• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có cách nào (chỉnh DNS, Proxy...) để vào đc Facebook bằng trình duyệt mặc định

langtu069

DNS mới của google nè: 8.8.8.8 - 4.4.8.8 Chỉ mới tét bằng máy tính thui. Điện thoại thì chưa tét :)

A2 em cũng vừa sửa là 8.8.8.8 ở nhà... mới đầu không biết gì, h vào đây mới biết.

NguyenDuyThanh

Làm theo các bước sau:

1. Mở Cài đặt
2. Khả năng kết nối
3. Đích mạng
4. Internet > Chọn điểm truy cập (cái này tùy bạn đặt tên)
5. Tùy chọn
6. Cài đặt nâng cao
7. Địa chỉ DNS > Điển vào: 208.67.222.222 và 208.67.220.220 (dùng Google DNS vào không được)

Chỉ áp dụng cho GPRS/3G (Wifi thì phải do người cấu hình router đặt)

chỉ cần vào cài đặt cấu hình-chọn chế độ nâng cao-đổi DNS thành 8.8.8.8 8.8.4.4 là ok! mình đang post FB đây!

Bạn có thể sử dụng Open DNS hay Google DNS do 2 bạn post ở trên.

Có 1 điều mà các bạn chưa nhắc tới giúp chủ topic đó là sau khi lập kết nối mới (và thay đổi DNS của kết nối đó) thì phải đổi Độ ưu tiên của kết nối mới đó thành 1 (mặc định sau khi tạo là 2). Hoặc bạn xóa kết nối Viettel Internet (của mình là Viettel) đi thì kết nối mới đó sẽ tự đổi Độ ưu tiên thành 1.

Mình vẫn đang xài FB nè (mạng Vịt teo ^^)

LeKhangAn

vào FB được mình tess = mạng vina, vào bằng trình duyệt web ,mặc định godd, omera 11 cũng OK
số cổng:8080
đang test mạng mobifone mà chưa tìm ra , vì vào = omera 11 thì được con trình duyệt web mặc định thi hok được , điên cái đầu test tiếp mong tìm được IP thèn mobifone dùng trình duyệt mặc định và opera11 đây , nếu có mình test lại liền : *_*