• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

zerolenovo

chương trình tiềm nhạc của socbay

máy pro oi cho em phần mềm tìm kiếm bản mới nhất của socbay đi. e tiềm hoài ko dc

peanut

Khi mình mod sound theo hướng dẫn của Congvoi và Dongxanh, Nhạc chuông, tin nhắn và nghe nhạc to hơn rất nhiều, nhưng có mỗi cái chuông hẹn giờ là bé thôi, bé lắm ấy, mọi người có biết vì sao không?

cmt_bk

Khi mình mod sound theo hướng dẫn của Congvoi và Dongxanh, Nhạc chuông, tin nhắn và nghe nhạc to hơn rất nhiều, nhưng có mỗi cái chuông hẹn giờ là bé thôi, bé lắm ấy, mọi người có biết vì sao không?

cái này có lẽ là do bạn copy chưa hết file, có 1 số file k chép đè lên được. để chép được cần bật SWM lên, vào setting đưa về level 3, tích vào ô end system applications rồi ra ngoài vào thẻ task rồi end tất cả các chương trình đang chạy, sau đó mới bắt đầu cài đặt. nhớ là trong quá trình cài đặt không ẽit khỏi SWM nhé.
bạn thử copy lại xem két quả thế nào nhé

huynhminhhung

Posted via Mobile Device
Mình lỡ cài fons vào ổ C rồi giớ không gỡ ra được nữa . Ai giỏi về cái này xin chi giáo cảm ơn nhiều

mrkid12k

Phầm mềm đọc file .rgo cho m600i!

Anh em pda Việt cho em hỏi có phần mềm đọc file .rgo cho con m600i của em kô ah? Em đang cần gấp, mong anh em tìm giúp, em đã thử search nhưng kô thấy có phầm mềm cho m600, chỉ thấy cho s60 với p910i.

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Mình lỡ cài fons vào ổ C rồi giớ không gỡ ra được nữa . Ai giỏi về cái này xin chi giáo cảm ơn nhiều

Bạn bật Caps Off, rename thư mục Fonts lại thành tên bất kỳ

rồi xóa bình thường. Sau khi xóa thư mục Fonts xong, máy bạn sẽ tự restart lại, cứ bình tĩnh, không có vấn đề gì hết, nó chỉ load Font từ ổ Z lại thôi.
Posted via Mobile Device

huynhminhhung

Bạn bật Caps Off, rename thư mục Fonts lại thành tên bất kỳ

rồi xóa bình thường. Sau khi xóa thư mục Fonts xong, máy bạn sẽ tự restart lại, cứ bình tĩnh, không có vấn đề gì hết, nó chỉ load Font từ ổ Z lại thôi.
Posted via Mobile Device
hay quá , sống lâu trên diễn đàn rồi mà có vậy cũng không biết .lần nữa cảm ơn bác .
thông cảm cho em hỏi cái vụ này nữa . từ lâu em dùng pm Iphonelock ,mới cách đây vài hôm bị lỗi em gỡ bỏ và cài lại , khi cài nó cũng chạy trên thanh cài đặt cho đến hết, đứng lại 30 giây rồi thoát ra luôn không có gì hết ! em cài cả trên thẻ nhớ và bên phone luôn và cài đi cài lại đến hơn 10 lần vẫn không được . chán quá , update lại rồi em cũng tiếng hành HACK... xong ưu tiên cài Iphonelock trước nhưng vẫn không được , (y như cũ chạy đến hết thanh cài đặt rồi 30 giây sau thoát ra không có gì hết)
bác có kinh nghiệm nhiều giúp em vụ này nữa . THANK

NokuaN70

Well-Known Member
Vấn đề của bạn về IPhone lock nghe có vẻ hơi lạ, vì mình cũng cài rồi gỡ bỏ rất nhiều lần, vẫn bình thường. Nếu bạn đã Format máy rồi vẫn cài không dc, thì bạn thử sao lưu lại thẻ nhớ, format sạch thẻ nhớ rồi tiến hành cài lại thử xem sao. Chứ Iphone lock thì cài trên bộ nhớ máy, nhưng những file skin nó lại nằm trên thẻ, bạn thử format thẻ lại xem sao?
Posted via Mobile Device

peanut

Mình copy toàn bộ AATfiles bản V4.1_SuperFine của SuperSound(TM) Final, mình đã làm theo hướng dẫn mod sound và copy hoàn tất 83 file và không thiếu file nào cả, mà Hẹn giờ (Alarm) vẫn nhỏ lắm, còn các sound khác thì nghe rất to. Chỉ giúp mình file nào là file của hẹn giờ mình copy lại đc không? Vì mới dùng nên cũng không rõ nhiều lắm mong mọi người chỉ giúp nhé.

huynhminhhung

Vấn đề của bạn về IPhone lock nghe có vẻ hơi lạ, vì mình cũng cài rồi gỡ bỏ rất nhiều lần, vẫn bình thường. Nếu bạn đã Format máy rồi vẫn cài không dc, thì bạn thử sao lưu lại thẻ nhớ, format sạch thẻ nhớ rồi tiến hành cài lại thử xem sao. Chứ Iphone lock thì cài trên bộ nhớ máy, nhưng những file skin nó lại nằm trên thẻ, bạn thử format thẻ lại xem sao?
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Lại thêm một bác nữa có đầy kinh nghiệm . Bác nói lam em nghĩ ngay và thực hiện lập tức, em lấy một thẻ nhớ khác còn zin đưa vào cài một phát là được . Ok , minh pot bài bằng phone làm sao thank bác đây ? Vậy thì bác nhận lời cảm ơn của mình nhen

peanut

Khi mình mở Flip sẽ có Menu gồm Activity menu, Main menu, Phone, Call log. Mình muốn đổi shotcut của Call log là Messaging thì làm thế nào các bạn? Lọ mọ mãi và chưa làm đc.

thienly12333

p990i có cái camera ở đằng trước mà ko chụp hình đc,vậy có chương trình chụp hình dùng cho camera ở đằng trước ko nhĩ~~~

NokuaN70

Well-Known Member
p990i có cái camera ở đằng trước mà ko chụp hình đc,vậy có chương trình chụp hình dùng cho camera ở đằng trước ko nhĩ~~~

Camera đó chỉ dành cho cuộc gọi Video thôi, chẳng có cách nào chụp hình bằng nó dc hết.

Posted via Mobile Device

shadow141206

Camera đó chỉ dành cho cuộc gọi Video thôi, chẳng có cách nào chụp hình bằng nó dc hết.

Posted via Mobile Device

Hihi, coi vậy mà có đó anh :D Em vẫn hay dùng với P1i nè. Đó là vào video phone để mở camera trước lên, sau đó ... dùng một CT chụp ảnh màn hình chụp lại :p. Tuy có hơi điên cuồng một chút, nhưng còn đỡ hơn không ;););)

anhtuan206

Hihi, coi vậy mà có đó anh :D Em vẫn hay dùng với P1i nè. Đó là vào video phone để mở camera trước lên, sau đó ... dùng một CT chụp ảnh màn hình chụp lại :p. Tuy có hơi điên cuồng một chút, nhưng còn đỡ hơn không ;););)

nhưng camera đằng trước mở đâu có full được màn hình nhỉ?chụp vậy thì nhìn sao được?

thienly12333

chứ sao e thấy mấy dòng như n70...có camera đằng trc dùng để thực hiên cuộc gọi video mà vẫn chụp đc,giá như p990i có chương trình chụp hình bằng camera trc nhĩ,thảo luận cho vui thế thôi chứ e nghĩ chắc ko có!!!

peanut

Hic dạo này phím bấm 1,2,3 trên Flip khó bấm quá, ấn mãi mới đc à, nhất là khi nhắn tin, lúc lại bấm bình thường. Có phải do lỗi phần mềm không các bạn? Hay do Flip của mình?