• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ai dùng Desire bị bệnh máy tự restart chưa?

Status
Không mở trả lời sau này.

action8

thật là hết thuốc với kiểu làm ăn như ở VN, chỉ cần bán được hàng thu lợi nhuận còn người tiêu dùng thì ko ai bảo vệ. Đợt mình mua em Desire của mình cg thế, tham khảo diễn đàn về hội xách tay, chỗ nhỏ thì nhập vài em về bán cho vui, chỗ cửa hàng lớn thì nhập nhiều nhưng dk bảo hành bảo tỏi cg ko ok, màn hình ko bh ... nói chung xác định BH chỉ là lời hứa suông thế nên mình qua FPT múc luôn cho lành...

ninhnd

Việc gì phải dọa báo đài, các diễn đàn cũng khủng lắm rùi mà, nhất là những diễn đàn CNTT hàng đầu như của chúng ta phải không Ninh!

quá đúng.

mình thiết nghĩ cứ phải như thế chúng nó mới sợ bạn ah, hồi xưa trên voz cả một tập đoàn tẩy chay trần anh, đến tận bây giờ hầu như những ai chơi đồ PC thì đến 99% mua ở nơi khác, chẳng ai thèm ngó ngàng gì đến trần anh nữa, ở thớt mua bán ai còn đồ trần anh toàn phải bán rẻ vì ai cũng quá hiểu cái cảnh đi bảo hành và phong cách phục vụ ở đấy ntn...nản...bây giờ đt cũng vậy...kể cả là cái đt mấy trăm ngàn thì cũng phải làm ăn cho tử tế, đằng này cái đt trị giá hơn chục triệu đồng, cả đống $$$ chứ có ít đâu. những ngày tháng bóp mồm bóp miệng; đổ mồ hôi sôi nước mắt, thậm trí mình biết có người còn mất cả máu chỉ vì đam mê và sở thích...VÌ VẬY: ko thể để "chúng nó" chèn ép và bắt nạt mình được, chúng ta phải đoàn kết và giúp đỡ nhau chứ phải ko nào

vài lời tâm huyết, nếu hơi quá mong các bác lượng thứ lúc nóng giận...

ninhnd

thật là hết thuốc với kiểu làm ăn như ở VN, chỉ cần bán được hàng thu lợi nhuận còn người tiêu dùng thì ko ai bảo vệ. Đợt mình mua em Desire của mình cg thế, tham khảo diễn đàn về hội xách tay, chỗ nhỏ thì nhập vài em về bán cho vui, chỗ cửa hàng lớn thì nhập nhiều nhưng dk bảo hành bảo tỏi cg ko ok, màn hình ko bh ... nói chung xác định BH chỉ là lời hứa suông thế nên mình qua FPT múc luôn cho lành...

khổ cái một số máy hàng ngoài nó rẻ quá nên nhiều lúc hoa mắt...nó đánh đúng vào tâm lý của người VN mình.
bản thân tôi cũng dùng nhiều hàng ngoài, có con này con khác nhưng nếu ko có vđ về tài chính thì mua hàng công
ty là tốt hơn cả

0918446767

khổ cái một số máy hàng ngoài nó rẻ quá nên nhiều lúc hoa mắt...nó đánh đúng vào tâm lý của người VN mình.
bản thân tôi cũng dùng nhiều hàng ngoài, có con này con khác nhưng nếu ko có vđ về tài chính thì mua hàng công
ty là tốt hơn cả

Chính xác nè.hàng công ty còn dược đổi main luôn chứ nói gì tới BH màn hình còn hàng XT thì....... . Con Desire của mình cho tới hôm nay là 5 ngày không bị restart nữa ,mình nghĩ chắc do nguồn,vì bỏ nó hết pin hoàn toàn k sạc 3 ngày . lúc đầu nghĩ do radio lỗi, đã thay sim của 3 mạng vẫn ok chưa thấy bị gì. chờ 1 time nữa ổn định mới dám root và up rom.

netifire

Con desire của mình cũng bị lỗi này.
Mình mua của Phong cach Mobile đem lên bảo hành thì sau một hồi săm soi họ nói máy mình trầy 1 góc xong ghi phiếu nói có gì báo sau
Hôm sau họ báo lại là máy náy hư do bị rớt nên không bảo hành, mình nói là máy Desire này bị lỗi khởi động lại nhiều lắm trên mạng rất nhiều người phàn nàn, đây là lỗi main của dòng máy chứ không phải lỗi do rớt, họ không chịu nói là dòng này không có bị lỗi gì hết.
Giờ sửa sẽ tính phí nhưng bên họ sẽ hỗ trợ 30% (nghe có vẻ ấm lòng nhưng nâng giá lên rồi hỗ trợ 30% cũng không khó nhỉ) mình hỏi nếu sửa thì bao nhiêu họ không trả lời được nói là sẽ báo sau.
Thật là chán

0918446767

theo mình bạn nên thử cách của mình xem sao.hôm 18/12 mình bị giang hồ giựt mất cái ip4 mới mua được 11 ngày rồi lấy Desire xài lại tới giờ vẫn ok.lành lặn. lỗi này giờ thấy phổ biến,không biết Desire HD có bị vậy k. Phong cách mà sửa được mới sợ,có bác bên XDA đổi cái main mới còn bị lại nửa nói gì sửa. nhận máy vào chọc ngoái k được rồi mang trả cho khách bảo là bó tay thì là bệnh chung của các cửa hàng xách tay.

nhv12

Cũng có một con Desire bị lỗi khởi động lại, đang không biết xử lý như thế nào đây ........................

leech

chắc là phải mang đi thay phần cứng, nhưng không biết ở HN chỗ nào giải quyết được vấn đề này. Máy mình cũng bị mà chưa biết mang đi đâu sửa

gianghip

Máy mình mua của NC cũng bị bệnh restart, sau đó mình đem bảo hành, bảo hành NC nó bảo chuyển sang hãng bảo hành mất 1 tuần xong từ bệnh hay restart sang bệnh dùng nóng thì restart( mình nghĩ chắc bọn nó tự sửa) , sau đó mình quay lại cãi nhau nó đổi sang cái máy khác. Mình nghĩ ở VN mình chưa có chỗ nào sửa được bệnh này, bạn thử h.boot rồi cài rom khác xem có khá hơn ko thôi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tình trạng này khi mới mua là bị liền hay sau 1 time mới bị hả mấy bạn? Mình đang tính mua 1 con mà nghe ghê quá vậyX_X

Kenji1992

Tình trạng này khi mới mua là bị liền hay sau 1 time mới bị hả mấy bạn? Mình đang tính mua 1 con mà nghe ghê quá vậyX_X

cái này là tùy theo máy anh à , máy em sài gần nữa năm rồi mà chả thấy gì cả

HuynhThanh

Anh muốn mua máy này mà nghe ghệ quá. Lỗi main thì cũng như là thay toàn bộ máy rồi

Desire thì có máy bị máy không, hên xui thôi bạn à! Có lẽ là do lỗi phần cứng, nhưng cũng không bị reset liên tục đâu, thỉnh thoảng thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Desire thì có máy bị máy không, hên xui thôi bạn à! Có lẽ là do lỗi phần cứng, nhưng cũng không bị reset liên tục đâu, thỉnh thoảng thôi.

Chính vì cáii lỗi phần cứng mới ghê. Thà bị phần mềm còn có cách khắc phục chứ bị main thì bó tay. Mua cái mobile mấy triệu mà đi thay cái main mất zin rồi bán ai dám mua.

Kenji1992

Chính vì cáii lỗi phần cứng mới ghê. Thà bị phần mềm còn có cách khắc phục chứ bị main thì bó tay. Mua cái mobile mấy triệu mà đi thay cái main mất zin rồi bán ai dám mua.

nói chung tìm người quen để mua bán và test máy cho kĩ anh à . cả cái đt giá trị nhất là cái main , mua xong thay main xem như đt hết giá trị

BuuPhucCT

Well-Known Member
nói chung tìm người quen để mua bán và test máy cho kĩ anh à . cả cái đt giá trị nhất là cái main , mua xong thay main xem như đt hết giá trị

Nhưng lỡ khi mua test thì nó OK, xài 1-2 tháng nó lăn đùng ra bệnh thì ặc ặc. Tiêu tùng.

leech

Nhưng lỡ khi mua test thì nó OK, xài 1-2 tháng nó lăn đùng ra bệnh thì ặc ặc. Tiêu tùng.

chơi mấy chú lướt thì phải chấp nhận mạo hiểm thôi (mình cũng dính chưởng mất 700k để thay Ram or main gì gì đó, chán chẳng thèm qua tâm)

BuuPhucCT

Well-Known Member
chơi mấy chú lướt thì phải chấp nhận mạo hiểm thôi (mình cũng dính chưởng mất 700k để thay Ram or main gì gì đó, chán chẳng thèm qua tâm)

Hàng lướt hay chính hãng cũng vậy thôi. Máy chính hãng còn đau hơn vì thay main thì coi như máy bung rồi bán lại chẳng ma nào mua. Lỗ sặc máu. Máy này xài khoảng 1 tháng chán tiễn nó đi luôn cho nó an tậm.

tuuquy

Máy em thì sài ROM ship OK, từ khi hack root up rom cook RCMIxHD_v3.0_D2WE thì bị lỗi restart. Em nghi phần nhiều lỗi này là do quá trình hack root, up ROM gây nên.

Status
Không mở trả lời sau này.