• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P
vnexpress.net mới thay đổi thiết kế trang web, không biết các bác có update được không, chứ hôm nay em không up được tý tin mới nào
Đã gửi kèm cho mọi người.
Không tại được file đính kèm. Chẳng hiểu sao nữa. hic
Trong Phòng họp chung nói nhiều về vấn đề này.

Lesangmd

Bác Hà Châu ơi lúc nào có thời gian Bác tranh thủ làm hộ em templates của trang www.Thuoc.net.vn với nhé .
Nếu Bác quá bận công việc thì thôi , tại đang học Dược lý nên muốn xem có những thuốc gì mới không để cập nhật thông tin !
Thanks Bác nhiều lắm ! :D

tmn

Bác Hải Châu nghiên cứu thêm hộ em cái temp của VnExpress_v2, hiện tại chỉ Update 1 số mục (Thế giới, Kinh doanh...) còn ngài ra mục Thể Thao, Xã Hội, Trang Chính... thì không chạy.

Mà công nhận bác siêu thật đấy, em vào VnExpress New nhưng chịu không tìm ra mục RSS ở đâu mới lạ chứ.

Cám ơn bác trước nhé.

...........................

Bác Hải Châu ah, lỗi của em, vì trong folder Temp sót 1 chú VnExpress cũ nên lúc chọn mục bị trùng. Cám ơn bác lần nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
em vào VnExpress New nhưng chịu không tìm ra mục RSS ở đâu mới lạ chứ.
Template VnExpress này không sử dụng RSS mà xử lý trực tiếp. Thường thì các nguồn tin RSS sẽ làm giảm phân nửa thời gian viết template vì không phải viết mã lấy nguồn tin. Tuy nhiên, thực tế các trang có RSS đều chỉ xuất các nguồn hạn chế, không đủ các chuyên mục như xử lý trực tiếp nên mình thường vẫn chọn hướng giải quyết xử lý không thông qua RSS.

dng

Xem lại mới thấy mình sửa bản này từ đầu tháng 03/2008, quên chưa up lên. Thảo nào vẫn update được :D

Trang này chưa làm được bác ạ.

Bác có thể up CA TPHCM lên không?
Thanks!

HaChau

Super V.I.P
Bác có thể up CA TPHCM lên không?
Thanks!
Xin lỗi, đầu óc mụ mị cứ tưởng, nén RAR rồi mà không up lên, cứ tưởng đã up từ bài đó rồi :(
Về trang saga, chưa xử lý theo đề nghị của các bạn. Giờ tiếp tục thử nghiệm xem có được không.

a3t

Bác ơi nếu có thể bác làm hộ em trang an ninh thế giới này đc không ạ, hoặc không bác làm mẫu cho em 1 link để em mày mò làm tiếp cũng đc ạ
Cảm ơn bác trước
http://antg.cand.com.vn/

HaChau

Super V.I.P
Bác ơi nếu có thể bác làm hộ em trang an ninh thế giới này đc không ạ, hoặc không bác làm mẫu cho em 1 link để em mày mò làm tiếp cũng đc ạ
Cảm ơn bác trước
http://antg.cand.com.vn/
Trang này đã nói không dưới 3 lần, giờ là lần thứ tư vậy: không thể làm được. Kan đã thử lâu rồi và mình mới đây nhưng đều bó tay, đọc PIE thì được nhưng không thể xử lý trong Spb Insight, lỗi 500.

MrSea

Các bác ơi! Tại sao tôi khong download được các file đính kém trong diễn đàn Template cũng như thư viện Template dùng cho SPB Insight? Mong các bác chỉ giáo. Thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi! Tại sao tôi khong download được các file đính kém trong diễn đàn Template cũng như thư viện Template dùng cho SPB Insight? Mong các bác chỉ giáo. Thanks!

Chuyển Server chưa xong nên các File đính kèm còn một số nữa chưa chuyển được nên Bạn chưa Download được! Thân!:)

a3t

Trang này đã nói không dưới 3 lần, giờ là lần thứ tư vậy: không thể làm được. Kan đã thử lâu rồi và mình mới đây nhưng đều bó tay, đọc PIE thì được nhưng không thể xử lý trong Spb Insight, lỗi 500.

Xin lỗi bác nhé, tại topic này dài quá nên em không theo dõi hết đc ạ

Kan

Hi mọi người. Lâu mới viết lại temp. Mất cả 1 ngày viết temp VietTimes mà vẫn chưa ưng ý lắm.
Có mấy bạn PM nhờ viết temp. Đợt này bận quá không trả lời các bạn được. Mọi người thông cảm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

anhai

Link down báo dân trí ở trang đầu die rồi bác hà châu ơi!!
Bác Up lại dùm mình với!
Thanks!

thinhga

Trang vnexpress h nó đổi dao diện mới nên temp ở trang 1 không dùng đc nữa.Bác nào viết hộ e temp mới cái ạ

manhktqd

Active Member
Trang vnexpress h nó đổi dao diện mới nên temp ở trang 1 không dùng đc nữa.Bác nào viết hộ e temp mới cái ạ

Quay lại trang 59 đi bạn, đã có vnexpress_V2 rồi đấy. Lần sau bạn viết tiếng Việt có đầy đủ nhé, đừng viết tắt kho đọc lắm.

kienmh

bác KAN ơi ời, trang Cafef VN có làm temp được ko bác, nếu được bác làm cho em cái nhé.
cám ơn bác nhiều!

NBLam

Hà Châu ơi, làm giúp tôi cái template cho trang http://www.mevabe.vn được ko? Không biết đã có ai nhờ bác làm chưa nhỉ? tìm ko thấy? Thanks.