• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể Việt hóa GGheart v1.52 bằng cách dùng Font Creator

Status
Không mở trả lời sau này.

aCROX999

Hm, vì vậy cách duy nhất để dịch GGHeart là bằng cách sửa đổi các tập tin phông chữ? Tốt công việc tìm ra giải pháp. :)

hnt20042000

cái font chỉ hỗ trợ hiển thị tiếng trung thôi chứ nó không phải là chứa nội dung. nên sửa nó cũng chẳng làm gì được. khi sửa sang chữ latin rồi thì khi dùng nó hiển thị cũng sắp xếp lộn xộn thôi, vì tàu nó ghi cách khác. ta và tây ghi cách khác.

mikka_bangbang

mình cũng xin đóng góp chút ý kiến!
các bạn cứ copy tiếng chung, rồi dán vào trình duyệt fire fox, trong google, chọn Dịch, và mình chọn dịch từ Hoa sang Việt, hoac Hoa sang Anh hay bất cứ ngôn ngữ nào cũng đều có ở Google. Mình đã từng dịch thử sang tiếng Anh phần mềm ggheart rồi, nhưng chỉ được một số từ thôi! Mình từng đề nghị việc làm này với vothien roi! Minh xin đóng góp chút ít công sức. Các bạn cứ copy tiếng Trung, post lên đi, mình chịu khó dịch dùm cho! Hy vọng anh em chúng ta chung tay việt hóa được "chú ngựa chứng" này! Rất mong ý kiến phản hồi của anh em trong diễn đàn!!!

mình cũng xin đóng góp chút ý kiến!
các bạn cứ copy tiếng chung, rồi dán vào trình duyệt fire fox, trong google, chọn Dịch, và mình chọn dịch từ Hoa sang Việt, hoac Hoa sang Anh hay bất cứ ngôn ngữ nào cũng đều có ở Google. Mình đã từng dịch thử sang tiếng Anh phần mềm ggheart rồi, nhưng chỉ được một số từ thôi! Mình từng đề nghị việc làm này với vothien roi! Minh xin đóng góp chút ít công sức. Các bạn cứ copy tiếng Trung, post lên đi, mình chịu khó dịch dùm cho! Hy vọng anh em chúng ta chung tay việt hóa được "chú ngựa chứng" này! Rất mong ý kiến phản hồi của anh em trong diễn đàn!!!

Tôi đã nói rồi mà bạn vẫn không hiểu à? phần mềm này chưa có tool hỗ trợ VH đâu. Tiếng Trung đâu ra cho bạn copy ra Google. Vothien đâu có ngu đến mức không biết dùng Google để dịch=))

mikka_bangbang

dùng từ chi mà nặng dữ vậy!

Tôi đã nói rồi mà bạn vẫn không hiểu à? phần mềm này chưa có tool hỗ trợ VH đâu. Tiếng Trung đâu ra cho bạn copy ra Google. Vothien đâu có ngu đến mức không biết dùng Google để dịch=))
Thì chúng ta cùng nhau trao đổi để có thể làm cho sự việc tốt hơn! có ai bảo bạn ngu đâu mà phải chối bây bẩy vậy?! Mình lâu lâu lên diễn đàn 1 lần, nên không thường xuyên nắm bắt hết tình hình mà, có gì lần sau nói chuyện dùng từ nhỏ nhẹ hơn là okay rồi! Vậy nha! Chúc các bạn vui!!!
( I hope you canl translate Ggheart as soon as possible, bye)

tien714

Mong sao bản việt hóa sớm ra lò,ước gi mh bt đc đôi chút giup đỡ mấy a.chuc mấy a thành công nha!

jony982

nếu vậy phải có tập tin ngôn ngữ hay hình ảnh hay cái gì đó có thể thấy chữ thì mới dịch được chứ! nếu mở cái gg đó lên dập 1 lát là đơ máy thì làm sao mà dịch !?

Status
Không mở trả lời sau này.