• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có cách nào (chỉnh DNS, Proxy...) để vào đc Facebook bằng trình duyệt mặc định

thainguu

Tình hình là vào Facebook bằng Opera hoài cũng chán, thằng Snaptu thì chậm như khựa, Gravity thì cũng chậm và thiếu tính năng, chỉ muốn dùng các ứng dụng Facebook có sẵn hoặc Kasvopus, default browser... nhưng khổ nỗi cái đất nước này nó chặn tùm lum...

Bác nào có cao kiến ko?? :D

jinsk8r

Làm theo các bước sau:

1. Mở Cài đặt
2. Khả năng kết nối
3. Đích mạng
4. Internet > Chọn điểm truy cập (cái này tùy bạn đặt tên)
5. Tùy chọn
6. Cài đặt nâng cao
7. Địa chỉ DNS > Điển vào: 208.67.222.222 và 208.67.220.220 (dùng Google DNS vào không được)

Chỉ áp dụng cho GPRS/3G (Wifi thì phải do người cấu hình router đặt)

bigboo

wifi dùng google dns là vào đc mà
Ko thì dùng opera mini noặc bật turbo trong opera mobile cũng đc

nhhai123

Làm theo các bước sau:

1. Mở Cài đặt
2. Khả năng kết nối
3. Đích mạng
4. Internet > Chọn điểm truy cập (cái này tùy bạn đặt tên)
5. Tùy chọn
6. Cài đặt nâng cao
7. Địa chỉ DNS > Điển vào: 208.67.222.222 và 208.67.220.220 (dùng Google DNS vào không được)

Chỉ áp dụng cho GPRS/3G (Wifi thì phải do người cấu hình router đặt)

sao tớ làm giống cậu rồi vẫn không được

7534286

DNS mới của google nè: 8.8.8.8 - 4.4.8.8 Chỉ mới tét bằng máy tính thui. Điện thoại thì chưa tét :)

ducbang1907

bạn dùng Viettel thì ko đc đâu,mấy ip này Viettel cũng chặn rồi. Mà mình thấy Facebook trên Opera cũng ngon rồi mà :D

jinsk8r

bạn dùng Viettel thì ko đc đâu,mấy ip này Viettel cũng chặn rồi. Mà mình thấy Facebook trên Opera cũng ngon rồi mà :D
Nói như đúng rồi. Mình dùng Viettel đây. Open DNS vào ầm ầm.

DNS mới của google nè: 8.8.8.8 - 4.4.8.8 Chỉ mới tét bằng máy tính thui. Điện thoại thì chưa tét :)
Thế bạn post bài này làm gì?

nhhai123

nó zô tới log in sau đó mình log in vào thi nó hiện ra cái gì đại khái như không nhận diện đc thiết bi rồi bắt nhập mã xác nhận,mình nhập mà xong tới đó là hết zô đc luôn r,thì mình vẫn vào bằng browser mặc định,mình xài x6 cfw c60v40

realman225

nếu bạn rãnh thì thử mấy proxy khác thử xem . mình cũng mò cả buổi mới sd dc đó chứ

Nhoxly00

chỉ cần vào cài đặt cấu hình-chọn chế độ nâng cao-đổi DNS thành 8.8.8.8 8.8.4.4 là ok! mình đang post FB đây!