..hĩ..em mò mãi k đc. chắc nó k hỗ trợ rồi.

tinnhanhchungkhoan.vn không phải chọn ngôn ngữ anh Hà Châu ah. nhưng em làm mãi k đc.
Làm tạm bản HASTC từ nguồn cophieu68 cho bạn đỡ sốt ruột.
Chưa chỉnh trang gì nên chưa được mỹ thuật lắm trên PPC. Tạm thời thế vậy.

NBLam

Bác ơi, nó hoạt động lại rồi đấy, bác làm đi nhé.

Nữa, bác làm giúp trang http://giadinh.net luôn đc ko :D Cảm ơn bác Hà Châu nhiều.

NBLam

Hình như bác chưa bấm Thanks thì phải :-?? ;) jk

Cảm ơn bác Hà Châu nhiều nhiều. Hè hè, trong số gần 150 lần Thanks của tôi phải có tới 1/3 là dành cho bác Hà Châu thì phải. Bác xem lại các bài trước mà xem :D

=D>=D>=D>

HaChau

Super V.I.P
Để thuận tiện cho việc tra cứu, cập nhật sau này, mình đã tách một phần bài viết có template ra thành một chủ đề riêng.
Chủ đề này được khoá lại để tránh lan man.
Các bạn vẫn thảo luận, đề nghị tạo/sửa template tại đây.

kukingkong

Nhờ các bác làm giúp template lấy lịch phát sóng Starmovies trên SCTV.com.vn.
Hồi trước Kan có làm template lấy HBO & Cinemax (xin đính kèm HBO để các bác tham khảo), tôi sửa lại để lấy Starmovies không được.
Cám ơn các bác.

NBLam

Hồi trước Kan có làm template lấy HBO & Cinemax (xin đính kèm HBO để các bác tham khảo), tôi sửa lại để lấy Starmovies không được.
Cám ơn các bác.

Đính kèm đâu bác ơi? Quên à?>:)

NBLam

Bác ơi, nó hoạt động lại rồi đấy, bác làm đi nhé.

Nữa, bác làm giúp trang http://giadinh.net luôn đc ko :D Cảm ơn bác Hà Châu nhiều.

Bác Châu ơi, sao cái template giadinh.net ko load được tin nhỉ? Tôi test các mục đều ko được mặc dù cái trang chàobe đọc tin ngon lắm ;(

HaChau

Super V.I.P
Cám ơn các bác.
Thay mỗi cái link đến nguồn tin là xong ngay mà bạn. Mình đang Việt hoá phần ngày tháng của template này và gộp cả lại nhưng chưa xong. Trong ngày hôm nay rảnh làm xong mình sẽ up lên.
Bác Châu ơi, sao cái template giadinh.net ko load được tin nhỉ? Tôi test các mục đều ko được mặc dù cái trang chàobe đọc tin ngon lắm ;(
Có lỗi, RSS đọc được trên máy tính nhưng hôm nay lại không được. Mình sẽ viết lại lấy tin trực tiếp qua website mà không phải qua RSS nữa.

kukingkong

Trước đây tôi đã đổi link & sửa hết từ HBO thành starmovies, chép lại vào folder template thì Insight không thèm nhận ra file đó để add channel nữa, bực quá thể.

Bây giờ ok rồi. Cám ơn & chia sẻ cùng các bác.

HaChau

Super V.I.P
Template enfull.com do badamgia2k3 làm trước đây lỗi không dùng được nữa. Mình đã viết lại và sửa tại đây.
Điểm mới là tách ra thành từng chuyên mục để dễ cập nhật.

HaChau

Super V.I.P
Tiếp tục sửa xong template PCWorld Việt Nam
Đã cắt bỏ phần thừa ở cuối tin.
Các bạn có thể tải lại từ đây.

tmn

Bác Hà Châu test lại template của phimanh.net nhé, mấy hôm nay kg update đc ah?

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu test lại template của phimanh.net nhé, mấy hôm nay kg update đc ah?
Lỗi này xuất phát từ trang phimanh.net chứ không phải do template.
Có thể khắc phục bằng cách lấy tin trực tiếp từ website nhưng đợi 1, 2 hôm nếu website không khắc phục thì mình mới viết vì cũng mất khá thời gian
.
Hôm nay mệt và con bé quấn bố quá, bắt xem hoạt hình cùng nó nên không làm gì được ;)

HaChau

Super V.I.P
Ai thạo JavaScript cho mình hỏi cái:
Mình đang sửa template cho vietnamnet, gỡ bỏ phần tin liên quan không cần thiết đi. Tuy nhiên do bố cục trang tin của vietnamnet không thống nhất (để ở cuối, ở giữa tin) do đó mình dùng RegEx để xử lý.

Mình dùng chuỗi regex sau để bỏ table Tin liên quan đi:

var d = new Document(article.url);
var body = d.getElementsByAttr("TD","class","text")[0].innerHTML;
//body = body.outerHTML.slice(0, body.outerHTML.indexOf('<table class="rl center">'));

//<table\sclass=[\d\D]*?</table>

var reg = new RegExp("<table\\sclass=[\\d\\D]*?</table>", "g");
var ret = reg.exec(body);
log("====== R E T 0 = " + ret[0]);
body = body.replace(ret[0].outerHTML, "");
article.body = body;

Mặc dù xem log đã lấy ra được chính xác đoạn mình cần cắt nhưng chức năng replace hoạt động không chính xác, không cắt đi được.