• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ai dùng Desire bị bệnh máy tự restart chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.

little_prince

Mình đang định mua máy này, tuy nhiên khi tham khảo trên XDA Developers thì hiện tại trên đó đang có khá nhiều người gặp cái bệnh này. Triệu chứng bệnh là máy cứ tự restart, thường là khi họ chơi game hoặc sử dụng google maps dẫn đường (tức là khi máy phải tải nặng) thì máy nóng và restart, thậm chỉ là sau khi restart có lần còn không khởi động nổi, phải tháo pin ra để máy nguội đi rồi lắp vào thì mới bật lên được.

Đường dẫn đến topic đó đây

Ai đã bị cái này rồi thì report nhé!

commander_HTC

mình cũng đã bị, vài lần rồi. máy mới mua được gần 2 tháng, không chỉ chơi game hay dùng google map mới bị đâu, hứng lên nó cũng reset lại, có hôm đang để máy bên cạnh không làm gì hết cũng tư nhiện reset lại, chưa hiểu nguyên nhân vì sao

cũng không chỉ desire đâu, bạn mình xài legend nói cũng từng bị reset lại máy

vtp9x

Mình cũng gặp vài trường hợp máy tự reset lại. hardreset lại máy vẫn không hết. mình nghỉ chắc là lỗi ở bản rom. máy này đã có hướng dẫn uprom nhưng còn nhát tay với mấy em này quá!

sangpm2000

mới hôm nọ mình đổi từ N1 sang desire, gặp một em cũng bị như thế, bực mình quá.... máy mới hoàn toàn luôn. cả buổi tối bật lên được 2 lần, mỗi lần vào được khoảng 5 phút, máy tự restart và không lê nổi nữa.. bó tay. bực quá hôm sau ra phải dổi em khác, dùng mới được 5 ngày chưa thấy hiện tượng gì

mr_cat_1111

Mình bị cái này rồi, một là do Pin 2 là do rom, Mình thì thay cả Pin và up cả rom . thấy hết luôn

lonebeast

Hay nhỉ, thế thì mình may quá.
Dạo này nhiều games hay, chơi toàn đến kiệt pin, thậm chí cắm xạc chơi tiếp mà nó chẳng khởi động lại cho

0918446767

từ khi mình hack root bằng 1 click thì bị bệnh này luôn.cứ khoảng 30 phút là nó tự restart đã uprom 7.4 của bác NeoPhyTe bên XDA mà vẫn bị. Có ai có cách giải quyết không?

bestofstrongman

Mình đang định mua máy này, tuy nhiên khi tham khảo trên XDA Developers thì hiện tại trên đó đang có khá nhiều người gặp cái bệnh này. Triệu chứng bệnh là máy cứ tự restart, thường là khi họ chơi game hoặc sử dụng google maps dẫn đường (tức là khi máy phải tải nặng) thì máy nóng và restart, thậm chỉ là sau khi restart có lần còn không khởi động nổi, phải tháo pin ra để máy nguội đi rồi lắp vào thì mới bật lên được.

Đường dẫn đến topic đó đây

Ai đã bị cái này rồi thì report nhé!

mình bị dính y chang như trong link đó nói. và mình đã phải đổi máy khác. máy sau này mình xài thì ko còn tình trạng đó nữa.
ps: máy bị lỗi mà mình xài, là mình đã xài ổn định dc 2 tháng, sau đó nó mới sinh ra lỗi boot loop. up rom gì cũng ko hết. ban đầu là bật 3g/edge là bị reboot, về sau là mở máy lên là bị

ducthang

mình bị dính y chang như trong link đó nói. và mình đã phải đổi máy khác. máy sau này mình xài thì ko còn tình trạng đó nữa.
ps: máy bị lỗi mà mình xài, là mình đã xài ổn định dc 2 tháng, sau đó nó mới sinh ra lỗi boot loop. up rom gì cũng ko hết. ban đầu là bật 3g/edge là bị reboot, về sau là mở máy lên là bị

máy mình dùng chặng bị như vậy chạy cứ phè phè.những máy hay bị như vậy đều có ảnh hưởng từ phần cứng ko hoàn toàn do rom đâu.

trungkien245

Hiện tượng này mình bị khi Up ROM. Cứ up đi up lại các bản khác nhau, cuối cùng cũng có bản dùng thích hợp

benam

Desire tự restart

Mình cũng bị lỗi tương tự nhất là lúc xài 3G. Máy mua cách đây 1 tháng bên Tiến Thành Mobile: 98 Hùng Vương nhưng họ từ chối bảo hình và viện đủ lý do X-(. Có bạn nào biết cách khắc phục không?

0918446767

tình hình là đã up rom ship 2.2 nhưng vẫn bị restart vậy nên k do lỗi rom.hix phải mang máy đi bảo hành rồi.

dom

Em cũng thỉnh thoảng tự nhiên restart lại. Nhưng cũng được như vậy cho nó chạy nhanh.
Em còn đang tìm phần mềm soft sleep and reset (ben wm la xdashutdown) nhưng chẳng thấy cho em Desire, Pác nào có cho xin.

bestofstrongman

Mình cũng bị lỗi tương tự nhất là lúc xài 3G. Máy mua cách đây 1 tháng bên Tiến Thành Mobile: 98 Hùng Vương nhưng họ từ chối bảo hình và viện đủ lý do X-(. Có bạn nào biết cách khắc phục không?

máy bạn đã hackroot chưa? nếu chưa thì mang ra dập cửa hàng bắt nó bảo hành, còn rồi thì xoá root rồi mang ra dập nó.
không có cách cứu khi đã bị lỗi phần cứng đâu. trc máy mình cũng bị như bạn, giờ chỉ dám chơi chính hãng, ngán xách tay ùi

0918446767

mua hàng xách tay thì mặc nhiên là xem như không có bảo hành.vậy cho khỏe óc.chứ đem ra BH rồi chuốc thêm bực tức mà thôi.Desire của mình xài vina và mobi bị restart hoài nên dẹp vào tủ.hôm nay thay sim viettel mở máy chạy đc 8 tiếng rồi chưa thấy restart.theo dõi thêm.nếu bị nữa chắc đổi IP4,mà lại mắc kẹt lỗi sóng yếu nữa mới đau

commander_HTC

thật là vô trách nhiệm, bạn phải đưa điều khoản trong phiếu bảo hành ra mà bắt tụi nó bảo hành chứ, "tôi chả làm gì cả, máy tự nó bị thế, các ông cứ làm nó ổn định cho tôi" thử nói thế coi nó trả lời ntn, nhiều khi là phải gân không thì tụi nó cứ lờ lớ lơ đi đấy.

ninhnd

bạn hiền thế, làm sao phải chịu , làm um lên .
bọn này ko gặp phải mình ấy chứ...ko thì biết tay
mình đầu tiên cứ ăn nói lịch sự trước nếu ko đc sẽ dùng đến
biện pháp mạnh. bạn cứ nhằm lúc đông khách nhất ấy, nói to vào.
vẫn ko đc dọa gọi báo , đài...điên thật

dom

bạn hiền thế, làm sao phải chịu , làm um lên .
bọn này ko gặp phải mình ấy chứ...ko thì biết tay
mình đầu tiên cứ ăn nói lịch sự trước nếu ko đc sẽ dùng đến
biện pháp mạnh. bạn cứ nhằm lúc đông khách nhất ấy, nói to vào.
vẫn ko đc dọa gọi báo , đài...điên thật

Việc gì phải dọa báo đài, các diễn đàn cũng khủng lắm rùi mà, nhất là những diễn đàn CNTT hàng đầu như của chúng ta phải không Ninh!

Status
Không mở trả lời sau này.